PDA

View Full Version : Thắc mắc.....

moveall
20-10-2011, 09:54 PM
Mình mới vào pub.vn và thấy chất lượng phim ở đấy rất tuyệt :th_112:, tuy nhiên mình không hiểu tại sao độ nét của một số bộ phim có vẻ khác nhau thì phải, thậm chí có bộ phim nét hơn hẳn so vs các phim khác????? :th_96:
Nếu Pub mà nhiều phim hơn nữa chắc hẳn ăn đứt MegaTV ! :th_53::th_53:

Megatron
20-10-2011, 10:00 PM
Thì vốn dĩ các phim do thành viên chia sẻ mà bạn. Do đó, chất lượng mỗi phim mà có khác nhau cũng là điều dễ hiểu thôi :D

moveall
20-10-2011, 10:12 PM
Mình nghĩ tất cả đều up bản mHD hoặc HD 720p chứ nhỉ? Hay là do năm SX phim đã cách đây khá lâu @@

Hug In PUB
20-10-2011, 11:15 PM
Movie A bao giờ cũng 1st. Còn movie B thì random. Encode tốt thì nét thui.

KonAir
20-10-2011, 11:56 PM
Các bản mHD (độ 2-2.5GB) hoặc 720p (4-6GB) như thông thường các bạn hay down về máy thì sẽ không dùng để stream online được, vì với cơ sở hạ tầng chung của các nhà cung cấp dịch vụ internet cũng như mặt bằng chung tốc độ line internet của đại đa số người dùng, chưa thể đáp ứng được để truyền tải nội dung online với các bản như vậy.
P/S: Lần sau bạn nên lưu ý cách đặt tiêu đề topic, nên đặt tiêu đề trực tiếp là câu hỏi, tránh tiêu đề kiểu chung chung thế này.

lebabach
21-10-2011, 11:25 AM
Mình cũng là một fan của pub.vn, và mình nhận thấy pub.vn vừa load phim nhanh, chất lượng lại tốt, vì sao máy trang phim khác ko thể load nhanh như vậy được nha, có bác nào biết ko ?

ngocanh102
21-10-2011, 12:52 PM
Mình cũng là một fan của pub.vn, và mình nhận thấy pub.vn vừa load phim nhanh, chất lượng lại tốt, vì sao máy trang phim khác ko thể load nhanh như vậy được nha, có bác nào biết ko ?

Server của pub chưa bị quá tải do lượng truy cập chưa nhiều

Mình mới vào pub.vn và thấy chất lượng phim ở đấy rất tuyệt , tuy nhiên mình không hiểu tại sao độ nét của một số bộ phim có vẻ khác nhau thì phải, thậm chí có bộ phim nét hơn hẳn so vs các phim khác?????
Nếu Pub mà nhiều phim hơn nữa chắc hẳn ăn đứt MegaTV !

Chất lượng phụ thuộc vào nguồn + khả năng encode

lebabach
21-10-2011, 04:24 PM
Server của pub chưa bị quá tải do lượng truy cập chưa nhiều

Chất lượng phụ thuộc vào nguồn + khả năng encode

thế à, mình cứ tưởng là admin ở đây làm cái trình duyệt phim tốt, sử dụng gì đó nên mới load nhanh, mình thik nhất cái là đang xem vậy thế mà next tới đoạn khác vậy mà vẫn load ầm ầm,ko hiểu nỗi, máy cái trang phim khác thì chết luôn rồi

KonAir
21-10-2011, 04:29 PM
@lebabach: tóm lại đây là phạm trù liên quan tới kỹ thuật và nhiều thứ, rất sâu rộng, và như bạn viết cái bạn tưởng thì mình biết là bạn không có nhiều kiến thức về vấn đề này. Chính vì vậy, nếu bạn muốn tìm hiểu thì nên google tài liệu và tự tìm hiểu. Chứ không thể nói rõ để bạn hiểu được.