PDA

View Full Version : Có server nào dành riêng cho US không. Mình xem bị chậm quá .

clum
19-01-2013, 10:34 PM
Mình rất biết ơn các bác đội ngủ Pub vì đã up được phim mới nhanh VL . Argo rồi hobit, .... Nhưng mà mình nói chung không chỉ mấy ngày hum nay. Mình sống ở bên Mĩ, nên mạng rất nhanh (5mb/s) , Mình biết là xem phim của server viet nam cách nửa vòng trái đất thì tất nhiên nó cũng chậm đi đôi chút. Nhưng cách đây 3 4 tháng. Mình xem phim thấy load vèo vèo. Xem được 10 20 phút của phim đã thấy load được hết cả phim rồi. Bây giờ chả hiểu sao các bác đổi đường truyền như thế nào mà xem phim bật sẵn cả tiếng đồng hồ mà chưa load hết phim. Xem phim thực sự rất là khó chịu. Trong khi đó thì còn bao nhiêu phim rõ hay các bác mới up lên. Mình bình thường thì chỉ xem server tự động hoặc server 13. Còn không biết đội ngũ có dành riêng server nào cho người bên mĩ mà mình không biết không.
Vô cùng biết ơn nếu đội ngũ mau chóng giải quyết giùm. Hoặc ít nhất là trả lời cái topic này :| .

KonAir
19-01-2013, 10:42 PM
Bạn thử cụm 16 - Cụm 01 và cụm 10 nhé. Cụm 16 là tốt nhất cho nước ngoài.

clum
21-01-2013, 12:04 PM
Cái cụm 16 mà bạn bảo còn chậm hơn cả các cụm khác ==" . Hết thuốc chữa rồi. Thanks for your help .

kendu2412
25-01-2013, 01:49 PM
Ko có cụm nào xài đc cả .

PUB làm việc với vấn đề băng thông cho nước ngoài sao rồi ? Đồng ý là PUB mở dịch vụ để làm ăn , nhưng khi đã làm thì phải làm cho trót , cho gọn gàng nhanh chóng , làm là làm , ko làm thì ko làm . Chứ làm theo kiểu dở dở ương ương là bó tay, 2 tháng rồi vẫn ko coi đc phim gì hết. ( tối ở US là trưa ở VN là cứng ngắc , ko load nỗi luôn )

Mong BQT xem lại , mình là khách hàng ngay từ ngày đầu của PUB, dịch vụ thì càng ngày càng đi xuống , 3 cái account mình mở ,nạp tiền đầy đủ , giờ xem như vứt rồi. Còn bao nhiêu member từ nước ngoài ?? PUB biết rõ hơn ai hết . Nếu mà PUB ko sửa đc thì cũng phải thông báo cho member nước ngoài biết lý do chính đáng , đằng này trả lời chọn cụm này cụm kia , giống như nói cho qua chuyện , ko có cụm nào xài đc hết.

Mong BQT xem xét lại , băng thông nước ngoài có xài đc hay ko ? Please let us know , we are customer on your service , we need to know what's going on !