PDA

View Full Version : Cửa sổ xem phim bị chia hai theo chiều ngang,ko thể chuyển sang Full screen được và mất phụ đề Việt ngữ!!!

nhiepphong2610
26-02-2013, 11:32 AM
Mình xem thử nhiều phim vẫn bị tình trạng như nêu trên:
1. Cửa sổ xem phim bị chia hai theo chiều ngang
2. Ko thể chuyển sang Full screen được
3. Mất phụ đề Việt ngữ!!!
Xem rất khó chịu Pub ạ! Bị tình trạng này 2 ngày rồi, mình đã đợi xem có khắc phục được ko nhưng vẫn ko thấy j nên phải báo lỗi!!! Ad cố gắng bỏ chút thời gian khắc phục nhé!

Thanks!

KonAir
26-02-2013, 11:46 AM
Bạn vui lòng cho mình biết bạn xem phim bằng trình duyệt gì, hệ điều hành gì và chụp giúp mình ảnh chụp màn hình nhé.

llttsm
27-02-2013, 06:38 AM
mình cũng bị vậy... mình xem bằng google chrome... điều hành xp... ảnh thì mình không biết up.... Pub khắc phục nhanh dùm :(

hell dep zai
27-02-2013, 09:51 AM
ố ồ mình cũng bị vậy và mình khắc phục bằng cách mở cái đèn lên... " cái hình bóng đèn bên dưới khung xem phim ấy ^^! "
p/s: mấy lần cũng tính hỏi anh sứt để khắc phục mà lại ngại :th_89:

KonAir
27-02-2013, 11:14 AM
mình cũng bị vậy... mình xem bằng google chrome... điều hành xp... ảnh thì mình không biết up.... Pub khắc phục nhanh dùm :(

Bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link vào đây nhé.

duongtunglam
27-02-2013, 12:07 PM
Bạn up ảnh lên trang upanh.com rồi paste link vào đây nhé.

Sao bên kỹ thuật của PUB ko test lại mà đòi có hình chụp lại vậy? anh em đâu có rảnh mà đồng loạt kiếm chuyện với PUB? click vào xem thấy ngay mà, trên Chrome bị nè, ko fullscreen được.

KonAir
27-02-2013, 12:45 PM
Sao bên kỹ thuật của PUB ko test lại mà đòi có hình chụp lại vậy? anh em đâu có rảnh mà đồng loạt kiếm chuyện với PUB? click vào xem thấy ngay mà, trên Chrome bị nè, ko fullscreen được.

Mình thấy bạn cũng rảnh quá nhỉ, khi nghĩ là mình tự nhiên đòi bạn chụp hình lên, nếu ai cũng bị như thế hoặc tự mình cũng như kỹ thuật của Pub cũng bị như thế hoặc làm cho bị như thế được thì lỗi đó đã được sửa rồi, bạn hiểu vấn đề chứ? Và để sửa 1 lỗi nào đó thì cần có sự phối hợp giữa người bị lỗi và phía kỹ thuật, còn nếu bạn cảm thấy việc mình nhờ bạn chụp hình là 1 việc "đòi", 1 yêu cầu quá khó khăn, gây khó dễ hoặc mất thời gian cho bạn thì bạn có thể không chụp, việc này là quyền của bạn.

duongtunglam
27-02-2013, 01:32 PM
Mình thấy bạn cũng rảnh quá nhỉ, khi nghĩ là mình tự nhiên đòi bạn chụp hình lên, nếu ai cũng bị như thế hoặc tự mình cũng như kỹ thuật của Pub cũng bị như thế hoặc làm cho bị như thế được thì lỗi đó đã được sửa rồi, bạn hiểu vấn đề chứ? Và để sửa 1 lỗi nào đó thì cần có sự phối hợp giữa người bị lỗi và phía kỹ thuật, còn nếu bạn cảm thấy việc mình nhờ bạn chụp hình là 1 việc "đòi", 1 yêu cầu quá khó khăn, gây khó dễ hoặc mất thời gian cho bạn thì bạn có thể không chụp, việc này là quyền của bạn.
PUB sửa lỗi này rồi.
Tuy nhiên, nếu mỗi khi có lỗi xảy ra, nhất định phải có hình mới sửa thì tiếp tục nghe người ta phàn nàn PUB chậm khắc phục nhé.

KonAir
27-02-2013, 03:09 PM
PUB sửa lỗi này rồi.
Tuy nhiên, nếu mỗi khi có lỗi xảy ra, nhất định phải có hình mới sửa thì tiếp tục nghe người ta phàn nàn PUB chậm khắc phục nhé.

PUB luôn lắng nghe mọi phản hồi từ khách hàng, dù là phản hồi khen hay chê, và sẽ luôn cố gắng cải tiến để phục vụ được mọi người được tốt hơn. Và chuyện khách hàng phản hồi khen, chê, phàn nàn đối với 1 dịch vụ là chuyện bình thường, sẽ không bao giờ chấm dứt được hoàn toàn chuyện có các phản hồi phàn nàn đối với bất kỳ 1 dịch vụ nào. Và riêng đối với lỗi vừa rồi, việc có ảnh chụp màn hình cũng chính là để tìm hiểu nguyên nhân nhanh hơn, khắc phục được nhanh hơn.

valrie9x
27-02-2013, 07:25 PM
pub ơi em cũm bị tình trạng nỳ hnay tính vào xem phim mà bị vậy em xài = laptop windown 7 mà em lại ko biết up hình ãnh h` phãi làm s

duongtunglam
28-02-2013, 12:03 PM
pub ơi em cũm bị tình trạng nỳ hnay tính vào xem phim mà bị vậy em xài = laptop windown 7 mà em lại ko biết up hình ãnh h` phãi làm s

Search cách up hình trước đi bạn.

feardotnet
28-02-2013, 01:41 PM
Xử lý vô cùng đơn giản - Uninstall Google Chrome và cài lại !! do lỗi upgrade version của Chrome nó ko fix đươc cái auto frame !!

faustxxvi
28-02-2013, 08:13 PM
Mình cũng bị như thế này khi xem phim Masquerade - Hoàng đế giả mạo lúc tối qua. Lap mình win 7 home basic, mình xem bằng google chrome. Cửa sổ phim bị chia thành 2 màn hình play, có thanh trượt kéo lên kéo xuống, bị mất phụ đề. Tắt Chrome đi bật lại thì vẫn thế. Tắt máy đi đến trưa nay xem lại thì ok rồi :D

nguyen_luckysun
01-03-2013, 09:16 PM
minh cung bi man hinh chia doi, va ko co phu de tieng Viet...giup minh voi

KonAir
01-03-2013, 09:39 PM
minh cung bi man hinh chia doi, va ko co phu de tieng Viet...giup minh voi

Bạn dùng trình duyệt gì, thử tắt trình duyệt đi và bật lại xem sao nhé.