PDA

View Full Version : Dạo này xem film trên PUB rất lag

stavic
06-04-2013, 11:00 AM
Mình ở Toronto , Canada. Trước xem film trên PUB hoàn toàn bình thường nhưng nay cứ xem đc 1 phút là loại loading , để cả ngày có khi chưa load hết bộ . K biết do tín hiệu đường truyền Việt Nam ra nucớ ngoài ảnh hưởng hay sao nhưng bên này mình vẫn download mạnh và mọi thứ hoàn toàn bình thường , chỉ có xem film pub là lag. IP của mình là : 69.158.93.203

KonAir
06-04-2013, 02:36 PM
Mình đang liên lạc với phía cung cấp dịch vụ máy chủ cho Pub để kiểm tra lại đường truyền ra nước ngoài. Tạm thời bạn thử đổi sang các cụm server khác nhau xem có cụm nào xem được không nhé.

ryanpham0809
07-04-2013, 12:16 AM
mình cũng bị như bạn mấy bữa đầu coi rất nhanh nhừng mấy ngày hôm nay thì để mấy tiếng cũng chưa hết đc 1 tập phim , mong Pub mau chóng khắc phục đường truyền ra nước ngoài sớm.
Mình ở Toronto , Canada. Trước xem film trên PUB hoàn toàn bình thường nhưng nay cứ xem đc 1 phút là loại loading , để cả ngày có khi chưa load hết bộ . K biết do tín hiệu đường truyền Việt Nam ra nucớ ngoài ảnh hưởng hay sao nhưng bên này mình vẫn download mạnh và mọi thứ hoàn toàn bình thường , chỉ có xem film pub là lag. IP của mình là : 69.158.93.203

Tienhuy91
07-04-2013, 08:39 AM

Xác nhận !!!! Mình ở Boston MA, United State. Trước đây xem phim rất bình thường... phải nói là load ngang ngửa website mỹ. Bây giờ cả ngày cũng chưa load được một bộ phim nữa. Mong pub sớm khắc phục tình trạng này để anh em còn thưởng thức.

lunn84
10-04-2013, 09:46 PM
Mình ở Singapore thấy tốc độ load cũng chậm, đôi khi còn chậm hơn các trang web khác. Mong admin kiểm tra dùm vì số lượng nguoi dùng pub.vn để xem film ở nước ngoài là không nhỏ. Xin cảm ơn!