PDA

View Full Version : Khắc phục lỗi video not found khi xem phim trên pub.vn nè !

bibimimi83
25-10-2011, 01:54 AM
Chào các bạn !

Mấy ngày gần đây mình mình không thể xem phim được từ trang pub.vn , mỗi lần xem phim là được nhận ngay 1 dòng chữ sét đánh ngay trên player là : video not found http//stream.pub.vn:8080/movie/bla bla bla :th_115:.... nhà mình đang xài mạng của anh SPT ( saigon postel telecom) sau một hồi chỉnh sửa xóa DNS, repair lại card mạng, reset modem , reset wifi access piont không ăn thua, ok ! chắc máy mình bị lỗi ,qua máy khác xài thử cũng xem không đc và nhận được 1 câu sét đánh ấy nữa, rồi thử thêm cái máy khác nữa cũng như vậy:th_49:, sau đó vào forum nhờ anh MOD truy cập vào máy mình thông qua teamviwer xử lý cũng chưa tìm ra nguyên nhân, lúc đó anh MOD phải nghỉ ngơi mai đi làm vì 1h sáng rồi, còn mình đã bị đuổi việc nên rảnh ngồi tiếp luôn. Cài Hostpost Shield vào cũng đách ăn thua, cuối cùng quất thằng Ultra sập thì xem phim được tuy là có cảm giác hơi chậm hơn so với truy cập thông thường nhưng có còn hơn không. Nãy giờ nói dài dòng, chốt lại câu cuối là : BẠN NÀO XÀI MẠNG SPT GIỐNG MÌNH BỊ NHƯ VẬY THÌ SỬ DỤNG ULTRA SURF NHÉ ! :th_62:

uglypen
25-10-2011, 11:42 PM
SPT chơi kì vậy ta. Thanks bác chủ thớt nhé. em xem được rồi. ^^

xxxbiaxxx
28-10-2011, 10:37 AM
mình viết 1 bài tương tự rùi, nhưg sai box nên bị xóa => lười viết lại :))

kenrynoluv
28-10-2011, 11:01 AM
thằng này quảng cáo là mạnh lắm mà! sao lại chặn sever VN ta! giá cả của nó cũng phải chăng nữa =.=!
có khi nào tiền nào của đó ko!