PDA

View Full Version : Xin trợ giúp xem phim online :D

Tài Anh
16-03-2013, 08:13 PM
Mình hiện tại đang học ở Melbourne, Australia. Ngày trước mình xem phim trên PUB ở VN rất nhanh, ko cần phải đợi load phim gì hết. Nhưng bây giờ mình lại không thể load được phim trên laptop (để xuyên đêm cũng chỉ được 1/3 phim), mặc dù mạng chỗ mình rất là nhanh. Lúc đầu mình tưởng là do đường truyền giữa 2 nước nhưng không phải. Mình dùng thử Iphone và Ipad thì xem phim rất oke qua trình duyệt puffin. Nhưng không hiểu sao lại không thể xem phim bằng Macbook pro. Các bạn trợ giúp mình với, xem màn hình bé mỏi hết cả mắt. Xin cảm ơn !!!

KonAir
16-03-2013, 08:16 PM
Bạn cho mình hỏi khi xem phim = Macbook bạn gặp vấn đề và hiện tượng gì?

KonAir
16-03-2013, 08:20 PM
Nếu không bật được phim lên luôn thì mình đoán trình duyệt của bạn chưa cài adobe flash player

Tài Anh
16-03-2013, 08:38 PM
Không phải đâu, mình cài oke hết. Nó vẫn load được, kiểu load 9 tiếng được 30p ấy. mình cũng không hiểu rõ nguyên nhân ntn nữa.

KonAir
16-03-2013, 08:40 PM
Không phải đâu, mình cài oke hết. Nó vẫn load được, kiểu load 9 tiếng được 30p ấy. mình cũng không hiểu rõ nguyên nhân ntn nữa.

Vậy bạn đã thử chọn các server khác nhau chưa?

Tài Anh
16-03-2013, 08:42 PM
mình thử sever tự động và sever khác. còn mấy cái bắc trung nam mình bỏ qua. nhưng lạ ở chỗ là tại sao xem đc trên ip ipad mà ko xem đc trên macbook khi dùng chung 1 mạng wifi

KonAir
16-03-2013, 08:48 PM
mình thử sever tự động và sever khác. còn mấy cái bắc trung nam mình bỏ qua. nhưng lạ ở chỗ là tại sao xem đc trên ip ipad mà ko xem đc trên macbook khi dùng chung 1 mạng wifi

Bạn cứ thử hết các server khác đi nhé. Còn khi bạn xem trên ipad bằng puffin thì thực chất là bạn đang xem qua server của puffin, có thể coi puffin là server trung gian giữa bạn và server pub. Server của puffin kết nối đến server của Pub nhanh, và bạn kết nối đến puffin cũng nhanh thì bạn xem thông qua puffin cũng sẽ nhanh.

Tài Anh
16-03-2013, 08:52 PM
oke để mình test thử, không biết thế nào luôn :|

Tài Anh
16-03-2013, 09:21 PM
mình đã thử tất cả các sever nhưng không có gì khác biệt cả. phải làm sao bây giờ :(

KonAir
16-03-2013, 10:36 PM
mình đã thử tất cả các sever nhưng không có gì khác biệt cả. phải làm sao bây giờ :(

Về việc này mình đã trả lời khá nhiều trong các topic, thực sự nó nằm ngoài tầm kiểm soát của mình, vì sự khác biệt về mặt địa lý, nên việc kết nối từ nước ngoài sẽ về việt nam nhìn chung là không bằng được trong nước, nên có bạn ở nước ngoài xem vẫn nhanh, có bạn xem lại bị chậm, hoặc cùng tại một quốc gia, có lúc xem nhanh, có lúc xem chậm, các nhà cung cấp dịch vụ internet trong nước thì luôn hạn chế băng thông quốc tế, Pub luôn cố gắng để tăng băng thông quốc tế giúp các bạn ở nước ngoài xem được tốt hơn. Tuy nhiên đôi lúc không phải do băng thông mà do 1 số lý do khác. Và mình thì không thể biết được hết các tính chất, cấu hình... của toàn bộ các nhà cung cấp mạng tại nước ngoài, nên rất khó khăn trong việc điều chỉnh và hỗ trợ các bạn. Thực sự rất mong được sự thông cảm từ phía bạn. Mình sẽ cố gắng tìm hiểu nguyên nhân trường hợp của bạn.