PDA

View Full Version : thue bao tron goi

thanhtuu
02-03-2013, 10:38 AM
tai sau em nap 50ngan dk thue bao tron goi 1thang ma xem phim van bi tru cuoc data?

KonAir
02-03-2013, 12:37 PM
Bạn cho mình hỏi cước data mà bạn nói là cước data của cái gì vậy?

thanhtuu
02-03-2013, 05:13 PM
là dung lượng đó bạn, khi còn dung lượng thì trừ dung lượng, hết dung lượng thi trừ tiền. mà mình đã đk trọn gói 1 tháng rồi mà, sao còn bị trừ nửa chứ?

KonAir
02-03-2013, 05:50 PM
À cái dung lượng đó bạn nói chắc là dung lượng internet hoặc dung lượng 3G của bạn, cái đó là tiền bạn phải trả cho nhà mạng mà, có liên quan gì đến Pub đâu. Nôm na thế này cho dễ hiểu, Pub là trang xem phim Online, bạn muốn xem phim online tại Pub thì bạn phải truy cập vào Pub, muốn truy cập vào Pub thì bạn phải có internet, và muốn có internet thì bạn phải trả tiền cho nhà cung cấp dịch vụ internet. Thêm 1 ví dụ nữa để bạn hiểu rõ hơn nhé, bạn bỏ tiền để ăn buffe tại nhà hàng A, và bạn sẽ được ăn thoải mái ở nhà hàng A, nhưng muốn ăn ở A thì bạn phải đến A, muốn đến được A thì bạn phải sử dụng xe máy, hoặc taxi... muốn sử dụng xe máy bạn phải mua xe máy, phải trả tiền xăng, muốn đi taxi bạn phải trả tiền taxi.

thanhtuu
02-03-2013, 08:40 PM
ah! thì ra là z? mình cứ tưởng dk trọn gói là dc xem miển phí ko bị trừ tiền. Nếu z, thi pub cung giống những trang web bình thường khác thôi, nhưng trang web khác không cần mua gói cước mà vẩn xem bình thương.

thanhtuu
02-03-2013, 08:47 PM
!!!!!!!