PDA

View Full Version : Cảnh báo ban account!!!!

PcOnline
18-02-2013, 08:33 PM
Xin chào ban quản trị!

Tai sao tôi nhận được cảnh báo như trên? Hiện tại tôi đang dùng TV Internet , IPhone , iPad để xem phim. Như vậy chẳng lẽ tôi phải đăng ký thuê bao 3 account hay sao!???! Thời gian xem phim hệ thống đưa ra cũng ko cùng một thời điểm! Tại sao lại bảo là xem trên nhiều IP cùng lúc được!!!
Hy vọng ban quản trị khắc phục sớm hiện tượng này!

Xin cám ơn!

KonAir
18-02-2013, 11:20 PM
Tại một thời điểm bạn chỉ được xem 1 phim thôi nhé. Còn bạn muốn xem trên thiết bị nào cũng được, nhưng chỉ được 1 phim tại 1 thời điểm. Nếu bạn chỉ xem 1 phim tại 1 thời điểm mà vẫn có cảnh báo trên thì có thể tài khoản của bạn bị lộ mật khẩu. Bạn đổi mật khẩu đi đã nhé.

PcOnline
19-02-2013, 06:43 AM
Mình hay vừa di chuyển vừa xem, ở nhà trẻ con cũng đang xem TV thì sao bạn ơi!??

KonAir
19-02-2013, 11:33 AM
Mình hay vừa di chuyển vừa xem, ở nhà trẻ con cũng đang xem TV thì sao bạn ơi!??

Như vậy thì không được bạn nhé. 1 tài khoản chỉ một người sử dụng thôi.

PcOnline
19-02-2013, 04:58 PM
Chỉ một người sử dụng thôi mà! Nhưng mình có nhiều thiết bị! Chẳng nhẽ mối thiết bị lại phải đăng ký 1 account? Mà thời gian xem có cùng một lúc đâu?

Bạn gửi lại giúp cái log mình đã xem nhé!!!

KonAir
19-02-2013, 05:07 PM
Chỉ một người sử dụng thôi mà! Nhưng mình có nhiều thiết bị! Chẳng nhẽ mối thiết bị lại phải đăng ký 1 account? Mà thời gian xem có cùng một lúc đâu?

Bạn gửi lại giúp cái log mình đã xem nhé!!!

Bây giờ bạn cứ đổi mật khẩu của tài khoản đi đã nhé, rồi theo dõi xem thời gian tới có bị nữa không.

PcOnline
25-02-2013, 10:15 PM
Bây giờ bạn cứ đổi mật khẩu của tài khoản đi đã nhé, rồi theo dõi xem thời gian tới có bị nữa không.

Thi thoảng cuối tuần mình mới xem! Không có chuyện lộ mật khẩu bạn ạ!

KonAir
25-02-2013, 10:25 PM
Thi thoảng cuối tuần mình mới xem! Không có chuyện lộ mật khẩu bạn ạ!

Chuyện lộ mật khẩu của 1 tài khoản nào đó của bạn như email, account trên các diễn đàn, forum... thì có rất nhiều nguyên nhân, ko cứ gì là truy cập nhiều hay truy cập ít thì khả năng mất mật khẩu sẽ nhiều lên hay ít đi. Mình không nói chắc chắn bạn bị lộ mật khẩu, nhưng lộ mật khẩu là 1 trong những nguyên nhân khiến bạn bị cảnh báo chia sẻ tài khoản trong khi bạn không chia sẻ, nên mình có lời khuyên là nên đổi mật khẩu đi đã để loại hoàn toàn khả năng bạn bị mất mật khẩu, rồi sẽ theo dõi tiếp :D