PDA

View Full Version : Journey to the West: Conquering the Demons (Tây Du Kí: Mối Tình Ngoại Truyện) (2013) HD Online Phụ Đề Việt

herobon
25-02-2013, 03:12 PM
14716

mydreamnuituyet
25-02-2013, 04:13 PM
đợi chờ phim này từng ngày từng fut, nghe đâu doanh thu đạt kỉ lục, xem để chứng minh

mv08nt2
25-02-2013, 04:29 PM
ngon :))

namdatus
25-02-2013, 04:29 PM
có rồi ah, pub nhanh vãi

pinochio91
25-02-2013, 04:44 PM
Breaking Dawn mòn mỏi 1 tháng k có
film này đag chiếu rạp thì Pubs có.Pub kinh thật :D

Thư Kỳ so Hottt :x thik câu : Yêu 10.000 năm lâu quá.yêu thiếp hiện tại đc r
hx.f nh cảnh kinh quá >"<.đoạn cuối bt.7d hơi cao thì phải :D

chudat
25-02-2013, 04:45 PM
ý kiến riêng: Phim hơi loằng ngoằng....không hay....mình thấy anh "Tinh" đóng hay hơn viết nhưng dù sao anh "Tinh" diễn hài vẫn là nhất!!!

evileyes1993
25-02-2013, 04:48 PM
Bá đạo trong từng hột gạo! Phim nài vừa chiếu rạp 3 ngày trước giờ pub đã có rồi @@.Mà sao xem phim thỉnh thoảng hình bị nhòe như kiểu đĩa bị vấp vậy ad ơi!

dungza
25-02-2013, 05:03 PM
hic hic, đang định ra rạp xem với bạn gái, có nên xem trước ở đây ko ta :(

diyose
25-02-2013, 05:44 PM
Cười bể bụng!
:th_31:

minhthien60
25-02-2013, 06:24 PM
thank Pub nha doi mai tren may wep kia ko co phu de
hu de coi uc che @@

haitac123
25-02-2013, 06:44 PM
xem bình thường

lethiennhi
25-02-2013, 07:06 PM
ngoài cái kĩ xảo ra còn đâu là nhàm :(

congvoi
25-02-2013, 07:14 PM
Phim nhạt nhòa qá.Nói chung ko hay haizzz

hgfhgfhhkj
25-02-2013, 07:22 PM
hotttttttttt

0nelovehl
25-02-2013, 07:28 PM
trailer với phim chả liên quan gì đến nhau luôn @@! trailer ảo đừng hỏi

MrUno
25-02-2013, 07:39 PM
chỉ có 2 chử :thất vọng..Đây là sản phẩm tệ nhất của bác Châu từ trước tới giờ...:)

anhday
25-02-2013, 07:46 PM
theo mình thấy chắc đây là phần 1 còn xem trailer :th_113: thì thấy đi hàng ma phục yêu chắc mới là phần 2

vutrieubankthd
25-02-2013, 07:46 PM
Vẫn còn hạt cơm trong mũi vì xem đến đoạn anh kia đặt lên bàn quả sầu riêng cho tôn ngộ không đập :th_97:

HugoChat
25-02-2013, 07:47 PM
Đúng phong cách phim Châu Tinh Trì, tình yêu nam nữ của nhân vật trong phim thường không thành.

why2taisao
25-02-2013, 08:00 PM
phim k hay nhưng vẫn thanks vì flim ra chiếu rạp pub đã có...

dang_trong
25-02-2013, 08:03 PM
phim nhảm quá

ititiu10003
25-02-2013, 08:26 PM
mấy bạn thấy sao chứ mình thấy phim này kết cấu nội dũng rõ ràng ,thuộc dạng giải trí dễ hiểu gây nhiều cảm xúc ,ko quá sâu sắc hay nặng nề ,cách tạo hình phá cách nội dung thì theo kiểu phải biết nhìn sự vật ,sự việc theo nhiều khía cạnh khác nhau .Chắc các bạn đã quá cổ hủ với nguyên tác , quá ủy mị với các bài báo đánh giá trên mạng hay chỉ với bản SD ko đủ để các con mắt các bạn hài lòng .Chỉ biết hùa theo số đông.Anh Tinh ko đóng nhưng phim của anh vẫn mang đậm phong cách của anh .

justatea
25-02-2013, 08:31 PM
Phim mới có ở rạp...hôm này đã được xem roài..(y)

bluenight
25-02-2013, 08:40 PM
Tuyệt!
Đang thất tình trầm trọng, coi phim này thấy yêu sao người ấy quá.
Giờ mới thấy lời hứa hẹn sao mà mong lung quá.
: Một vạn năm lâu quá! Em chỉ muốn anh yêu em... bây giờ!

anhnhai
25-02-2013, 08:51 PM
phim hay dã man . các bạn phải xem trên rạp hd mới thấy =)) . mới đầu xem thấy nhân vật xấu quá , nhưng nghĩ lại thấy quá hay vì : như thế mới thật yêu quai ra yêu quái . đợi bản hd xem lại :P

ngochunny
25-02-2013, 09:00 PM
Xem ngoài rạp r, h vẫn muốn xem lại. Tuyệt vời :th_83:

dragon43
25-02-2013, 09:00 PM
xem cũng được mà các bạn tại xem trailer xong kì vọng nhìu wa' nên giờ thất vọng chăng? Dù sao cũng thanks Pub vì luôn có ngay phim hot cho a e thưởng thức. Pub is No.1

thaisonbds
25-02-2013, 09:03 PM
cười vãi cả ra ngoài. ai thích bác Châu, xem phim là thấy thấp thoáng đâu đây bóng dang bác, ^^

toutie
25-02-2013, 09:08 PM
khá hay cho mấy bạn thích xem phim giết yêu quái :))

monster123
25-02-2013, 09:25 PM
Hay thật đó :D

trai168
25-02-2013, 09:37 PM
Đúng là Châu Tinh Trì làm đạo diễn mà, siêu xàm kakaka

s2vampire
25-02-2013, 10:15 PM
Show Lou đóng cái vai phụ bé tý mà poster như kiểu main char =))

Tim Tam
25-02-2013, 11:04 PM
Phim quá hay ! Ý nghĩa và rất bất ngờ !

Xin cám ơn pub và anh chị em đã cho xem.

Xin cám ơn A Châu đã làm phim này để chuyển tải cách hiểu của A Châu về Phật giáo Đại Thừa đến với mọi người, trong đó có mình.

Phim nên xem các bạn à. Phim của A Châu hài nhìn hình thức có vẻ là hài xàm xí, nhưng nội dung ẩn chứa bên trong rất sâu sắc.

Xem ở đây rồi, nên ra rạp để xem hay hơn, và cũng là để ủng hộ cho A Châu làm tiếp các phim khác !

so1haonam
25-02-2013, 11:07 PM
Show Lou đóng cái vai phụ bé tý mà poster như kiểu main char =))
Ảnh đẹp mà haha =))))))))))

matkaiver
25-02-2013, 11:29 PM
mấy bạn thấy sao chứ mình thấy phim này kết cấu nội dũng rõ ràng ,thuộc dạng giải trí dễ hiểu gây nhiều cảm xúc ,ko quá sâu sắc hay nặng nề ,cách tạo hình phá cách nội dung thì theo kiểu phải biết nhìn sự vật ,sự việc theo nhiều khía cạnh khác nhau .Chắc các bạn đã quá cổ hủ với nguyên tác , quá ủy mị với các bài báo đánh giá trên mạng hay chỉ với bản SD ko đủ để các con mắt các bạn hài lòng .Chỉ biết hùa theo số đông.Anh Tinh ko đóng nhưng phim của anh vẫn mang đậm phong cách của anh .
Chuẩn hơn lê duẩn.

Sylarz
25-02-2013, 11:43 PM
yếu tố hài hước vẫn tuyệt vời..

minh4788
25-02-2013, 11:44 PM
Phim hay, kỹ xảo đẹp... ko ngoài sự mong đợi :))

CrazyMaster
26-02-2013, 12:12 AM
Ngộ Không nhảy duyên thật :D

phantomlimit
26-02-2013, 12:39 AM
kiếm hư không giống kiếm cloud trong FF7 ghê =)))):th_16:

khanh00
26-02-2013, 01:23 AM
chắc có phần 2-3 end

theanh11b6
26-02-2013, 01:37 AM
mà đoạn cuối nhìn giống 1 đoạn trong game Asura's Wrath thế nhi ?

HugoChat
26-02-2013, 03:28 AM
ý kiến riêng: Phim hơi loằng ngoằng....không hay....mình thấy anh "Tinh" đóng hay hơn viết nhưng dù sao anh "Tinh" diễn hài vẫn là nhất!!!

<=== Nhìn Avatar bạn là biết thần Tinh rồi :))

mrhe84
26-02-2013, 03:36 AM
phim đầy chất hài Châu tinh Trì , nhưng có lẽ tượng đài Châu tinh Trì quá lớn . Nên tôi có một nhận sét chủ quan ngoài 2 cảnh này: người phụ nữ Béo xuất hiện cạnh một nhân vật gầy dơ xương nhẩy .... và cảnh đôi tinh nhân vào quán ăn họ Trư ( thằng xấu dai đó xuất hiện trong mấy phim của Châu Tinh trì ) còn lại toàn bộ phim tôi không thấy có gì là hài ,hay có thể do diễn viên không bộc lộ được cái thần của Châu tinh trì

Believe_real
26-02-2013, 08:15 AM
mỗi ng một cách thưởng thức . riêng mình thì thấy nó dở./

MrUno
26-02-2013, 08:21 AM
Phim này mấy bạn khen hay , không biết nhận thức xem film của mấy bạn thấp hay là xem film theo fong trào fan của anh tinh..Chứ phim này mình thấy nó tào lao quá...:th_61:

cuongkec
26-02-2013, 08:22 AM
Theo cảm nhận của tôi thì kĩ xảo đẹp nội dung ổn->film hay :D

kt_baby_boy
26-02-2013, 08:44 AM
phim của a Tinh thì có bao h theo cốt truyện chính đâu
phim làm ra với mục đích giải trí là chính thôi mà, chủ yếu là gây cười cho thiên hạ
mấy bác thấy dở chắc là núp sau cái bóng của Tây Du Ký quá lớn hay mấy bác k có "máu hài hước"
riêng mình thấy phim này rất hài, xem với gia đình hay với n.y thì cười vui vẻ suốt

Bạch Có Song
26-02-2013, 08:59 AM
xem đến đoạn cuối nhìn 4 thầy trò gãy quá mỗi đường tăng là đẹp zai thôi =))

haine
26-02-2013, 11:02 AM
phim xàm bà cố . dù sao cũng thx

mrbig129
26-02-2013, 11:15 AM
Phim được nhưng so với Tuyệt Đỉnh Cung Phu thì đây là 1 bước lùi,thua cả về kĩ xảo lẫn độ hài.

huyhoangdkny
26-02-2013, 12:32 PM
SD mà bạn ... chứ lấy đâu ra HD cho bạn xem

trungwind
26-02-2013, 12:39 PM
Phim này mấy bạn khen hay , không biết nhận thức xem film của mấy bạn thấp hay là xem film theo fong trào fan của anh tinh..Chứ phim này mình thấy nó tào lao quá...
Cái chính của 1 phim mang tính hài ngày Tết là phải cười trước đã!
Phim đã thành công ở mục gây cười, mình vừa đi ở rạp galaxy TB về cả rạp đều cười nghiêng ngã ko lẽ cả rạp đều nhận thức xem film kém hay toàn bộ đều là fan anh tinh như bạn nói ?!!
Doanh thu của nó thì miễn bàn cãi nhé :D google sẽ rõ.

merino
26-02-2013, 01:09 PM
Phim hay , đáng để xem tuy k có cốt truyện rõ ràng nhưng từ trước đến nay bao nhiêu phim của Steven Chow có nội dung rõ ràng ?? Các bạn đòi hỏi quá đáng , hồi bé các bạn xem nhiều Tây Du Kí quá hả nên giờ xem film này thấy k hợp ??
Phim chỉ mang tính chất giải trí thế mà nào là " phim tào lao , xem k rõ ràng về nội dung , nhân vật xấu , ... bla bla bla xong lại lôi cả fan của a Tinh vào " . Phim làm ra là để người xem , xem và phê bình ( Đúng , k ngụy biện về điều đó ) nhưng thử hỏi bạn là nhà phê bình hay là đạo diễn nổi tiếng mà phê bình kiểu " BỐ ĐỜI MẸ THIÊN HẠ " vậy ;)
Doanh thu về bộ phim có khi còn hơn cả 12 con giáp của Jackie Chan đấy , vậy là đa số những người xem phim của Steven Chow đều là big fan hay là k có nhận thức xem phim kém ?? Xin lỗi chứ , PHIM NÀY CHỈ MANG TÍNH CHẤT GIẢI TRÍ CÒN NHỮNG AI THẤY PHIM TÀO LAO THÌ LÀM ƠN ẤN NÚT " BACK " Ở GÓC TRÁI TRÊN CÙNG MÀN HÌNH !!! Khi nào bạn là 1 đạo diễn xuất chúng , 1 diễn viên đại tài thì bạn sẽ thấy được cái đẹp và hay ở bộ phim :)

merino
26-02-2013, 01:13 PM
Còn đây xin tặng các bạn 1 dòng mà bạn có thể search trên google cho dễ tìm ..." 'Tây Du Ký' hài: 7 ngày công chiếu thu hơn 1 nghìn tỷ đồng "
Đấy là ở VN thôi đấy , có thể nói là phim nhảm xem 1 lần rồi thôi nhưng mà 7 ngày chiếu mà thu hơn 1 nghìn tỷ đồng :)) Các bạn nghĩ sao về điều đó ?

ckmrkun
26-02-2013, 01:15 PM
Đm, phim nhảm vl

merino
26-02-2013, 01:25 PM
Đm, phim nhảm vl

Lại 1 " THẰNG NGU " cmt . Không biết đọc chữ hả bạn trẻ :))

lmcuong4u
26-02-2013, 01:25 PM
Hay! Rất đáng để xem.

haku0712
26-02-2013, 01:56 PM
mình có ý kiến thế này. thứ nhất là xem phim thì mỗi người có một cảm nhận, sẽ có bạn xem thấy hay, sẽ có bạn xem thấy dở, nhưng ko nên phản bác lại nhau chỉ vì ý kiến riêng của mỗi người. thứ 2 , các bạn thử nghĩ xem nhé. cả nước có bao nhiêu rạp chiếu phim. 7 ngày 1000 tỷ là ai nói hay công bố với các bạn, với lại, các bạn vào rạp mua vé rồi thì có ai là người ko xem, mặc dù chưa biết nó có hay hay ko. năm nay phim hài không nhiều cho nên các bạn thấy cái gì đó mới thôi. cũng có khi đây chỉ là" bài" của nhà phát hành phim thôi. khách quan tý nhé ! thank pub

hollabind
26-02-2013, 03:25 PM
Các bác cho em hỏi bài Đường Tam Tạng hát lúc hát lúc thu phục thủy quái là gì không ạ.

lamheo1989
26-02-2013, 03:47 PM
co' thang chui bay kia del njk no di su't... dung la thu' vo hoc

t0pten0
26-02-2013, 05:54 PM
nhân vật "ngộ không " + lời thoại của anh ấy ko đỡ đc
hài từng chi tiết đặc biệt lúc đường tăng đưa quả sầu riêng ra :))
"hư không" => "thận hư" :))

lovepub88
26-02-2013, 05:55 PM
phim hay vc=))))))))))) cười từ đầu đến cuối phim, trư bát giới tính ra hơi bị điệp choai nếu ko có đống mỡ bóng nhẫy trên mặt =))))))))))) thích thư kì nhất:XXXXXXX xinh dã man

Dinky Hoang
26-02-2013, 06:14 PM
sao m xem trên ipad thì có phụ đề mà xem trên ip thì k có phụ dề ạ, ai pit lam thế nào có chỗ bật phụ đề như xem trên pc hok ạ, tks

jimjong
26-02-2013, 07:12 PM
phim hay :) đoạn xây dựng nhân vật trong hang của tôn hơi giống nhân vật smeagol

ccna7180
26-02-2013, 07:38 PM
phim xem nhàm chẳng ra gì

Râu Ngô
26-02-2013, 08:40 PM
xem phim này giống xem phim hoạt hình quá! :D

MrUno
26-02-2013, 10:14 PM
Phim hay , đáng để xem tuy k có cốt truyện rõ ràng nhưng từ trước đến nay bao nhiêu phim của Steven Chow có nội dung rõ ràng ?? Các bạn đòi hỏi quá đáng , hồi bé các bạn xem nhiều Tây Du Kí quá hả nên giờ xem film này thấy k hợp ??
Phim chỉ mang tính chất giải trí thế mà nào là " phim tào lao , xem k rõ ràng về nội dung , nhân vật xấu , ... bla bla bla xong lại lôi cả fan của a Tinh vào " . Phim làm ra là để người xem , xem và phê bình ( Đúng , k ngụy biện về điều đó ) nhưng thử hỏi bạn là nhà phê bình hay là đạo diễn nổi tiếng mà phê bình kiểu " BỐ ĐỜI MẸ THIÊN HẠ " vậy ;)
Doanh thu về bộ phim có khi còn hơn cả 12 con giáp của Jackie Chan đấy , vậy là đa số những người xem phim của Steven Chow đều là big fan hay là k có nhận thức xem phim kém ?? Xin lỗi chứ , PHIM NÀY CHỈ MANG TÍNH CHẤT GIẢI TRÍ CÒN NHỮNG AI THẤY PHIM TÀO LAO THÌ LÀM ƠN ẤN NÚT " BACK " Ở GÓC TRÁI TRÊN CÙNG MÀN HÌNH !!! Khi nào bạn là 1 đạo diễn xuất chúng , 1 diễn viên đại tài thì bạn sẽ thấy được cái đẹp và hay ở bộ phim :)
ý bạn nói bạn là 1 diển viên đại tài , 1 đạo diển xuất sắc ah . cùi bắp mà nghỉ mình trái bắp ah, trẻ trâu củng vừa thôi...Fan anh tinh thì nói mịa đi//Nhìn cái bố cục film thì nó quá ư là tào lao , đây là 1 tác phẩm tự chế nhưng chế kiểu này có mà điên...Hình tượng tây du ký mà máu me , giết người thì quá đáng...So với kung fu với shaolin football thì đây là 1 tác phẩm cùi mía...Chẳng qua thành công về mặt doanh thu là do quảng cáo quá tốt với lại anh tinh lâu quá không tham gia film nào nên người ta mới kéo nhau tới rạp thôi, dư âm thành công của 2 tác phẩm trước và danh tiếng vua hài châu á thôi..Con nít không biết gì dựa cột mà nghe kẻo gạch đá vào mặt đấy:th_72:/:)

thaonguyen12321
26-02-2013, 10:28 PM
Hay quá, 10 điểm ^^

ParuYoo
26-02-2013, 11:13 PM
Thanks pub :x

kengovnn
26-02-2013, 11:30 PM
Phim rất rõ ràng và hay vậy mà mấy bố trẻ cứ đi so sánh vs Tây Du Kí thời 19xx làm gì nhỉ:th_46:

ha.co0l
26-02-2013, 11:59 PM
phim đậm chất CHÂU TINH TRÌ xem mà cười chảy nước mắt hài hước thật đấy =))))))))))))

nkctvn
27-02-2013, 12:05 AM
phim vừa hài vừa hay vừa ý nghĩa, thiệt sự là phim hay nhất mình coi tính từ đầu năm tới giờ đó :D ai nói gì kệ họ, phim hay thì vẫn hay thôi :))

akexxxx
27-02-2013, 12:06 AM
Rạng đợi HD :P !!

Minh Bao
27-02-2013, 01:14 AM
phim nay không vui nhiều nhưng ý nghĩa sâu sắc. Mình thích những câu nói cuối cùng của Tam Tạng khi nói với sư phụ

thatsreallyfun
27-02-2013, 01:26 AM
ý bạn nói bạn là 1 diển viên đại tài , 1 đạo diển xuất sắc ah . cùi bắp mà nghỉ mình trái bắp ah, trẻ trâu củng vừa thôi...Fan anh tinh thì nói mịa đi//Nhìn cái bố cục film thì nó quá ư là tào lao , đây là 1 tác phẩm tự chế nhưng chế kiểu này có mà điên...Hình tượng tây du ký mà máu me , giết người thì quá đáng...So với kung fu với shaolin football thì đây là 1 tác phẩm cùi mía...Chẳng qua thành công về mặt doanh thu là do quảng cáo quá tốt với lại anh tinh lâu quá không tham gia film nào nên người ta mới kéo nhau tới rạp thôi, dư âm thành công của 2 tác phẩm trước và danh tiếng vua hài châu á thôi..Con nít không biết gì dựa cột mà nghe kẻo gạch đá vào mặt đấy:th_72:/:)
Có vài ý kiến thế này với bác:

1. Bác nhận xét phim thiển cận, đầu óc trái nho mà cứ tưởng mình như trái ổi (ổi là còn to đấy): "bố cục film thì nó quá ư là tào lao" -> là thế nào? "Hình tượng Tây Du Ký mà máu me, giết người quá đáng..." -> em nghĩ bác nên về xem hoạt hình Tom&Jerry đi, mà xem phim ấy có khi bác lại nằm ác mộng đấy, đánh đập dã man lắm\m/\m/!!! "So với kung fu với shaolin football thì đây là 1 tác phẩm cùi mía"-> bác so cái gì giữa 3 phim thế? Nội dung, Hình ảnh, Âm Nhạc, Diễn viên, Đạo diễn, Chi phí, Kỹ Xảo hay Loại người xem như bác, theo em thấy cái cách nhận xét của bác nửa vời lắm, chẳng ra cái thể thống gì cả mà còn đi chỉ trích người khác. À mà chỉ trích người khác thì cũng phải xem lại mình có đủ trình độ hay không đã nhé, chỉ việc viết sai chính tả, dấu câu là đã thua người rồi đấy!:th_46:

2. Cái cách chỉ trích người khác của bác càng thể hiện bác là con nít và trẻ trâu hơn đấy, chưa kể đến việc bác là loại giỏi suy diễn nữa đấy "ý bạn nói bạn là 1 diển viên đại tài , 1 đạo diển xuất sắc ah " -> người ta có cái ý đấy đâu mà bác gán cho người ta, tội nghiệp =)). Bác gọi Châu Tinh Trì thân mật bằng cụm từ "anh Tinh" em đoán bác cũng tầm 30-40 tuổi nhỉ à không phải tầm 40-50 là ít ấy chứ. Mà cái tuổi ấy còn sân si thì trẩu tre cũng chịu thua bác đấy bác ạ. Lạy bác!:th_10::th_10:

3. Bác nói doanh thu thành công là do quảng cáo quá tốt với tiếng tăm của Châu Tinh Trì à? Bác xem lại doanh thu của The Expndables 2, Battleship hay John Carter nhé, à mà em đưa mấy phim này làm ví dụ là có so sánh mức độ "quảng cáo" và "tiếng tăm" rồi đấy!
-> gạch đá vậy đủ rồi, ghi nữa bác Sứt cho ra đảo thì khổ em:th_51:

Còn nhận xét cá nhân của em thì đây là bộ phim xem hay ạ, tuy là biến thể Tây Du Ký nhưng nội dung chặt chẽ, logic và pha nhiều chất hài hước mà khi xem nhận ra ngay đó là hài của Châu Tinh Trì. Kỹ xảo đẹp, nhạc hay. Phim chống chỉ định cho những người cổ hủ hay là fan của CTT mà cổ hủ.
Nhân vật Tôn Ngộ Không làm em nó nhớ đến Châu Tinh Trì vô đối, từng hành động, cử chỉ của Huỳnh Bột tái hiện lại bóng dáng của Châu Tinh Trì, xem thiệt là hại não, hại miệng, hại bụng mà.
Nói chung ai thích thể loại hài giải trí thì nên xem.
Chào đoàn kết và thai ấn à thân ái:th_6:

nam_versace
27-02-2013, 06:01 AM
vừa đi xem cùng ny về thì lên pub thấy quá đen

hanh1234
27-02-2013, 08:32 AM
Phim cũng có tính giải trí, tạo hình nhân vật có sáng tạo, mới lạ. Tuy nhiên mình cảm giác đôi mắt của anh Tôn chưa đạt, không cảm nhận được ma khí, sát khí từ anh Tôn,...thiếu một chút...:))

MrUno
27-02-2013, 08:33 AM

1. Bác nhận xét phim thiển cận, đầu óc trái nho mà cứ tưởng mình như trái ổi (ổi là còn to đấy): "bố cục film thì nó quá ư là tào lao" -> là thế nào? "Hình tượng Tây Du Ký mà máu me, giết người quá đáng..." -> em nghĩ bác nên về xem hoạt hình Tom&Jerry đi, mà xem phim ấy có khi bác lại nằm ác mộng đấy, đánh đập dã man lắm\m/\m/!!! "So với kung fu với shaolin football thì đây là 1 tác phẩm cùi mía"-> bác so cái gì giữa 3 phim thế? Nội dung, Hình ảnh, Âm Nhạc, Diễn viên, Đạo diễn, Chi phí, Kỹ Xảo hay Loại người xem như bác, theo em thấy cái cách nhận xét của bác nửa vời lắm, chẳng ra cái thể thống gì cả mà còn đi chỉ trích người khác. À mà chỉ trích người khác thì cũng phải xem lại mình có đủ trình độ hay không đã nhé, chỉ việc viết sai chính tả, dấu câu là đã thua người rồi đấy!:th_46:

2. Cái cách chỉ trích người khác của bác càng thể hiện bác là con nít và trẻ trâu hơn đấy, chưa kể đến việc bác là loại giỏi suy diễn nữa đấy "ý bạn nói bạn là 1 diển viên đại tài , 1 đạo diển xuất sắc ah " -> người ta có cái ý đấy đâu mà bác gán cho người ta, tội nghiệp =)). Bác gọi Châu Tinh Trì thân mật bằng cụm từ "anh Tinh" em đoán bác cũng tầm 30-40 tuổi nhỉ à không phải tầm 40-50 là ít ấy chứ. Mà cái tuổi ấy còn sân si thì trẩu tre cũng chịu thua bác đấy bác ạ. Lạy bác!:th_10::th_10:

3. Bác nói doanh thu thành công là do quảng cáo quá tốt với tiếng tăm của Châu Tinh Trì à? Bác xem lại doanh thu của The Expndables 2, Battleship hay John Carter nhé, à mà em đưa mấy phim này làm ví dụ là có so sánh mức độ "quảng cáo" và "tiếng tăm" rồi đấy!

Còn nhận xét cá nhân của em thì đây là bộ phim xem hay ạ, tuy là biến thể Tây Du Ký nhưng nội dung chặt chẽ, logic và pha nhiều chất hài hước mà khi xem nhận ra ngay đó là hài của Châu Tinh Trì. Kỹ xảo đẹp, nhạc hay. Phim chống chỉ định cho những người cổ hủ hay là fan của CTT mà cổ hủ.
Nhân vật Tôn Ngộ Không làm em nó nhớ đến Châu Tinh Trì vô đối, từng hành động, cử chỉ của Huỳnh Bột tái hiện lại bóng dáng của Châu Tinh Trì, xem thiệt là hại não, hại miệng, hại bụng mà.

Lại thêm 1 thằng trẩu tre , fan của a tinh là nó sủa gâu gâu ghê quá:th_105:..Châu tinh trì vô đối mới ghê....Mấy thằng con nít không biết xem film thì đừng có mà ý kiến, chỉ có những người quen giải trí rẻ tiền mới khen phim này hay....Đọc qua comment của chú biết chú là con nít mới lớn rồi.....:)):th_65:

canaconkhigia
27-02-2013, 08:40 AM
Phim này chỉ được kỷ xảo và quảng cáo , còn bao nhiêu thì dở ẹc..Cốt truyện không đầu không đuôi,thấy nó nhàm nhàm bá láp thế nào ấy , so với kungfu thì thua xa lắc, còn bắt chước songoku biến thành khỉ đột khổng lồ chẳng có gì là đột phá...Nói chung film này mình nghỉ chỉ đạt 5.0Mib.Mình đi xem với rất đông bạn bè , ai củng chê và thất vọng....Nói chung chỉ có fan cuồng của stephen chow mới chấp nhận thôi...

canaconkhigia
27-02-2013, 08:42 AM

Xin hỏi bạn ở cau lạc bộ nào hâm mộ bác châu tinh trì vậy , bạn bắc lỗi người ta thì nhìn lại cách viết của mình đi , đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm chi vậy bạn??:))Nhìn cách viết văn của bạn mình tự hỏi bạn đã tột nghiệp cấp 1 chưa:))

anhnhat88
27-02-2013, 09:57 AM
Mới coi xong, thấy các bạn "tranh luận" nhiều quá nên cũng tham gia vào :D chỉ nhận xét về phim thôi, ko bình luận gì ý kiến của người khác (quan điểm cá nhân mỗi người mà)
1. về kĩ xảo, hình tượng, phim có "chôm chỉa" từ nhiều phim khác, như hình tượng TNK lúc biến hình y chang Kingkong, rồi cái chiêu mà thằng kiếm sĩ chơi chiêu cuối với TNK như là 5 ae siêu nhân vậy, nhưng như vậy thì mới gây cười, chất của CTT vậy mà. TNK thì nhìn ác ác, trông bố láo quá =)) Kĩ xảo vậy là được rồi, ko nên so sánh với các phim của Mỹ rồi chê là kĩ xảo thô thiển được.
2. về nội dung, phim cải biến nhiều, nhưng thì sao, chẳng phải TNK phần trước của CTT cũng vậy thôi mà. Mình thích mấy cái kiểu sáng tạo như thế này. Các bạn nào tôn thờ nguyên tác thì đừng nên xem.
3. về ý nghĩa, mình thích cái này nhất. Không phải cứ tu hành là tuân theo răm rắp những giáo điều được truyền dạy, phải trải qua hỉ nộ ái ố thì mới có thể buông bỏ được. Nhất là lúc sư phụ Huyền Trang nói "con rất tốt, chỉ là thiếu 1 chút nữa thôi" mình cảm thấy có 1 ý nghĩa triết lý sâu sắc nào đó trong đấy, có điều không nói cụ thể thành lời được (chắc cảm chưa tới).

Nói chung mình là fan của CTT (nhưng ko phải kiểu thấy phim nào cũng hay), ít đi coi rạp, thường chỉ coi trên mạng nên cũng ko biết được là mức độ thành công về doanh thu của phim là như thế nào, nhưng mà cũng chẳng quan tâm lắm, mình thích coi thì chiến thôi
Các bạn cứ thoải mái ném đá, vì thực ra ... mình cũng đếch quan tâm (kaka, just kidding!)

zeroteo
27-02-2013, 10:19 AM
Không thích xem thì thôi đừng nhận xét,vả lại loại người dùng từ "trẻ trâu" chắc gì miệng đã hết hôi mùi sữa.Xem được bao nhiêu phim của Stephen Chow rồi mà chê bai như nhà phê bình nghệ thuật?? SHAME ON YOU!!

xiaofight
27-02-2013, 12:36 PM
cái phong cách bệnh bệnh đơ đơ này thì đúng là của anh Châu rồi, phim hài hước, nhẹ nhàng nhưng chính vì thế mà nó nhạt quá, có nhiều cảnh thừa quá, Chân to, Võ thú, hư không kiếm sĩ, đưa vào chỉ làm nền cho sưc mạnh của Goku, à ko, của Ngộ Không, bát giới thì đc lúc đánh nhau với khu pháp sư là ok, còn lại mờ nhạt kinh, lúc gặp Ngộ Không trưởng đc trận ra trò, ai dè.... Nội dung ít chặt chẽ, cứ thiếu thiếu thế nào ấy. Phim có 1, 2 câu nói làm át chủ bài để phim mang vẻ là triết lý sâu xa. Nhìn chung là phim này để xả stress thôi, thật sự ko để ấn tượng nhiều lắm, ko thể bằng được Shaolin football hay Kungfu Hustle đc. mình cho 4.6 điểm

langhostsrv
27-02-2013, 12:58 PM
Phim quá ẹ và quá nhảm, Tuyệt đỉnh Kungfu tuy là giải trí nhưng còn có cái hay cái riêng của nó, còn phim này thấy hổ lốn quá....

MrUno
27-02-2013, 01:36 PM
cái phong cách bệnh bệnh đơ đơ này thì đúng là của anh Châu rồi, phim hài hước, nhẹ nhàng nhưng chính vì thế mà nó nhạt quá, có nhiều cảnh thừa quá, Chân to, Võ thú, hư không kiếm sĩ, đưa vào chỉ làm nền cho sưc mạnh của Goku, à ko, của Ngộ Không, bát giới thì đc lúc đánh nhau với khu pháp sư là ok, còn lại mờ nhạt kinh, lúc gặp Ngộ Không trưởng đc trận ra trò, ai dè.... Nội dung ít chặt chẽ, cứ thiếu thiếu thế nào ấy. Phim có 1, 2 câu nói làm át chủ bài để phim mang vẻ là triết lý sâu xa. Nhìn chung là phim này để xả stress thôi, thật sự ko để ấn tượng nhiều lắm, ko thể bằng được Shaolin football hay Kungfu Hustle đc. mình cho 4.6 điểm

thế mà có đứa khen lấy đen để đấy bác, mình nghỉ chỉ số IQ bọn này chắc còn thua bác trư trong phim:))Đúng là cái bọn coi film theo phong trào kiểu cái bọn AQ tàu khựa...

magica
27-02-2013, 02:09 PM
chưa xem nhưng trước h mình ko thick phim của CTT nên thôi. Đọc comment của các bạn thì trong cuộc ko sao nhưng như mình người ngoài cuộc mình thấy chẳng khác gì fan của samsung vs apple cả))). Phim hay hay không thì các bạn tự cảm nhận comment vào là phim hay hoặc ko hay lắm hoặc ko được như mong đợi là đc sao cứ phải bới móc comment của ng khác hay là nhận xét rồi chứng minh là mình đúng làm cái gì? các bạn làm vậy phim nó hay hơi hay là mong đợi ng ta thay đổi ý kiến rồi vỗ tay tán thưởng mình nhận xét quá hay quá uyên bác? đọc hết 9 pages mình chỉ thấy đúng 1 comment hơi vô văn hóa coi như ko có ý thức còn lại toàn kiểu thôi thấy là thứ 1 abc thứ 2 là xyz thứ 3 là bla bla rồi lại người khác nhảy vào kiểu xin lỗi bạn chứ bạn abc xyz vừa thôi bạn bla bla mà tưởng mình thế này thật ra là thế kia))) đùa chứ đâu cũng thấy comment chửi ng khác trẻ trâu rồi ko thèm chấp các kiểu. Thật chứ nếu ko thèm chấp thì đọc xong rồi kệ đó mình xem phim mình thấy hay là đc sao cứ phải nhảy vào trẻ trâu vãi trẻ trâu thế này trẻ trâu thế kia làm gì? chứng minh bạn ở tầng lớp cao hơn có học hơn và ko trẻ trâu sao? Viết mấy dòng này là ý kiến cá nhân mình và cũng chẳng nói động gì đến phim cũng như đến bạn nào trong này nên trước khi bạn nào định quote lại và abcxyz mình là trẻ trâu thì đọc lại dòng này nhé^^

dautamtrinh
27-02-2013, 03:44 PM
Hình như là chưa có sub đúng k nhỉ

sundragon
27-02-2013, 03:54 PM
chưa xem nhưng trước h mình ko thick phim của CTT nên thôi. Đọc comment của các bạn thì trong cuộc ko sao nhưng như mình người ngoài cuộc mình thấy chẳng khác gì fan của samsung vs apple cả))). Phim hay hay không thì các bạn tự cảm nhận comment vào là phim hay hoặc ko hay lắm hoặc ko được như mong đợi là đc sao cứ phải bới móc comment của ng khác hay là nhận xét rồi chứng minh là mình đúng làm cái gì? các bạn làm vậy phim nó hay hơi hay là mong đợi ng ta thay đổi ý kiến rồi vỗ tay tán thưởng mình nhận xét quá hay quá uyên bác? đọc hết 9 pages mình chỉ thấy đúng 1 comment hơi vô văn hóa coi như ko có ý thức còn lại toàn kiểu thôi thấy là thứ 1 abc thứ 2 là xyz thứ 3 là bla bla rồi lại người khác nhảy vào kiểu xin lỗi bạn chứ bạn abc xyz vừa thôi bạn bla bla mà tưởng mình thế này thật ra là thế kia))) đùa chứ đâu cũng thấy comment chửi ng khác trẻ trâu rồi ko thèm chấp các kiểu. Thật chứ nếu ko thèm chấp thì đọc xong rồi kệ đó mình xem phim mình thấy hay là đc sao cứ phải nhảy vào trẻ trâu vãi trẻ trâu thế này trẻ trâu thế kia làm gì? chứng minh bạn ở tầng lớp cao hơn có học hơn và ko trẻ trâu sao? Viết mấy dòng này là ý kiến cá nhân mình và cũng chẳng nói động gì đến phim cũng như đến bạn nào trong này nên trước khi bạn nào định quote lại và abcxyz mình là trẻ trâu thì đọc lại dòng này nhé^^

chẳng hiểu bạn này nói cái j nữa

sundragon
27-02-2013, 03:55 PM
phim trung quốc bjo xem cứ nhàm nhàm sao ý. có lẽ thiếu nhạc nền hay thiếu j đó. hjx

wallenberg
27-02-2013, 03:56 PM
Mình là fan hardcore của CTT, nhưng mà công nhận phim này nhiều đoạn dài dòng lê thê + thấy buồn ngủ quá, nhất là cái đoạn Thư Kì gặp WuKong, chọc cười mà không nhếch mép lên cười nổi -,.- Nói chung chưa đủ tầm để vượt qua cái bóng của Kungfu Hustle

nver4ever
27-02-2013, 04:00 PM
Phim CTT xem đâu chỉ để cười. Vua hài kịch, thần ăn, vua ăn mày, vv đều có những bi kịch. Ai nói đoạn 2 cha con họ Tô gặp đám lính, bị bắt ăn cơm chó xong lại gặp người quen là để cười? Hay trong Vua hài kịch từ chỗ năn nỉ để xin đóng vai phụ, tiền công chỉ là hộp cơm đến khi được giao vai chính nhưng A Tinh lại từ chối cơ hội đổi đời. Cuộc đời lúc thăng trầm, đang cười nhưng có thể khóc ngay được. Mấy phim Kungfu sau này thành công doanh thu, cũng có tình cảm nhưng so với phim ngày trước thì chưa bằng.

Đoạn cuối phim liệu có người có thể cười được không? Có người nghĩ nhân vật trong phim thật ngu ngốc, tại sao không thế này, tại sao không thế khác vì người ta chưa đủ độ chín để làm chủ hành vi của mình, chưa đủ từng trải để đồng cảm. Nhân vật trong TDK dám yêu, dám hận, dám đi theo niềm tin, ý chí của mình, cá tính rất rõ. Từng tình tiết phim, cả nhân vật phụ cũng được chú ý tạo hình, tạo cảnh.

Phim hay.

nhocmuon
27-02-2013, 07:27 PM
lag quá

daoquangthang
27-02-2013, 07:32 PM
phim hai qua!!!

duythanh5009
27-02-2013, 08:01 PM
Vừa hài vừa ý nghĩa. Vẫn phong cách anh Châu. Mong được xem nhiều phim do anh đạo diễn nữa

kts.tiendat
27-02-2013, 11:09 PM
ndung phjm đjên đjên.. @@

SoulStealer
27-02-2013, 11:13 PM
đoạn cuối giống trailer của game Chiến Thần Á Đông =))

thatsreallyfun
28-02-2013, 12:02 AM
Các anh assmin cho em chiến nhá. Máu lắm rồi \m/\m/

Lại thêm 1 thằng trẩu tre , fan của a tinh là nó sủa gâu gâu ghê quá:th_105:..Châu tinh trì vô đối mới ghê....Mấy thằng con nít không biết xem film thì đừng có mà ý kiến, chỉ có những người quen giải trí rẻ tiền mới khen phim này hay....Đọc qua comment của chú biết chú là con nít mới lớn rồi.....:)):th_65:
Ơ em có nói CTT vô đối đâu, bác lại suy diễn thì tội em quá. Và em có nói em già đời đâu mà cont nít với lại không con nít, trẻ trâu với lại không trẻ trâu, em vẫn còn phải học mà bác, còn chuyện bác dùng "trí tuệ" "cao thâm" của bác để nhận xét phim và chê người xem thể loại giải trí rẻ tiền và thích dùng cái cụm từ "TRẺ TRÂU" thì em chịu, gu bác "cao" quá em xin chào, bác cứ xem theo phong cách "hàn lâm" của bác. Vậy nhé! ;)

Xin hỏi bạn ở cau lạc bộ nào hâm mộ bác châu tinh trì vậy , bạn bắc lỗi người ta thì nhìn lại cách viết của mình đi , đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm chi vậy bạn??:))Nhìn cách viết văn của bạn mình tự hỏi bạn đã tột nghiệp cấp 1 chưa:))

Bác nói thì nói cho trót. Không nói thì không nói, đừng cứ nhìn lại hay nhìn lui, vâng em có cái ngu muội của em, bác cứ chém không chém được thì đừng ghi chi cho phí mấy phút cuộc đời "tươi đẹp" của bác, nhàm lắm bác ạ. Em có tốt nghiệp cấp 1 hay không thì so ra bác cũng chỉ tầm với em thôi chứ không hơn được.

superman306
28-02-2013, 12:14 AM
buon cuoi nhat la cai doan cho qua chuoi ton ngo khong gi lun vai haha ! thanks pub

hehe9x
28-02-2013, 06:56 AM
Cứ CTT là tắt nhanh cho rồi.....

BigBear123
28-02-2013, 01:21 PM

h_c
28-02-2013, 02:06 PM

cãi nhau với ai cũng con nít này nọ :)) thế m đang cãi nhau với trẻ con à =))
mà thế nào là giải trí rẻ tiền? 8-}

gacon0613
28-02-2013, 02:34 PM
nhìn mặt cũa tam tạng vs trư bát giới tiếu thật . . . chi có Châu Tinh Trì mới nghỉ ra dc thôi. . . .kakaka

CongPham
28-02-2013, 02:38 PM
Nội dung thì hơi chán, nhưng mà có nhiều đoạn cười đau cả bụng đúng phong cách châu tinh trì :))

phongquanghoa
28-02-2013, 04:15 PM
đợi HD :)

canaconkhigia
28-02-2013, 04:59 PM
cãi nhau với ai cũng con nít này nọ :)) thế m đang cãi nhau với trẻ con à =))
mà thế nào là giải trí rẻ tiền? 8-}

coi film thi lo coi đi m....xía vo chuyen nguoi khac lam ji , rảnh rổi sinh nong nổi hả con gà lai lạc đà...:th_17:

skullmaster
28-02-2013, 07:27 PM
chả hiểu sao xem phim này mình cứ liên tưởng ctt đang đóng vai thằng tóc xù xù,diễn viên nam chính đóng nhạt quá.

topboss001
28-02-2013, 09:36 PM
quá hay thanks pub nhiều nhiều :th_86:

shock_zozo
01-03-2013, 12:26 AM
thank Pub nha

vuhuong
01-03-2013, 12:32 AM
thích Thư Kỳ nhất phim , cứ mỗi lần nhìn thấy ẻm , là cảm thấy phim hay hơn

dangprotc3
01-03-2013, 12:43 AM
khong hay lam, ao?. that day...

h_c
01-03-2013, 01:25 AM
coi film thi lo coi đi m....xía vo chuyen nguoi khac lam ji , rảnh rổi sinh nong nổi hả con gà lai lạc đà...:th_17:

m đang xía vào chuyện người khác đấy :-j
toàn những thằng thích nhận xét về người khác nhưng đéo baoh nghĩ về bản thân mình =))

MinPrince
01-03-2013, 01:30 AM
m đang xía vào chuyện người khác đấy :-j
toàn những thằng thích nhận xét về người khác nhưng đéo baoh nghĩ về bản thân mình =))

Trẻ trâu nguy hiểm :-s

h_c
01-03-2013, 02:20 AM
Trẻ trâu nguy hiểm :-s

thì :-/ trẻ trâu với chả trẩu tre ... còn từ nào khác k?
a ấy cũng hùa vào mặc dù cũng chẳng biết chuyện gì =))

dovanthanhkk
01-03-2013, 08:28 AM
phim này thuộc loại hài nhảm ! phim rất hay! trong phim luôn có những đoạn pha trò lố bịch nhưng xuyên suốt câu chuyện vẫn mang đến cho khán giả những tiếng cười sảng khoái ,vô tư và ý nghĩa, giá trị tinh cảm con người

Vip89
01-03-2013, 11:38 AM
Phim hay nhưng ko hài = đội bóng thiếu lâm & tuyệt đỉnh kungfu.

linh ngố
01-03-2013, 03:39 PM
phim hay thích diễn viên nữ qua..

catmongchan
02-03-2013, 12:12 AM
hay :))

catmongchan
02-03-2013, 12:12 AM
phim này thuộc loại hài nhảm ! phim rất hay! trong phim luôn có những đoạn pha trò lố bịch nhưng xuyên suốt câu chuyện vẫn mang đến cho khán giả những tiếng cười sảng khoái ,vô tư và ý nghĩa, giá trị tinh cảm con người

nếu như bạn nói thì sao lại gọi là "hài nhảm" hả bạn @@?

Phucser
02-03-2013, 12:48 PM

Nhảm nhảm cái

mrcminh85
02-03-2013, 02:19 PM
Xứng danh vua Hài của Hồng Kông nên cũng chỉ có anh Châu mới có cái nhìn mới lạ, cảm giác khác so vs các Đạo Diễn, Diễn Viên khác. Được.

thedung93
02-03-2013, 05:22 PM
1 bộ phim tuyệt vời của A Tinh -- Vua hài hongkong

huyentrangkute
02-03-2013, 06:51 PM
Ai chê phim này thì thực sự chưa hiểu hết về phim của châu tinh trì.

soisieunhan
02-03-2013, 10:20 PM
đúng!
không phải như mấy bạn nghĩ đâu
hài "Nhảm" ở đây là nhảm theo môtip Hồng Kông và ngta gọi thể loại này là hài nhảm(diễn đạt ko đc hay)
phim này là hài nhảm đúng nghĩa..(không phải nhảm theo nghĩa các bạn đang hiểu đâu)
muốn biết nó "NHẢM" ntn thì tự tìm hiểu nha
ko biết cái môtê gì mà đã chửi nhặng lên r. mà cái ông post cái này cũng đâu cần phải nói ra nó là hài "nhảm" làm gì cho bị ăn gạch vô cớ?

six1412
02-03-2013, 10:44 PM
Sao xem trên ipad ko thấy phụ đề tiếng việt vậy ad?

catmongchan
03-03-2013, 12:40 PM
sao chị xinh xinh lại chết :th_58:

duongha91
03-03-2013, 02:35 PM
Em không nói là xem hết các phim của Châu Tinh Trì nhưng gần như xem trọn ^^ Quả thật phim này nội dung k bằng được đội bóng thiếu lâm, tuyệt đỉnh kungfu mà các bác đề cập hoặc có thể k phải CTT đóng nên k diễn được hết cái hay của nội dung phim. Nhưng mà phim nào cũng có ý nghĩa hết ( từ hồi chú Tinh lên làm đạo điễn) , dễ xem dễ cảm nhận. Có thể nhiều người k thích xem phim của CTT vì có lúc hơi nhàm hoặc k hay như mong đợi nhưng nó cũng chả đến mức tào lao như bác MrUno nói, và dẫn đến bác MrUno phát biểu như đấm vào mặt nhau với các từ "trẻ trâu" "con nít" cả, bác chỉ cần comment í mình thấy phim k hay, thất vọng là được. Bác xem bóng đá kiểu fan Mu, Real, Barca thắng 5-0 6-0 người k phải fan xem thì bảo xem chán vì thế trận 1 chiều, còn các fan thì lại khen đá hay các kiểu thôi.Bác nói phim tào lao thì fan CTT chả phản đối :)) E cũng là fan của CTT nghe bác nói đành mạn phép phát biểu thế

daokimtuyen
03-03-2013, 02:42 PM
đúng chất riêng của Châu Tinh Trì, phim hay thanks Pub

MrUno
03-03-2013, 04:42 PM
Em không nói là xem hết các phim của Châu Tinh Trì nhưng gần như xem trọn ^^ Quả thật phim này nội dung k bằng được đội bóng thiếu lâm, tuyệt đỉnh kungfu mà các bác đề cập hoặc có thể k phải CTT đóng nên k diễn được hết cái hay của nội dung phim. Nhưng mà phim nào cũng có ý nghĩa hết ( từ hồi chú Tinh lên làm đạo điễn) , dễ xem dễ cảm nhận. Có thể nhiều người k thích xem phim của CTT vì có lúc hơi nhàm hoặc k hay như mong đợi nhưng nó cũng chả đến mức tào lao như bác MrUno nói, và dẫn đến bác MrUno phát biểu như đấm vào mặt nhau với các từ "trẻ trâu" "con nít" cả, bác chỉ cần comment í mình thấy phim k hay, thất vọng là được. Bác xem bóng đá kiểu fan Mu, Real, Barca thắng 5-0 6-0 người k phải fan xem thì bảo xem chán vì thế trận 1 chiều, còn các fan thì lại khen đá hay các kiểu thôi.Bác nói phim tào lao thì fan CTT chả phản đối :)) E cũng là fan của CTT nghe bác nói đành mạn phép phát biểu thế
Mình thẳng thắn chứ không phải đấm vô mặt ai đâu bạn ,nếu bạn là fan của stephen thì mình còn là đệ tử ruột của stephen cơ , vì hy vọng nhiều quá đâm ra thất vọng , film của ctt thì mình xem hết từ cách đây gần chục năm thì phải...vì 2 phim trước quá tuyệt nên hy vọng vào film này hơi nhiều đâm ra thất vọng...chỉ có 6 từ dành cho film này mà trang weibo đánh giá "lẩu thập cẩm không gia vị.."":th_92::)

tdpu99
03-03-2013, 05:24 PM
hay quá. giống tiểu sử đường tăng theo 1 cách khác vậy....

juliel91
03-03-2013, 07:31 PM
Phim hay wá.... Cám ơn Pub :)

cuong anh
04-03-2013, 01:49 AM
sao lam nguoi thks vay :))

federico
04-03-2013, 10:53 PM
phim hay nhưng chất lượng hình ảnh chán quá @@

heomap9292
04-03-2013, 11:29 PM
mình lần đầu tham gia vào web này, sao mình mua phim lẻ, hết 2 khoai rồi mà vẫn hok xem đc là sao

gazcon92
05-03-2013, 03:41 PM
Kết nhất đoạn bắt đầu gặp Tôn Ngộ Không với màn trao nhẫn:th_31:
Tks Pub nhìu nhìu nhé!!!

nhayngu1
06-03-2013, 02:36 AM
Rủ bạn gái về nhà xem cho đỡ tốn tiền ra rạp :))

khanhoppa
06-03-2013, 12:08 PM
Cả phim nói chung làm lại cũng có cái mới , nhưng cái cảnh Huyền Trang hôn có vẻ hơi khó chấp nhận ... Dù sao cũng là một vị phật

tahi123
06-03-2013, 09:00 PM
Phim qá hay! :D không có j để chê :th_8:

galattu
06-03-2013, 11:28 PM
phim này Thư Kỳ diễn dễ thương vãi. Lên google mở cảnh sex Thư Kỳ lên xem thôi nào :3

mynameismy
07-03-2013, 01:34 PM
ôi tôi éo đỡ được :)))) "quả chuối này dùng để ăn" :)))) "ta ngộ ra rồi, bố thí đi" :))))))))))))

hoangthutrang
07-03-2013, 08:49 PM
hay day :th_88:

blackofsolace
07-03-2013, 09:11 PM
Phim rất hay. Giải trí cao.
Điểm trừ lớn nhất theo mình là tạo hình Ngộ Không thật sự quá thất vọng.
Thích nhất cảnh Ngộ Không được thả. Nhìn oai không tả nỗi.
Đánh nhau khúc cuối còn nhạt + chán quá. Ngộ không không dùng hết công suất của gậy như ý, cũng chả có cân đẩu vân. Nếu các chi tiết này được chú ý trâu chuốt và chỉnh sửa thì phải nói rằng bộ phim sẽ cực kì tuyệt vời!
Dù sao đi nữa thì phim vẫn rất đáng để xem!

tuantk90
07-03-2013, 11:44 PM
đoạn cuối ông phật to đùng giáng cái bàn tay xuống nhái game gì của Capcom, ko biết có bị kiện ko nữa :))

tienvp
07-03-2013, 11:49 PM
tien nao cua day pub vo doi

mtuannn
08-03-2013, 01:23 AM
vui có buồn có , thư kỳ đẹp quá ...

bao169
08-03-2013, 03:16 PM
Hay quá!! Cười bể bụng bạn ơi!! Bạn có thể up thêm phim của châu tinh trì đc không, mình thấy pub ít phim hài ctt quá !! Thanks

w0nbin
08-03-2013, 06:45 PM
thanks các chiến binh của PUB , mong các bạn luôn giũ gìn sức khỏe và up thêm nhiều phim hay cô mọi người ^^ :x :x

tamanh233
08-03-2013, 11:02 PM
Buồn cười nhất là Hư không công tử , La chí tường đóng rất đạt , tôn ngộ không lúc vẫn còn bị nhốt cũng buồn cười , giống 1 gã 35 =))

sonynhoc
08-03-2013, 11:38 PM
phim không phải hay mà là quá hay , khúc cuối cảm động quá . thank pub

hpdzung
09-03-2013, 12:06 AM
Phim vừa hài hước vừa ý nghĩa, vẫn iu anh Châu như ngày nào :th_57:

http://img199.imageshack.us/img199/7529/38218910151370778231909.jpg (http://imageshack.us/photo/my-images/199/38218910151370778231909.jpg/)

Uploaded with ImageShack.us (http://imageshack.us)

tuanvianh
10-03-2013, 04:10 PM
qua hay. ko con j de noi

ParuYoo
10-03-2013, 07:19 PM
Phim hay. ^^

honey_pie
11-03-2013, 01:14 AM
cười rơi nước mắt :th_59: mình xem phim này 2 lần ngoài rạp ùi, về pub xem lại 2,3 lần vẫn thấy hay...làm nhớ đến TDK của đại ca Trương Vệ Kiện :th_4: thực sự quá cảm động...hxhx, mong rằng Anh Châu sẽ còn làm thêm nhiều bộ film ấn tượng nữa.
Ak, cả nhà cho mình hỏi chút, mình thấy nv nam chính (Huyền Trang) rất quen, diễn xuất cũng :th_72:...nữa, hì hì, k biết anh í còn đóng những phim nào k nhỉ??

vu_miu
12-03-2013, 07:51 AM
Bao giờ mới có bản HD vậy pub ui!:th_50:

Norubu
12-03-2013, 05:07 PM
hay quá <3 Thanks Pub nhé !

Crime
12-03-2013, 09:16 PM
vỡ hình xem khó chịu quá @@

Nakata13
12-03-2013, 10:20 PM
Mình thẳng thắn chứ không phải đấm vô mặt ai đâu bạn ,nếu bạn là fan của stephen thì mình còn là đệ tử ruột của stephen cơ , vì hy vọng nhiều quá đâm ra thất vọng , film của ctt thì mình xem hết từ cách đây gần chục năm thì phải...vì 2 phim trước quá tuyệt nên hy vọng vào film này hơi nhiều đâm ra thất vọng...chỉ có 6 từ dành cho film này mà trang weibo đánh giá "lẩu thập cẩm không gia vị.."":th_92::)

Film của CTT thời điểm 20 tuổi - 30 tuổi - 40 tuổi - 50 tuổi khác nhau hoàn toàn. Không còn nhí nhố kiểu Học Trường Uy Long, cũng hẳn là tình huynh đệ của Đội Bóng Thiếu Lâm nữa, mà là triệt lý Phật Giáo của người đầu đã muối nhiều hơn tiêu. Và trên hết trên cương vị là đạo diễn và biên kịch thì hoàn toàn khác xa với diễn viên. Diễn viên chỉ cần diễn xuất, đạo diễn và biên kịch mới là người vẽ và thổi hồn vào tác phẩm.

Cá nhân mình thấy film này là hay, tuy nhiên chưa thực sự xuất sắc

sonbiote
13-03-2013, 12:17 AM
cũng hay phết. bươncuoiwjss mà^^

nhjm
13-03-2013, 03:22 PM
Phim hay đấy ạ =)) xem nhiều đoạn hài k chịu nổi. Mấy bữa bận k đi xem rạp dc thấy chúng nó cứ bàn tán về 300 bài hát thiếu nhi, giờ đã hiểu, hehe

nguyenquang1608
14-03-2013, 01:20 PM
Phim này nhờ vào hiệu ứng tên tuổi của Châu Tinh Trì là nhiều :D cũng có hài mà k đến nỗi đạt doanh thu kỉ lục như hiện nay :th_46:

kiendream82
14-03-2013, 02:47 PM
họ Tôn kia nhìn ngu vãi cứt

huycoi1001
14-03-2013, 07:55 PM
điểm trừ duy nhất là kỹ xảo. còn lại đều tuyệt vời.

215LG
15-03-2013, 02:07 AM
phim nói chung là hơi nhảm 1 tí . có tí hài hước ,nhưng mà hài kiểu quái quái đậm chất châu tinh trì , hình như là mình không có hạp cái thể loại này lắm. quay lại xem hành động thôi :)

kudinh
15-03-2013, 11:14 AM
xem xong chả biết anh "Tinh" đóng vai gì, phim đc đoạn đầu với giữa thì hay, đoạn kết ko hay lắm, nv TNK nhìn chán vật.

lyty280594
15-03-2013, 11:36 PM
hài :))

blackbi13
16-03-2013, 02:59 AM
phim này hay, nói chug là coi xog phải suy nghĩ nhỉu ''nhảm nhưg chứa nhiều ý dạy đời'' đúg chất CTT

tvuhung2012
16-03-2013, 08:25 AM
Nghe quảng cáo nhiều rồi, giờ thử xem thế nào.

mikturn5
16-03-2013, 10:15 AM
Phim hài vãi :th_72:

levip
16-03-2013, 07:17 PM
phim hay thật:th_72:

anhsairoicave
16-03-2013, 09:09 PM
phim hay ! ai dong cam chia se cho vai phim di

hieudm123
17-03-2013, 09:52 PM
sao bôi nhọ hình tượng tôn ngộ không thế kia nó là khỉ thường chứ có phải gorilla đâu :)) nhiều chỗ làm hơi quá :))

danmach
19-03-2013, 12:46 AM
phim hay quá thích tình yêu của huyền trang vs thư kỳ quá

cherrybc122
19-03-2013, 09:31 PM
...Phim ko dc hay lam. Theo qd cua minh.

see_youagain
22-03-2013, 02:31 AM
Hảo!!!

suhaokid47
06-04-2013, 09:02 PM
up HD đi mod ơi !!!

toidangroi
08-04-2013, 12:20 PM
Đợi bản HD mà lâu quá :(

vunguyendn
19-05-2013, 12:36 PM
Bản HD đi mod ơi, em mong chờ mòn mỏi rồi.

Karateka1910
03-07-2013, 10:40 PM
Thank, phim hay lắm...Đoạn cần hài ra hài hước...Đoạn chiến đấu rất kịch tính...Cuối film có ý nghĩa...=> xem ko phí time chút nào !!

sonic11
04-07-2013, 12:44 PM
Một lượng thanks ki lục tôi từng biết cho một Thread phim :th_115:

susu_vn
18-07-2013, 09:04 PM
Đợi HD hoài chưa thấy

yeumaylu0n1
25-07-2013, 05:55 PM
Nhân vật Sa Tăng giống ca sỹ QUANG HÀ, Bát Giới giống NOO PHƯỚC THỊNH, Tôn Ngộ Không giống hệt TUẤN HƯNG. Cảm nhận cá nhân thôi :) (xem đoạn cuối 4 thầy trò đi ngang hàng sẽ thấy). Sư Phụ thì rất giống một ai đó nhưng không nhớ nổi =.=. Phim thì ko fai cứ Châu Tinh Trì đạo diễn thì hay, ví như fim này chẳng hạn.

xxgunxxxx
01-10-2013, 01:34 AM
phim hay vãi nhưng.đúng như suy nghỉ của mình đó giờ tây du ký mà phim kinh dị thì hay biết mấy.giống như mơ thành thật ấy.thanks pub

forever999
09-10-2013, 12:41 AM
lâu thế rồi mà chưa có HD :(:(:(:(

vuductoan123
10-03-2014, 05:15 PM
có bản hd rùi, mặt bác giới tha dầu bóng làm gì thế

abc123nghe
11-03-2014, 01:00 AM
Phim quá hay. Tình tiết siêu ảo nhưng ý nghĩa truyền tải qua từng hành động, câu nói. Thấy từng nhân vật được xây dựng lại rất hợp lý. Tôn Ngộ Không có ngông cuồng thế này mới đại náo được thiên cung chứ, đánh tan cả thiên binh vạn mã bao nhiêu mạng người. Cuối cùng cũng một lần nữa bị khuất phục mà run sợ. Xây dựng từ tình yêu đôi lứa đến tình yêu nhân loại, hay thật. Có can qua mới biết đủ vị cuộc đời. Mới thấu hết muôn mặt con người.

daibanhbao
12-03-2014, 06:42 PM
Phim hay! Giải trí, diễn xuất của thư kỳ cũng vui.
Vote 8 điểm ^^

binssos
06-10-2014, 03:27 PM
;)))) hayyyy

nhathao166
23-03-2016, 06:59 PM
phim hay nha