PDA

View Full Version : Mạng xem phim đúng bùi.

tnguyen178
10-04-2013, 10:41 PM
Đến nay là đã mua 3 tài khoản pub, mỗi cái 1 year cho gia đình xem. thời gian đầu xem ngon. càng xem, càng nhiều server càng bùi. Load buff loading bufering. Đúng quải. Dù đã thử hét các server tự động 1 2 3 16 .... Ở nước ngoài có customer service. Ở VN xài được xài không xài được thì thôi ;)) Thấy các bác kia tạo topic complain, bị lock topic sớm. Cái này chắc cũng vậy :th_95:
Bác sút yêu sứt yêu gì này: Đồng ý là VN mình down up phim lậu hết thôi. Mình đây cũng làm biếng download torrent nên mua acc VIP xem phim. Mà thiêt chứ, làm ăn có trách nhiệm tí, đừng đem con bỏ chợ vậy :( tip cho bác nếu muốn làm ăn lâu dài.

KonAir
10-04-2013, 10:48 PM
Chào bạn, cám ơn bạn đã góp ý. Mình xin có 1 vài điều muốn nói như sau.
1. Bạn gặp vấn đề xem chậm hay gì đó, khi bạn đăng bài nên kèm 1 số thông tin, đầy đủ như yêu cầu của box báo lỗi thì càng tốt. Chứ chỉ trình bày là bị xem chậm rồi than thở thì nước ngoài hay hành tinh khác cũng không hỗ trợ được gì bạn.
2. Các topic mình đã khóa thì đều là các topic mình đã có trả lời trong đó rồi, để tránh lại có 1 số bạn vào post đúng vỏn vẹn lời than xem chậm mà không kèm thông tin gì.
3. Có những vấn đề mà mình không thể chủ động giải quyết, ví dụ như kết nối từ nước ngoài với VN, các nhà mạng họ hạn chế băng thông quốc tế thì mình cũng chỉ hỏi và chờ sự giúp đỡ, giải quyết từ phía họ.
4. Topic này đúng ra là sẽ bị lock với cách viết bài của bạn. Nhưng để bạn hiểu thế nào là trách nhiệm, nên mình có đôi lời như vậy với bạn.

Tienhuy91
11-04-2013, 01:36 PM
Chào bạn, cám ơn bạn đã góp ý. Mình xin có 1 vài điều muốn nói như sau.
1. Bạn gặp vấn đề xem chậm hay gì đó, khi bạn đăng bài nên kèm 1 số thông tin, đầy đủ như yêu cầu của box báo lỗi thì càng tốt. Chứ chỉ trình bày là bị xem chậm rồi than thở thì nước ngoài hay hành tinh khác cũng không hỗ trợ được gì bạn.
2. Các topic mình đã khóa thì đều là các topic mình đã có trả lời trong đó rồi, để tránh lại có 1 số bạn vào post đúng vỏn vẹn lời than xem chậm mà không kèm thông tin gì.
3. Có những vấn đề mà mình không thể chủ động giải quyết, ví dụ như kết nối từ nước ngoài với VN, các nhà mạng họ hạn chế băng thông quốc tế thì mình cũng chỉ hỏi và chờ sự giúp đỡ, giải quyết từ phía họ.
4. Topic này đúng ra là sẽ bị lock với cách viết bài của bạn. Nhưng để bạn hiểu thế nào là trách nhiệm, nên mình có đôi lời như vậy với bạn.

Mình cũng có rất nhiều bạn bè là du học sinh bên này có tài khoản pub. Đặc biệt là thời gian này họ phàn nàn là xem phim ở pub rất chậm phải để 3 4 tiếng mới down được một bộ phim, xem rất khó chịu... Vì họ lười nên không lên đây làm report để báo lỗi được. Mình thay mặt bạn bè mình và bản thân phản ánh với Sứt về tốc độ xem phim ở nước ngoài.

Còn về vấn đề này mình có vài lời góp ý.
Có những vấn đề mà mình không thể chủ động giải quyết, ví dụ như kết nối từ nước ngoài với VN, các nhà mạng họ hạn chế băng thông quốc tế thì mình cũng chỉ hỏi và chờ sự giúp đỡ, giải quyết từ phía họ

-> Sự khác biệt của Pub.vn ( một trong những website movie hàng đầu của VN) với những website khác là gì?

- Là bọn tớ đóng tiền để được xem phim một cách tốt nhất. Bạn không thể nói là "chỉ hỏi và nhờ sự giúp đỡ" bạn cần có trách nhiệm hơn để giải quyết vấn đề này.
- Nếu nhà mạng muốn hạn chế băng thông quốc tế và bạn chỉ hỏi và phản ánh thì liệu họ có nâng cấp cho bạn không? Câu trả lời là không.

Mong bạn và ban quản trị có thể bớt chút kinh phí để nâng cấp đường truyền tốt hơn phục vụ mọi thành viên yêu thích phim nói chung, và bản thân mình nói riêng.

Thân.

Khu vực : Boston , MA , United State
Mạng đang sử dụng : Mạng tại nhà, chia sẻ với 1 người bạn dùng rất nhanh không có vấn đề gì
Máy tính đang sử dụng : Macbook pro retina ( Mac OS X )
Trình duyệt web : Safari
Link phim bị lỗi : Gặp hiện tượng này trên tất cả các phim của Pub ( Xem phim rất chậm)
Flash : Adobe 11.6.602.180
CPU: chỉ hoạt động 10% công suất và coi mỗi movie và vài tab safari checking mail nữa. Không bị quá tải

KonAir
11-04-2013, 02:48 PM
Mình đang liên lạc với phía cung cấp máy chủ để nâng cấp băng thông rồi nhé.