PDA

View Full Version : phim đã load xong nhưng xem hơn 1phút lại bị dừng load lại

cat nim
20-02-2013, 11:27 PM
mình mới đăng kí thành viên trên pub, mua gói cước 1 tháng bằng thẻ cào
mới xem phim được 2 hôm nhưng phải nói là tốc độ load quá chậm.2 hôm vừa rồi toàn đợi hơn 1 tiếng thì load đc nửa fim để xem
mình dùng mạng FPT, thử nhiều serve rồi mà fim vẫn load chậm
hôm nay đang định xem cái ella enchanted lúc đầu load hơn 1 tiếng thì fim mới đc 20'
mình f5 cho load lại thì tự nhiên lại load rõ nhanh, lần đầu đc thế 15' đã xong nhưng xem thì đến 1 phút 20 giây đã bị dừng và cái hình tròn chóng mặt nó lại nhảy ra :|
mong pub xem xét và nói rõ cho mình biết lí do cũng như cách khắc phục

KonAir
20-02-2013, 11:52 PM
Hiện tượng khi bạn đã load xong hết phim nhưng xem lại bị hiện ra hình tròn loading thì có thể do 1 vài nguyên nhân sau:
Lúc đó mạng của bạn đột nhiên bị mất kết nối, sau đó có lại kết nối dẫn đến địa chỉ IP của bạn bị thay đổi, nên sẽ không load phim được tiếp, sẽ phải F5 (refresh lại trang) mới xem lại được.
Hoặc có thể do lúc đó CPU của bạn bị overload 100% dẫn đến không xem được nữa <-- cái này bạn có thể kiểm tra bằng cách bật task manager lên để xem % CPU
Ngoài ra bạn có thể cho load hết phim như bạn đã làm rồi xem thử lại. Đến lúc bị hiện ra vòng tròn loading thì bạn chụp lại ảnh màn hình hộ mình (bao gồm cả task manager CPU) thì mình có thể dễ dàng hơn trong việc phán đoán lỗi.