PDA

View Full Version : Rurouni Kenshin (Lãng Khách Rurouni Kenshin) (2012) HD Online Phụ Đề Việt

KonAir
02-01-2013, 11:22 AM
12273

bookworm
02-01-2013, 05:47 PM
Ôiiii, tình yêu một thời của tôi đây rồi :")

vitlucas
02-01-2013, 05:49 PM
xúc ngay :x đang k biết xem phim gì ^^

o0onh0xo0o
02-01-2013, 06:44 PM
hé hé phim nhật mà thể loại này là chiến không cần lý do :))
tks sứt ...

vegeta2000
02-01-2013, 07:20 PM
chờ mỏi cổ :)) Cuối cùng hàng cũng về :)) Thank pub :)

bookworm
02-01-2013, 07:55 PM
Haizz, mình vừa xem xong. Cảm giác hơi hụt hẫng chút. Phim có lẽ không được như truyện, mà nội dung cũng bị sửa nhiều nữa : (( Sanosuke như thằng dở người, đánh đấm yếu xìu. Kenshin cũng sao sao đó, không dễ thương như trong truyện. Saito bắn súng lục như bắn 31. Kanryu vai phản diện mà nhìn như lão gàn, ko có tí phong độ nào như trong truyện. Jen Udo đúng ra phải gầy gò, có vẻ lạnh lùng và khát máu, đằng này sao lại béo tốt hồng hào như vậy : (( Mà người mà Udo bắt cóc là Kaori chứ đâu phải Megumi. Cốt truyện bị chọc chỗ này sửa chỗ kia. Chỉ mỗi Kaori và Megumi là xinh... Mình đọc truyện vs xem phim hoạt hình xong xem phim diễn viên đóng với kịch bản này thất vọng quá. À, kịch bản giống như nhiều tập truyện cố tình nén lại gượng gạo trong một tập phim vậy. Đánh giá chỉ là 6.75 thôi. Ôiiiiiiiiiii...

ohstar1204
02-01-2013, 08:14 PM
thất vọng với dàn diễn viên , kaoru thì ngờ nghệch và chả xinh gì cả . Còn yahiko ko có tí gì tỏ ra gọi là anh hùng thiếu nhi , sanosuke như thằng vừa từ trại thần kinh về , Hajime thì mặt ko dài và sát thủ như trong truyện . Xem đến 88' thật sự là 1 kì tích với những ai là fan của bộ Rurouni =.=

huyenhuyen
02-01-2013, 09:30 PM
Megumi xinh quá!!!!!Kenshin nhìn như trong truyện ý.

hien7879
02-01-2013, 09:30 PM
Dạo này xem phim thấy Lag quá.

Namdung82
02-01-2013, 09:52 PM
Phim xem rất hay, tạo hình nhân vật rất đẹp, các pha hành động không thua gì hollywood. Mong sẽ sớm có các phần tiếp theo.
Ủa cho mình hỏi biết ở đâu down được nguyên bộ truyện rủouni kénhin bản đẹp không vậy? Thanks

Nenuphar
02-01-2013, 10:35 PM
Phim xem rất hay, tạo hình nhân vật rất đẹp, các pha hành động không thua gì hollywood. Mong sẽ sớm có các phần tiếp theo.
Ủa cho mình hỏi biết ở đâu down được nguyên bộ truyện rủouni kénhin bản đẹp không vậy? Thanks

https://www.box.com/s/99n9ooa64r/2/17825260

ehung1990
02-01-2013, 10:38 PM
Haizz, mình vừa xem xong. Cảm giác hơi hụt hẫng chút. Phim có lẽ không được như truyện, mà nội dung cũng bị sửa nhiều nữa : (( Sanosuke như thằng dở người, đánh đấm yếu xìu. Kenshin cũng sao sao đó, không dễ thương như trong truyện. Saito bắn súng lục như bắn 31. Kanryu vai phản diện mà nhìn như lão gàn, ko có tí phong độ nào như trong truyện. Jen Udo đúng ra phải gầy gò, có vẻ lạnh lùng và khát máu, đằng này sao lại béo tốt hồng hào như vậy : (( Mà người mà Udo bắt cóc là Kaori chứ đâu phải Megumi. Cốt truyện bị chọc chỗ này sửa chỗ kia. Chỉ mỗi Kaori và Megumi là xinh... Mình đọc truyện vs xem phim hoạt hình xong xem phim diễn viên đóng với kịch bản này thất vọng quá. À, kịch bản giống như nhiều tập truyện cố tình nén lại gượng gạo trong một tập phim vậy. Đánh giá chỉ là 6.75 thôi. Ôiiiiiiiiiii...

This is PHIM. Hãy nhận xét một cách khách quan chút đi bạn. Nhận xét vậy ai vào xem nữa. Nghe cứ như nhà phê bình vậy. Toàn nguy hiểm.

huyenhuyen
02-01-2013, 11:05 PM
Chiêu Phi Thiên Ngự Kiếm thật là quá xá.cá nhân mình rất ưng ý với bộ phim này.Tạo hình nhân vật quá ổn,các pha oánh nhau xem rất đã mắt.Tất nhiên phim và truyện không thể giống nhau được nên các bạn đừng nên yêu cầu phải giống hệt.Thích a Kenshin thế.

robybk
03-01-2013, 12:57 AM

Thím này vui tính thật.../:th_48:

Tắt Đèn Đi Ngủ
03-01-2013, 01:13 AM
Cốt truyện gắn kết, tóm tắt và truyền tải dc ý nghĩa cùng các nhân vật quan trọng từ truyện, hành động đẹp mắt. Có thể nói đây là bộ phim chuyển thể từ truyện tranh hay nhất từ trước tới nay.

haule.cntt
03-01-2013, 02:28 AM
Ôi, hay vật vã, Phi Thiên Ngự Kiếm đỉnh quá

hell dep zai
03-01-2013, 08:02 AM
thất vọng với dàn diễn viên , kaoru thì ngờ nghệch và chả xinh gì cả . Còn yahiko ko có tí gì tỏ ra gọi là anh hùng thiếu nhi , sanosuke như thằng vừa từ trại thần kinh về , Hajime thì mặt ko dài và sát thủ như trong truyện . Xem đến 88' thật sự là 1 kì tích với những ai là fan của bộ Rurouni =.=

truyện thế nào đếch biết nhưng mà phim thì hay lắm :D

sonhanhphuc
03-01-2013, 09:15 AM

2 bạn này cho ở chung với nhau , người ta bỏ ra bao nhiêu tiền để làm ra bộ fim này . thì ko đến lượt các bạn phải chỉ cho họ fim phải làm như thế nào mới là hoàn hảo . còn về riêng mình fim này k chê vào đâu được . nhất là kaoru nét quá xinh và hiền bạn ạ .

vietanhxx
03-01-2013, 11:49 AM
Phim quá hay. mình đã rất thích câu chuyện này, mình đoán là sẽ có phần 2 nữa, hy vọng vậy . Cám ơn Pub nhé, mà mình mới có thể xem được bộ phim hay như vậy

phim nay IMDB cho điểm cao như vậy là đúng rồi

tuanvu27
03-01-2013, 12:25 PM
phim hay :X

o0onh0xo0o
03-01-2013, 01:16 PM
kiếm pháp tuyệt vời :D

nguyendaitra
03-01-2013, 01:45 PM

thì thôi coi phim làm gì, để tiền mà đọc truyện, ngu mà tỏ ra nguy hiểm.

hiepmap2008
03-01-2013, 02:42 PM
mạng chậm quá à...

kamikazed
03-01-2013, 02:44 PM
=)) các bạn nhiêu kiểu người tối cổ ý :)) phim người đóng chứ có phải là truyện hay hoạt hình mà giống ý chang như đúc đc??? đòi với chả hỏi nghe ngứa cả tai.

kamikazed
03-01-2013, 02:45 PM
thì thôi coi phim làm gì, để tiền mà đọc truyện, ngu mà tỏ ra nguy hiểm.

chuẩn :)) các bạn ý đòi diễn viên phải phẫu thuật thẩm mỹ để giống y như truyện cơ :)) ngu ko tả đc

vietbui
03-01-2013, 02:47 PM
các bác cho e hỏi cái bài nhạc ở đoạn cast cuối là bài gì được ko

nhatminh113
03-01-2013, 02:53 PM
tuy phim nó tóm tắt nhưng về phần bắt cóc thì đúng rồi đấy , lục lại truyện mà đọc đi bạn @@ người đóng thế là hay rồi, mún giống như truyện thì xem phim khoa học viễn tưởng đi ,coi cái này còn hay hơn cả hoạt hình cũng tóm tắt chỉnh sửa tè le đó thôi, phim ok rồi ko đòi hỏi gì cả thank pub ^^

s2vampire
03-01-2013, 03:13 PM
Ai thấy hay thì kêu hay, không thích thì kêu không hay, cấm được à? Mấy bác thấy người ta nói trái ý mình thì gạch à :rofl:

the_teminator
03-01-2013, 03:36 PM
phim quá hay!nhiều bạn chỉ nhìn hình thức mà bảo ko giống trong truyện là sai hoàn toàn. mình thấy các diễn viên vào vai rất đạt và thể hiện được rõ phong thái của các nhân vật. Kenshin ngờ nghệch nhưng là đại cao thủ, Kaoru tình cảm, Yahiko tinh nghịch, Hajime phong độ lạnh lùng nhưng thể hiện võ thuật hơi ít, Sanosuke nóng tính, Karyo thì bệnh và Jenudo lạnh lùng hắc ám....các bạn nên nhìn vào phong thái của diễn viên chứ đừng chỉ nhìn vẻ bên ngoài (mặc dù theo mình vẻ ngoài rất giống với truyện)...mong phần 2 quá!!!!

snowmoon18
03-01-2013, 03:39 PM
đúng là. ông nào bảo kaoru k xinh í nhể. xinh theo cái nét mộc mạc giản dị thế còn mún thế nào nữa. phim hay. like

Binh294
03-01-2013, 05:03 PM
phim quá hay

h0anggiapy0
03-01-2013, 06:41 PM
......

h0anggiapy0
03-01-2013, 06:41 PM

mày bị rồ à ! vẽ ra người à

huuthien2806
03-01-2013, 07:59 PM
Xem phim chưa thế bạn ?? :th_93::th_93::th_93:
Thanks Sứt film hay.

bookworm
03-01-2013, 11:43 PM
Ôi trời, hôm nay vào lại xem thấy cmt của mình bị ném đá ghê quá thể : | Nhưng mà mỗi người khi xem phim đều có một quan điểm riêng, đó là suy nghĩ của mình khi xem thôi, các b không thể áp đặt theo suy nghĩ của các b được. Có thể vì ngày xưa mình rất rất thích bộ truyện này nên khi tự nhiên thấy có phim, kỳ vọng của mình đặt vào nó là rất cao. Nhưng mà phim sao đầu phim đến cuối phim toàn chú ý phần hành động thôi, còn những đoạn "tình cảm" của Kaoru vs Kenshin đi đâu hết, Megumi chả thấy đoạn hội thoại gì với hội Yahiko, Kaoru và Sanosuke cả, có chăng chỉ là nói chuyện qua loa với Kenshin. Mà hình như là Sanosuke đi ăn quỵt, gặp Kenshin rồi đánh lộn chứ đâu phải gặp nhau ở trong tù. Ừ thì hành động đẹp nhưng mà các nhân vật mình thấy (nội tâm) có vẻ mờ nhạt sao đó. Lúc xem đến đoạn Jen Udo nhìn Megumi cười đểu bảo Kenshin đến vì cô ta, lúc đó mình nghĩ kiểu này kịch bản phim sửa thành Jen dùng Megumi để uy hiếp Kenshin đánh nhau, hơi bực nên tắt đi, cmt vài dòng rồi ko xem nữa. Hôm nay vào xem tiếp đoạn cuối thấy nhầm, hehe : ) Nhưng mỗi người đều có ý kiến của mình, đúng không? Mình không bắt các b phải ghét bộ phim này cũng như các b bắt mình phải yêu thích và thấy nó rất hay được. Dù sao cũng thank pub đã up bộ phim này. Một ngày vui vẻ : )

duckon_90
04-01-2013, 12:46 AM
Chết nè :))
Đây mới là tuổi thơ này :)) thank thank

darkboyz
04-01-2013, 04:28 AM
Ôi trời, hôm nay vào lại xem thấy cmt của mình bị ném đá ghê quá thể : | Nhưng mà mỗi người khi xem phim đều có một quan điểm riêng, đó là suy nghĩ của mình khi xem thôi, các b không thể áp đặt theo suy nghĩ của các b được. Có thể vì ngày xưa mình rất rất thích bộ truyện này nên khi tự nhiên thấy có phim, kỳ vọng của mình đặt vào nó là rất cao. Nhưng mà phim sao đầu phim đến cuối phim toàn chú ý phần hành động thôi, còn những đoạn "tình cảm" của Kaoru vs Kenshin đi đâu hết, Megumi chả thấy đoạn hội thoại gì với hội Yahiko, Kaoru và Sanosuke cả, có chăng chỉ là nói chuyện qua loa với Kenshin. Mà hình như là Sanosuke đi ăn quỵt, gặp Kenshin rồi đánh lộn chứ đâu phải gặp nhau ở trong tù. Ừ thì hành động đẹp nhưng mà các nhân vật mình thấy (nội tâm) có vẻ mờ nhạt sao đó. Lúc xem đến đoạn Jen Udo nhìn Megumi cười đểu bảo Kenshin đến vì cô ta, lúc đó mình nghĩ kiểu này kịch bản phim sửa thành Jen dùng Megumi để uy hiếp Kenshin đánh nhau, hơi bực nên tắt đi, cmt vài dòng rồi ko xem nữa. Hôm nay vào xem tiếp đoạn cuối thấy nhầm, hehe : ) Nhưng mỗi người đều có ý kiến của mình, đúng không? Mình không bắt các b phải ghét bộ phim này cũng như các b bắt mình phải yêu thích và thấy nó rất hay được. Dù sao cũng thank pub đã up bộ phim này. Một ngày vui vẻ : )

Trẻ con !! :th_11:

Tranchautien1995
04-01-2013, 04:28 PM
Xem đánh nhau cũng hay,tạo hình các nhân vật khá ổn trừ Sanosuke,nhìn mái tóc xấu quá! Xem truyện xong xem hoạt hình hay fim đều bị ấn tượng ko tốt,hầu hết bị tâm lý soi mói xem tạo hình và tình tiết có chuẩn ko mà ko đánh giá cao yếu tố sáng tạo. Truyện Kenshin cũng hơi bị điêu là có những nhân vật to gấp mấy lần người thường hay là cao lồng ngồng như sào chọc...:th_51: nên fim đương nhiên ko thể tạo ra những nhân vật như thế. Trong đám tay chân của Shinomori Aoshi làm việc cho Kanryu chả có thằng j to bự xong ngậm 1 túi dầu vào trong bụng còn 2 cái răng làm từ đá đánh lửa,sau bị Sanosuke rút ra ấy,những thằng như thế thì ai mà đóng cho nổi. Buồn cười nhất dạng fim chuyển thể từ truyện tranh là fim Ninja loạn thị cơ,xem xong chả hiểu mình vừa xem cái j :th_74:
Anyway,thanks Sứt!

thaisonbds
04-01-2013, 07:49 PM
Quả thật, cảnh rất đẹp, góc quay các pha võ thuật rất tốt, đẹp mắt, lần đầu khen 1 phim Nhật, ^^

thn_vn
05-01-2013, 12:11 AM
megumi xinh dã man :((

ParuYoo
05-01-2013, 01:11 AM
Xem đi xem lại vẫn hay

Phim hay, hành động đẹp mắt, nhân vậy đẹp

Rất đáng để xem

Shinkazu
05-01-2013, 03:49 AM
Vãi một sô thánh xem phim xong phán làm em lạnh hết cả xương sống. Xin thưa với các thánh đây là phim diễn viên thật, người thật đóng chứ éo phải phim hoạt hình hay là truyện tranh mà mấy thánh vẫn thường đọc cái "thuở xa xưa" ấy. Đòi hỏi? Phê bình? Thất vọng?... Trước khi nói gì thì phải nghĩ trước chứ, việc kiếm diễn viên phù hợp với từng vai để giống được như trong truyện không phải là chuyện dễ nếu không muốn nói là "cực kì khó". Vậy mà các thánh vào phán cứ như là hô một cái người này thành nhân vật này, trỏ tay một cái là mọi diễn biến trong truyện lên phim được luôn không bằng ấy. Chưa kể việc làm sao để sắp xếp lượng lớn diễn biến của vài tập truyện chỉ bằng một tập phim dài hơn 2 tiếng đã đủ nhức đầu lắm rồi, làm được như thế này đã là khá xuất sắc rồi. Đằng này lại còn đòi hỏi thiếu chỗ này, thiếu chỗ kia... Cá nhân mình đánh giá phim rất ổn, hình tượng nhân vật không đến nỗi, xem phim có thể liên tưởng ngay được đến nhân vật trong truyện, tình tiết tuy bị cắt xén và thay đổi nhưng thiết nghĩ cũng là điều cần thiết và khá hợp lí. Chuyển thể từ truyện tranh thành phim như vậy là khá ổn rồi, chỉ hi vọng có nhà làm phim nào sản xuất nguyên một bộ phim nhiều tập chi tiết giống như trong truyện thì tuyệt quá, nhân vật cứ giữ nguyên như vậy cũng được.

takou
05-01-2013, 09:27 AM
phim hay lắm, thanks pub, diễn viên nam xinh ghê :th_72::th_72::th_72::th_72::th_72::th_72:

vuducanh94
05-01-2013, 11:29 AM
1 bộ phim tuyệt vời . 2 nữ diễn viên chính cũng xinh quá . KenShin đừng để a ấy điên lên :))~ . Phim quá tuyệt

SomilBbM
05-01-2013, 11:47 AM
Nhạc cuối phim hay quá. Có ai biết tên gì không, cho mình xin với, thaks!

hacongtu_sd
05-01-2013, 12:07 PM
phim rất hay! Đáng xem các bạn nhé đừng bỏ lỡ

lienphien
05-01-2013, 01:36 PM
phim hay

VerLights
05-01-2013, 06:12 PM
Phim hay quá :D

Nhạc cuối phim hay quá. Có ai biết tên gì không, cho mình xin với, thaks!

bài The Beginning - ONE OK ROCK

nbnghia
06-01-2013, 01:44 AM
phim hay lắm, dựa trên cuốn truyện ngày bé mình hay đọc. thỏa một thời trẻ thơ,

sonkhi
06-01-2013, 02:31 AM
Đáng để chờ đợi... Hi vọng sẽ còn những phần sau nữa!!!

KiềuPhong
06-01-2013, 02:57 AM
nhìn kenshin có vẻ giống Akiho Yoshizawa :th_113:
cá nhân mình thấy vậy thôi nên đừng gạch đá gì :th_6:

kindolce
06-01-2013, 03:51 AM
phim hay lắm :)

Chubby
06-01-2013, 12:49 PM
Đang xem lại lần 2, film hay quá, moah moah moah moah :th_18::th_18::th_18::th_18::th_18:

tieutuvodanh192
06-01-2013, 05:19 PM
Phim hay, cảnh đẹp. =) Thks Sứt.

hyenguyen
06-01-2013, 06:05 PM
nếu nói phim Nhật về thể loại Samurai thì chắc phim này ngon nhất từng xem !
tuy nhiên cũng có chút nhận xét
Nhân vật Kaoru mình ko đề cập ngoài xinh vốn có của gái Nhật (he he)
Megumi đúng vai quá, gương mặt mang vẻ u uất, bí hiểm, nhưng vẫn xinh
Yahiko hơi quá nghệch, chưa thể hiện dc nét tinh nghịch và phong thái thiếu niên bất khuất !
Sanosuke chưa ấn tượng lắm, đánh đấm như mèo quào ấy, có vẻ nhà làm phim muốn biến tướng thành thể loại "thiên lôi đánh ko chết"
Ji'eh thì khá giống, tàn bạo !
Hajime chỉ mới thể hiện dc sự nghiêm nghị, chưa toát lên dc vẻ lạnh lùng kiên định !
...
mấy nhân vật phản diện khác tạm thời bỏ qua

cuối cùng là Kenshin : tạo hình xem được, dáng người gầy gầy khá giống nhân vật Manga, gương mặt trầm nội tâm chất chứa, vì đây là người thật nên ko thể có mấy pha toe toét, dí dỏm như trong truyện được, cái mặt người thật sao biến hóa được, nên bỏ qua điểm này ! nhưng vẫn chưa thể hiện được cái sâu lắng, lạnh lùng của 1 sát thủ, chưa toát lên được sự dai dứt, xâu xé, cái này thuộc về diễn xuất...ko bàn sâu !

Về võ thuật : Phi Thiên Ngự Kiếm, từ đầu tới cuối chỉ thấy Long Chùy Thiểm...xem được ! tuy nhiên có vẻ do góc quay, chưa thấy được sự bá đạo ! hơn hết là phim làm thật quá, thêm tí kỷ xảo thì hay !

:)

Kevin Illidan
06-01-2013, 06:45 PM
nếu nói phim Nhật về thể loại Samurai thì chắc phim này ngon nhất từng xem !
tuy nhiên cũng có chút nhận xét
Nhân vật Kaoru mình ko đề cập ngoài xinh vốn có của gái Nhật (he he)
Megumi đúng vai quá, gương mặt mang vẻ u uất, bí hiểm, nhưng vẫn xinh
Yahiko hơi quá nghệch, chưa thể hiện dc nét tinh nghịch và phong thái thiếu niên bất khuất !
Sanosuke chưa ấn tượng lắm, đánh đấm như mèo quào ấy, có vẻ nhà làm phim muốn biến tướng thành thể loại "thiên lôi đánh ko chết"
Ji'eh thì khá giống, tàn bạo !
Hajime chỉ mới thể hiện dc sự nghiêm nghị, chưa toát lên dc vẻ lạnh lùng kiên định !
...
mấy nhân vật phản diện khác tạm thời bỏ qua

cuối cùng là Kenshin : tạo hình xem được, dáng người gầy gầy khá giống nhân vật Manga, gương mặt trầm nội tâm chất chứa, vì đây là người thật nên ko thể có mấy pha toe toét, dí dỏm như trong truyện được, cái mặt người thật sao biến hóa được, nên bỏ qua điểm này ! nhưng vẫn chưa thể hiện được cái sâu lắng, lạnh lùng của 1 sát thủ, chưa toát lên được sự dai dứt, xâu xé, cái này thuộc về diễn xuất...ko bàn sâu !

Về võ thuật : Phi Thiên Ngự Kiếm, từ đầu tới cuối chỉ thấy Long Chùy Thiểm...xem được ! tuy nhiên có vẻ do góc quay, chưa thấy được sự bá đạo ! hơn hết là phim làm thật quá, thêm tí kỷ xảo thì hay !

:)
cũng dùng nhiều kỹ xảo mà bạn :) tuy nhiên đạo diễn muốn dừng ở mức đó thôi, chứ nếu làm kiểu nhìn thấy đường kiếm chém hoặc toát ra cái này cái kia thì lại ko hay đâu :) riêng cá nhân mình thấy phim võ thuật thì kỹ xảo nên dừng ở mức này :)

MrUno
06-01-2013, 07:53 PM
phim hay , thanks sứt yêu nhiều nha:th_50::th_50:

minhvu
07-01-2013, 01:27 AM
nhiều kỹ xảo quá thì lại giống các bộ Samurai cũ, ảo quá ko thật

vuthien1119
07-01-2013, 03:52 AM
phim hay quá trời ơi ..........................:th_43:

chipchubibi
07-01-2013, 05:02 PM
load mai~ khong xong

foriskinu
07-01-2013, 10:41 PM
Đúng là so với đọc truyện thì phim không bằng, nhưng phải công nhận là khúc cuối hay phết, đúng kiểu của Kenshin, một thời thơ ấu!!!

ehung1990
08-01-2013, 05:32 PM
Chỉ có Nhật là good nhất trong việc tạo hình nhân vật thôi. Phim hay vãi.

viet2khanh
08-01-2013, 09:27 PM
Buồn 1 điều không bao h thay đổi đc là phim ko thể đẹp và hay như manga nhưng làm đc như thế này để đưa Kenshin lên màn ảnh cũng là 1 điều rất đáng ghi nhận

QuỳnhThỏ
08-01-2013, 11:09 PM
đồng ý vs bạn , nhưg mình thấy megumi k chuẩn : vẻ mặt cute chứ chả thấy u uất j hết , kaoru thì k xinh như mình tưởng tượng

notmeall
09-01-2013, 07:42 AM
Kaoru đẹp mà, kenshin thì chưa thể hiện được vẻ ngố ngố, mỗi đoạn thò đầu ra để đầu hàng là giống. Sanosuke y như mấy tay võ Thái Lan, nhìn bẩn quá.

kenji88
10-01-2013, 03:10 AM
Chúc mừng bạn nhận được 1 voucher mua hàng trên Nhanh.vn:
Voucher 1: NH18ERJBUX

Cho hỏi cái này là sao thế các bác ?

nguyenminh1990
10-01-2013, 11:10 AM
Đoạn cuối đánh nhau với rainden thật là hay tuyệt chiêu ra nhanh quá chả thấy rõ tí gì

hh1106
10-01-2013, 06:06 PM

fred
10-01-2013, 06:55 PM
film hay quá @@

vinhnguyentr
13-01-2013, 04:44 AM
Ai biết OST của phim mà chất lượng cao down ở đâu kô? Cám ơn nhiều! :th_6:

ParuYoo
13-01-2013, 01:53 PM
mấy ông cứ đọc truyện xong vào phán mấy câu kiểu như không hay bằng truyện thì ....

Truyện là vẽ ra đó, mà vẽ ra thì không có giới hạn đâu. Kể cả bạn có vẽ obama đang quỳ dưới chân binladen thì cũng thế thôi.

Cá nhân mình thấy phim hay tuyệt. Đang để bỏ thời gian ra xem hơn là éo xem mà vào cm vớ vẩn...

Karateka1910
13-01-2013, 10:46 PM
Cám ơn, film hay lắm !!

asinum
18-01-2013, 11:41 PM
phim này quá hay ai từng đọc truyện thì nên xem đó đừng đọc mấy dòng cm vớ vẩn kia. Xem xong rồi muốn xem tiếp phần nữa 10/10

manhvn
29-01-2013, 11:46 AM
Mình xem cá truyện và anime rồi. Phim này từ truyện nhưng chỉ có cái cốt là liên quan,không mang tính sâu sắc như truyện hay anime. chấm 8.0 quá cao.

nghiemnv
14-02-2013, 02:11 PM
Phim quá hay!
Xứng đáng với 8 điểm, riêng mình chấm 9.5/10 :)

Ciel.Phantomive
16-02-2013, 01:15 AM
oánh nhau trong 1 cơn mưa tiền...đầu óc các bác này cũng hay phết mà. Nhưng khổ nổi súng của Saito thời gì thế kia nhẩm đếm chắc cũng >30v đạn :). Nhưng công nhận đây là 1 phim khá hay về thể loại samurai, đáng thưởng thức.

Gibson_1995
03-03-2013, 12:48 AM
buồn quá không có Hiko :(( đáng nhẽ ra phim sẽ hay hơn nếu có đủ nhân vật trong truyện với cả mình thích ông ninja không mặt hơn là sẹo mặt :( nhìn ngầu hơn. nói chung là phim hay và hạnh động rất đẹp mắt

QuangLannn
13-12-2013, 05:48 AM
Diễn viên đóng vai kenshin qá hay, giống 99 % từ ngoại hình đến phong thái.

longbor
24-09-2014, 11:20 AM
Sao chưa có phần 2014 ad ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii

pubse
18-12-2014, 02:07 PM
xem đến phút 71 tắt luôn :|

wonderboyhp2006
19-12-2014, 04:50 PM
Cố gắng chuyển thể truyện tranh dài tập thành phim điện ảnh thì dù có tôn trọng các nhân vật và câu chuyện đến mấy thì phim vẫn không thể nào làm bật được lên cái hay cái đẹp của tất cả nhân vật từ chính diện đến phản diện được vì thời lượng phim điện ảnh không cho phép. Cá nhân mình ghi nhận sự cố gắng của những người thực hiện và phim xem giải trí tốt. Trong phiên bản điện ảnh, nhân vật Yahiko tuy chỉ đem vào cho đủ bộ nên xuất hiện cả bộ phim chỉ có dăm ba phút nhưng mỗi khi xuất hiện thì diễn viên gần như không phải làm gì nhiều mà vẫn thể hiện được đúng chất Yahiko: láu cá, bé nhưng gan dạ, kiên cường (thể hiện qua đôi mắt) và đậm chất trẻ con đường phố. Mọi thứ đều tốt trừ âm nhạc trong phim không tạo được nhiều kết nối cảm xúc trong người xem.

hokhaidieu
22-08-2015, 12:26 PM
Nữ chính xinh quá :)