PDA

View Full Version : Vấn đề về việc tải phim!!!

heoduy1601
24-09-2011, 04:58 PM
:th_55::th_55:Phải nói tôi thật sự rất thích trang wed này với khả năng xem phim nhanh như youtube và chất lượng thì quá đã PUB luôn là trang wed đầu tiên tôi đến khi xem phim hic..nhưng tôi thật không hiểu tại sao việc download phim tai PUB bị cấm và dạo gần đâu tốc độ tải về rất chậm mất gần cả tiếng hồi trước chỉ mất vài phút !!! Liệu PUB có thể có một giải pháp để tải phim về máy tính dễ dàng hơn không mà không ảnh hưởng đến việc xem phim của người khác ? Tải về máy xem sẽ đẹp và thoải mái hơn nhiều(do được xử lí bằng phần mềm xem phim)phải nói chỉ có PUB mới thỏa mãn được nhu cầu xem phim HD của tôi và nó thật sự rất tuyệt chỉ có duy nhất việc tải phim về là rắc rối và tiếc nhất ở PUB!! Hy vọng PUB có thể có một giải pháp cho việc tải phim về máy tính hicc

SantaCruise
24-09-2011, 05:08 PM
Mình xin trả lời bạn là giải pháp để có thể tải phim về máy tính mà không ảnh hưởng đến server xem onl là không tồn tại.
Chỉ có 1 cách là upload các phim trong box online lên các host như MU MF để tải về nhưng hiện giờ pub không thể thực hiện điều này vì nhân lực đang rất mỏng.
Bạn có thể tải phim HD trong box movie sharing, mình thấy trong đó cũng có khá nhiều phim hay đấy.
Cảm ơn bạn đã ủng hộ pub

KonAir
24-09-2011, 05:13 PM
- Thứ 1 bạn nên góp ý với 1 thái độ nhã nhặn hơn, đừng là cái icon x-( ở đầu topic nó phản cảm lắm bạn à.
- Thứ 2: Bạn nên học cách đọc nội quy và nếu đã đọc thì nên học cách hiểu nội quy và những điều được viết trong đó.
- Thứ 3: Nếu bạn chưa đọc hoặc đã đọc mà ko chịu hiểu hoặc đã cố gắng hiểu mà vẫn không hiểu thì bạn vui lòng đọc lại 1 lần nữa tại ĐÂY (http://pub.vn/forum/showthread.php/773-Noi-quy-box-Movie-C-)
- Thứ 4: Sau khi bạn đọc xong thì hi vọng bạn hiểu ra 1 điều là, hành vi download của bạn là 1 hành vi ích kỷ, chỉ biết nghĩ cho bản thân, ko biết nghĩ tới người khác. Và mình nhắc lại 1 lần nữa, box xem phim Online là để xem phim Online chứ không phải để download và để phục vụ tất cả mọi người chứ ko phải phục vụ cho riêng ai hay mục đích của riêng ai ( ví dụ như mục đích tải về máy và thấy thoải mái hơn của bạn). Bạn thích download thì có thể vào mục Movie Sharing để download, hoặc có thể tìm kiếm trên mạng, có rất nhiều bản HD thỏa mãn được nhu cầu tải về máy để giúp bạn thấy thoải mái chứ không riêng gì pub.
Cuối cùng nhân dịp có topic này, mình cũng xin nói luôn, hiện tại ban quản trị đã viết nội quy và để mọi người hoàn toàn tự giác, còn tất cả các việc download của từng member đều được server lưu lại, đến khi ban quản trị cảm thấy không thể trông chờ vào sự tự giác của các bạn nữa thì bọn mình sẽ có biện pháp để xử lý. Nên mong mọi người tự giác hơn.

heoduy1601
25-09-2011, 08:50 AM
oops mình xin lỗi vì cái kí hiệu mặt đỏ đó nha tại mới vô không biết (lần đầu tiên viết góp ý!) nên để đại ở đó chứ không biết là thiếu nhã nhặn hay phản cảm ( mong ai đó chỉnh cái icon đó lại giùm mình nha)mình thấy ngại quá và xin lỗi PUB nha =^= nhưng mình tải về máy không phải vì ích kỉ cá nhân(buồn vì bị hiểu lầm-_-) gì đâu thiệt ra khi xem xong một thời gian là xóa thôi à(máy quá tải) chứ không có mục đích nào ích kỉ hết trơn á !Chỉ vì mình không có thời gian xem online thậm chí không có điều kiện để mua đĩa phim HD và chỉ có PUB là trang wed cung cấp dịch vụ xem phim tốt nhất từ trước đến nay mình thì lại rất yêu điện ảnh!!cuối cùng mình rất XIN LỖI vì cái ICON đó ha (có ai đó giúp mình sửa lại cái ICON đó lại giúp tớ ngại chết đi được!!>_<Hiccc