PDA

View Full Version : Góp ý v/v bị cảnh báo khóa tài khoàn do xem phim ở nhiều nơi

Minh.Hieu
16-03-2013, 09:27 PM
Hi Pub,
Đầu tiên, mình xin gửi lời chúc sức khỏe đến toàn bộ ae Pub.vn, chúc các bạn có 1 ngày cuối tuần vui vẻ.
Sau đây là góp ý của mình:
Vừa nãy mình vừa xem phim trên pub, được khoảng 30 phút, hệ thống báo lỗi là nếu tài khoản của tôi xem ở nhiều địa chỉ khác nhau, hoặc share account sẽ bị band vĩnh viễn :th_14:, sau đó thì hệ thống hiện ra lịch sử xem phim từ ngày 10/3 - hôm nay 16/3 cùng với IP Address. Trường hợp này là do trong ngày làm ở cty, vào thời gian rãnh tôi thường lên pub xem phim, sau đó thì về nhà xem, trong lịch sử xem phim cũng chỉ hiển thị 2 IP, 1 là IP nhà, 2 là IP cty. Nếu vì vậy mà quy vào tôi share acc thì bất tiện quá. Ko lẽ chỉ xem đc ở nhà hoặc ở cty thôi :(
Mấy bạn xem lại dùm nhá.

Thank

KonAir
16-03-2013, 10:31 PM
Tại 1 thời điểm bạn chỉ được xem 1 phim duy nhất và trên một thiết bị duy nhất. Và bạn được quyền xem ở mọi lúc mọi nơi, không giới hạn gì về IP cả. Vậy nên khi ở cty, xem xong bạn nên tắt trình duyệt hoặc không nên lưu mật khẩu tại máy công ty, đề phòng người khác sử dụng. Ngoài ra khi có cảnh báo trên xuất hiện, hoàn toàn có khả năng tài khoản của bạn bị lộ mật khẩu nên người khác sử dụng. Vì vậy trước tiên bạn nên đổi mật khẩu đi đã nhé.

Minh.Hieu
21-03-2013, 10:36 PM
Thank pub, mình đã đổi mật khẩu rùi :th_122:

Louis Lê Tường
22-03-2013, 08:18 AM
thì ra là vậy... hèn chi...:th_124:

Endlesslove0593
28-03-2013, 08:27 PM
Thế share cho đứa em nó dùng trong lúc mình ko xem thì sao ko?

KonAir
28-03-2013, 08:37 PM
Thế share cho đứa em nó dùng trong lúc mình ko xem thì sao ko?

Nội quy của Pub đã ghi rõ: nghiêm cấm chia sẻ tài khoản dưới mọi hình thức bạn nhé.