PDA

View Full Version : Tại sao ko có trailer ko phụ đề hoặc phụ đề tiếng anh?

datlcmaulen
22-04-2011, 02:37 PM
Trong khi Pub mải mê làm sub tiếng việt thì những người muốn coi trailer gốc vẫn phải trèo lên du tu be để kiếm. Sao PUB ko kiêm luôn phần ấy thì có phải ôm trọn gói cho mọi người đỡ mất công ko? (Mọi người ở đây có lẽ chỉ có mình mình quá :o)

KonAir
22-04-2011, 02:56 PM
Trong khi Pub mải mê làm sub tiếng việt thì những người muốn coi trailer gốc vẫn phải trèo lên du tu be để kiếm. Sao PUB ko kiêm luôn phần ấy thì có phải ôm trọn gói cho mọi người đỡ mất công ko? (Mọi người ở đây có lẽ chỉ có mình mình quá :o)

Việc up thêm trailer gốc không có sub việt lên Youtube để xem online và up lên MediaFire cho mọi người download hoàn toàn nằm trong khả năng của ban quản trị, nếu không muốn nói là rất dễ. Tại ban quan trị thấy việc đó là không cần thiết và cũng ko phải là nhu cầu của số đông, cũng như những người muốn xem trailer gốc thì thực sự việc tìm kiếm cũng ko hề mất công chút nào như bạn nói. Và mong bạn cũng phải đứng về phía ban quản trị của Pub.vn hay bất kỳ website nào, ko thể lúc nào cũng "ôm trọn gói" mọi việc, mọi tình huống vào để đáp ứng được 100% nhu cầu từ phía các member.
Tuy nhiên, ban quản trị sẽ làm 1 topic vote, nếu có 1 số member cũng có ý muốn xem trailer gốc như bạn, pub.vn xin sẵn sàng phục vụ.
Thân.

datlcmaulen
22-04-2011, 03:24 PM
Blackmonkey phản ứng hơi thái quá 1 xíu. Mình chỉ góp ý chút xíu thôi chứ ko có ý j là chì chiết cả, mong BM hiểu cho. Với lại đây chỉ là ý kiến chủ quan của cá nhân mình và nếu có dùng từ ngữ chưa hợp lý thì mong BM bỏ qua. Ban quản trị đã bỏ thời gian công sức ra xây dựng diễn đàn như thế này là tốt lắm rồi!
Thanks.

KonAir
22-04-2011, 04:07 PM
Ui, chắc có lẽ mình dùng từ ngữ chưa hợp lý nên bạn hiểu nhầm là mình phản ứng thái quá. Mình ko hề có chút gì gọi là thái quá đâu :D, tại viết ra đúng những gì mình nghĩ thôi. Chứ mọi ý kiến đóng góp của member đều đáng hoan nghênh. Sorry đã khiến bạn hiểu lầm :D

vat1984
23-04-2011, 04:58 PM
Blackmonkey phản ứng hơi thái quá 1 xíu. Mình chỉ góp ý chút xíu thôi chứ ko có ý j là chì chiết cả, mong BM hiểu cho. Với lại đây chỉ là ý kiến chủ quan của cá nhân mình và nếu có dùng từ ngữ chưa hợp lý thì mong BM bỏ qua. Ban quản trị đã bỏ thời gian công sức ra xây dựng diễn đàn như thế này là tốt lắm rồi!
Thanks.

Bác này quan trọng hóa vấn đề rồi :)

KonAir
23-04-2011, 05:38 PM
Dr có khác, rất thấu tình đạt lý :D

ffreborn1
02-05-2011, 10:25 PM
Trailer gốc thì cứ thepiratebay mà tới thôi anh bạn gì ơi...

Anyway..mình là ffreborn1 trên subscene, mình đã down hết các trailer nhóm các bạn làm và rất thích thú vì những gì các bạn đang tâm huyết thực hiện đều là những gì mình rất rất yêu thích...subtitling và encode là 2 mảng mình rất thích

Rất mong sẽ được tham gia cùng nhóm ( mơ ước, mơ ước :D)
Thanks

KonAir
02-05-2011, 10:57 PM
Trailer gốc thì cứ thepiratebay mà tới thôi anh bạn gì ơi...

Anyway..mình là ffreborn1 trên subscene, mình đã down hết các trailer nhóm các bạn làm và rất thích thú vì những gì các bạn đang tâm huyết thực hiện đều là những gì mình rất rất yêu thích...subtitling và encode là 2 mảng mình rất thích

Rất mong sẽ được tham gia cùng nhóm ( mơ ước, mơ ước :D)
Thanks

Đến lúc nhận được quyết định tuyển quân từ anh admin, ffreborn1 sẽ là người đầu tiên mình mời vào team của pub, ffreborn1 mơ ước bao nhiêu thì mình cũng sẽ tha thiết mời bấy nhiêu :D Ok chứ :D

ffreborn1
02-05-2011, 11:40 PM
Nghe anh sup mod nói mà lòng háo hức cứ như lần đầu mang trinh đi thí cho mấy ẻm vậy đó, hức hức!!!

datsatthune
23-05-2011, 11:34 AM
Trailer phụ đề Việt mới có giá trị chứ. Mình đang ở Việt Nam mà! Vì có giá trị nên mới được sử dụng tràn lan trên mạng. Ví dụ: http://www.vietnamplus.vn/Home/Cuop-bien-Caribbean-4-van-loi-cuon-khan-gia/20115/90648.vnplus
http://www.vn-zoom.com/f323/pirates-of-the-caribbean-on-stranger-tides-cuop-bien-vung-caribe-4-2011-trailer-hd-1080p-phu-de-viet-948839.html

vat1984
23-05-2011, 12:25 PM
Trailer phụ đề Việt mới có giá trị chứ. Mình đang ở Việt Nam mà! Vì có giá trị nên mới được sử dụng tràn lan trên mạng. Ví dụ: http://www.vietnamplus.vn/Home/Cuop-bien-Caribbean-4-van-loi-cuon-khan-gia/20115/90648.vnplus
http://www.vn-zoom.com/f323/pirates-of-the-caribbean-on-stranger-tides-cuop-bien-vung-caribe-4-2011-trailer-hd-1080p-phu-de-viet-948839.html

Hê hê. Có mấy cái này người ta mới biết đên PUB chớ ;))

datsatthune
23-05-2011, 08:20 PM
Monkey ơi! Sao chữ ký ảnh động của mình nó không hiện lên dù đã ?

KonAir
23-05-2011, 08:35 PM
Uầy lên báo rồi cơ à, ngại thiệt đó :">

@datsatthu: tớ sẽ xem và chỉnh lại, cậu yên tâm :D

datsatthune
01-06-2011, 08:24 PM
Mấy hôm nay sao ko cập nhật trailer mới nhỉ?

KonAir
01-06-2011, 09:13 PM
Hết tuần này sẽ cập nhật lại mọi thứ như bt bác ạ, tại mấy hôm trước phải nâng cấp server cho pub, nên ko có nhiều time, mong các bác thông cảm :D