PDA

View Full Version : một vài góp ý với Pub.vn

anhcangkg
03-10-2011, 04:25 PM
Xin chào Admin và Mod pub. Mình là thành viên mới gia nhập, và mình cũng vừa được biết đến web Pub.vn. Phim trên Pub.vn xem rất tuyệt, hình ảnh đẹp và xem ít bị gián đoạn dù là phim HD. Với các web phim khác mà mình thấy thì chưa có được ưu điểm này.

Một điều nữa mà mình thấy ở các web phim khác là sử dụng qua lại các link phim. Ví dụ: mình đang xem bộ phim trên web xuongphim.com nhưng phim bên trong lại có logo phim47.net chẳng hạn. Mình chưa xem nhiều phim trên pub nên mình ko biết ở pub có hiện tượng như vậy không.

Thêm 1 điều nữa là phim trên pub.vn có phụ đề điều này rất hay. Tại vì có những bộ phim cho dù được phát trên đài truyền hình và có lồng tiếng nhưng khi mình lên các web phim xem thì không có lồng tiếng mà chỉ có phụ đề. Nhưng không phải phụ đề từ tập đầu tiên đến tập cuối (đối với các phim nhiều tập, nhiều phần).

Giống như trường hợp của mình, lúc trước cách đây cũng khá lâu trên kênh VTV3 có phát bộ phim Cô Gái Đại Dương (ocean girl) có lồng tiếng. Mình đã theo dõi và xem đến hết bộ phim đó nhưng bây giờ mình muốn xem lại nên mình lên web xem. Mình xem trên web youtube có phụ đề, nhưng bây giờ mình xem đến phần 3 của bộ phim thì người viết phụ đề không up phim lên nữa và thế là mình lên google tìm phần 3 có phụ đề mà tìm mãi không thấy. Thế là đến bây giờ mình vẫn chưa xem được phần 3 có phụ đề. Trên web youtube vẫn có phần 3 nhưng đáng tiếc nói toàn tiếng anh mình không hiểu được. Xem phim mà chỉ xem mà nghe không hiểu thì xem làm gì.

Nhưng mà theo mình biết thì ở những web khác vẫn có nơi yêu cầu phim, nhưng nếu yêu cầu nằm trong tầm tay của họ thì họ mới up lên theo yêu cầu.

Yêu cầu phim mình thấy cũng rất quan trọng cho sự phát triển của 1 website phim. Nhưng cũng phải xem nhiều khía cạnh.
ví dụ : số lượng nhiều người yêu cầu cùng 1 bộ phim thì mình nghĩ admin website đó sẽ cố gắng up phim theo yêu cầu của số đông người yêu cầu đó.

Theo mình biết thì pub.vn hiện tại đang thiếu nhân lực nên việc yêu cầu phim thì rất khó mà thực hiện được.Nhưng mình mong pub.vn sẽ ngày càng phát triển và sẽ đem lại những bộ phim hay cho mọi người xem thấy hài lòng, bên cạnh nếu được pub.vn đáp ứng các yêu cầu về các bộ phim mà không có phụ đề rồi pub.vn làm phụ đề up len pub.vn thì sẽ làm cho nhiều người thấy hài lòng về pub.vn hơn và mọi người sẽ gắng bó với pub.vn hơn.thân chào Pub.vn.chúc website ngày càng phát triển.

Sorry mr Sứt. mình đánh bàn phím theo thói quen nên không để ý đến thẩm mỹ. Ý của mình đã viết lên có gì không hiểu mình sẽ giải thích thêm.
thân chào

KonAir
03-10-2011, 05:56 PM
Cám ơn bạn đã góp ý. Nhưng thực sự là bạn viết mình khó đọc quá, nhìn chung là vẫn chưa hiểu kỹ được nội dung bài viết của bạn. Bạn có thể vui lòng edit lại bài viết để các dấu chấm, phẩy, viết hoa, xuống dòng... cho dễ đọc hơn được không?

diepzen
07-10-2011, 10:45 PM
Đúng là đọc xong cũng ko rõ ý bạn này lắm...
Nhưng mình có thể hiểu phần nào là có 3 ý và mình sẽ nêu luôn nhận xét của mình:
* logo trên phim là của trang khác: thường thì phim do chính pub encode nên không thể có chuyện lại có logo khác được..
* sự đồng bộ về dịch or phụ đề: như đã nói ở trên, hầu hết phim do chính PUB encode và kiểm duyệt nên chúng ta có thể yên tâm đó là sản phẩm "hoàn thành" và chỉ việc thưởng thức ( trường hợp hiếm nhất là có sai sót gì thì ta có thể báo để ban quản trị chỉnh sửa lại trong thời gian rất nhanh )
* và việc yêu cầu phim thì theo mình, chúng ta cứ yên tâm, PUB toàn "mọt phim" thôi, đảm bảo là phim nào hay cũng sẽ được bới lên, nhất là mấy phim bom tấn ( nhiều người thích )

Kenchapcheng
08-10-2011, 02:23 AM
hãy tin tưởng vào đội ngũ BQT của pub, mình cũng rât thích xem phim
thế mà vào đây, mình đã phải xuýt xoa khi đc xem khá nhiều bộ phim phải nói là rất hay mà trc đây mình chưa đc xem, đúng hơn là chưa đc biết đến :)
In pub - we trust :)

anhcangkg
08-10-2011, 09:18 AM
Hi diepzen!
Theo mình nghĩ chắc là bạn đọc 1 vài đoạn chưa hiểu ý mình.

Ví dụ :Giống như trường hợp của mình, lúc trước cách đây cũng khá lâu trên kênh VTV3 có phát bộ phim Cô Gái Đại Dương (ocean girl) có lồng tiếng. Mình đã theo dõi và xem đến hết bộ phim đó nhưng bây giờ mình muốn xem lại nên mình lên web xem. Mình xem trên web youtube có phụ đề, nhưng bây giờ mình xem đến phần 3 của bộ phim thì người viết phụ đề không up phim lên nữa và thế là mình lên google tìm phần 3 có phụ đề mà tìm mãi không thấy. Thế là đến bây giờ mình vẫn chưa xem được phần 3 có phụ đề. Trên web youtube vẫn có phần 3 nhưng đáng tiếc nói toàn tiếng anh mình không hiểu được. Xem phim mà chỉ xem mà nghe không hiểu thì xem làm gì.

Nhưng dù sao bài viết của bạn cũng đã phần nào trả lời hết những gì mà mình cần biết rồi. Còn về bộ phim Ocean girl mà mình đề cập đến cũng chỉ là cá nhân mình chưa thể nào xem được hết toàn bộ phim này mà có phụ đề tiếng Việt ở các website khác. Có thể nói rõ hơn là . Ở pub có rất nhiều bộ phim hay và chất lượng tốt. Nhưng mình mong trong kho phim của pub sẽ có thêm bộ phim mang tên OCEAN GIRL có phụ đề.:) đây là ước mong của mình ở pub. Và mình nghĩ đây cũng là mong ước của nhiều người đang xem bộ phim này.

KonAir
08-10-2011, 11:13 AM
Nhưng mình mong trong kho phim của pub sẽ có thêm bộ phim mang tên OCEAN GIRL có phụ đề.:) đây là ước mong của mình ở pub. Và mình nghĩ đây cũng là mong ước của nhiều người đang xem bộ phim này.

Hiện tại thì pub chưa thể có đủ nhân sự để mở box phim theo yêu cầu, và không chỉ phim Ocean Girl, còn rất nhiều phim khác nữa hay và được nhiều bạn muốn Pub có. Nhưng các yêu cầu này hiện tại Pub chưa thể đáp ứng được, hi vọng trong tương lai khi đội ngũ nhân sự nhiều hơn thì sẽ mở đc box phim theo yêu cầu để phục vụ các bạn.