PDA

View Full Version : Góp ý về làm phim sub việt

nguyenphuong25293
30-01-2013, 08:19 AM
Xin chào các admin của PUB. Mình là một thành viên đã gắn bó với PUB được một thời gian cũng khá dài. Mình thấy số lượng cũng như chất lượng và sự đa dạng về phim của PUB thật sự rất tuyệt, tốc độ load phim thì phải nói là nhanh như youtube :D. Tuy nhiên gần đây mình thấy có nhiều phim chỉ có bản lồng tiếng hoặc sub tiếng anh. Về sub tiếng anh thì mình không có vấn đề gì nhưng một số bạn hơi yếu về anh văn có thể sẽ không thưởng thức bộ phim một cách trọn vẹn được. Còn về bản lồng tiếng thì cá nhân mình không thích vì lồng tiếng sẽ không lột tả được hết sắc thái biểu cảm qua giọng nói của nhân vật, với lại mình cũng thích học tiếng anh thông qua xem phim nữa. Vẫn biết các bạn phải làm nhiều phim và dịch sub rất vất vả, nhưng mong là các bạn có thể cố gắng làm các phim có sub ( tiếng anh hay tiếng việt gì cũng được ^.^ ). Các bạn có thể giảm tốc độ up phim để hoàn thiện việc dịch sub mà. Cũng có những bạn phim lâu ra thì hay kêu ca nhưng nếu một phim hay, chất lượng hình ảnh tốt và có sub thì cũng không uổng công chờ đợi.
ps : đây chỉ là ý kiến đóng góp cá nhân, nếu các bạn thấy hợp lí thì quá tốt rồi, còn nếu không phù hợp với số đông các thành viên khác thì thôi vậy, đằng nào mình cũng là thành viên trung thành của pub.
chào thân ái và quyết thắng

herobon
30-01-2013, 09:51 AM
Cảm ơn góp ý của bạn, bọn mình sẽ cố gắng hơn nữa để các bạn có đủ sự tiện lợi và thoải mái khi xem phim.
Chúc bạn một ngày vui vẻ!

nichkhun92
02-02-2013, 11:06 PM
Cảm ơn góp ý của bạn, bọn mình sẽ cố gắng hơn nữa để các bạn có đủ sự tiện lợi và thoải mái khi xem phim.
Chúc bạn một ngày vui vẻ!
Minh theo pub từ khi pub thành lập den h quả thật rất hài lòng, nhưng thạt sự vẫn còn nhiều chỗ edit cho thât hoàn hảo đúng như chất lượng và tốc độ rất ổn rồi nhưng nhiều film Subviet lẫn cả anh rồi mất tùm lum, mà mình cảm giác sao sever nó thất thường quá vậy 16 sever lúc nhanh lúc chậm lúc k thể xem được ấy có thể cho mọi người 1 chuẩn chung được không chứ mỗi lần xem mà chọn sever đi lại cũng đến mệt, rồi mạng nhà m là sever FPT bắc mà m toàn phải chọn SPT roi VNPT có khi cả viettel rồi có lúc lại sver khác khác không chứ biết có lúc xem 1-2 bộ film mà đổi sever xoành xoành mong pub có ý kiến ^^

KonAir
03-02-2013, 12:03 AM
Bạn đọc topic này nhé http://pub.vn/diendan/threads/14035-Gop-y-ve-2-muc-phim-phu-viet-va-anh-.html