PDA

View Full Version : Vài góp ý "be bé" chân thành cho PUB.VN

whatever
22-09-2011, 08:47 PM
Tình hình là Kz mới gia nhập diễn đàn PUB.VN vài ba ngày gần đây nhưng cũng có rất nhiều ấn tượng sâu sắc với các bạn.
Vô tình lạc vào PUB qua mấy status broadcast lộ liễu của admin page undefendable trên Facebook trong thời buổi loạn lạc "sever-quá-tải" nhưng điều đầu tiên đập vô mặt Kz là những ngạc nhiên to đùng của 4r này: nhiều bộ phim định dạng HD hơi bị hấp dẫn mà không hiểu sao khi lọt vô bàn tay của mấy encoder ma mãnh ở đây thì lại gọn, nhẹ và mượt hẳn đi, dẫn đến việc loading cũng nhanh hơn so với nhiều chanel phim online khác, cộng thêm sự nhiệt tình của các pubber (mà đa phần là Sứt Yêu và đồng bọn) trong quá trình tiếp thu và giải quyết các thắc mắc của một lượng lớn fan-hâm-dọa ciné trong diễn đàn. => Đó là những điểm cộng tổ chảng của pub.vn mà bất cứ tín đồ mù lòa nào cũng nhận thấy. :th_85:

Và sau đây (vô đề), Kz có vài lời khuyên nhỏ nhắn xinh xinh tới các pubber *chỉ tay vô mấy bạn mod* và nếu có điều kiện thì các bạn nên xem qua:
1) Kz thấy phần rating của phim, ngoài hệ thống của IMDb, thì PUB có thể thêm vào đánh giá của một chuyên gia nào đó, ví dụ như ông già Roger Ebert (http://rogerebert.suntimes.com), giúp cho phần đánh giá vừa khách quan, vừa chủ quan. Tất nhiên, việc này có thể gây rườm rà.
2) PUB nên chăm chút vào phần description của phim hơn vì đây là phần quan trọng lôi kéo tụi mình để ý đến phim nhiều hơn. Bên cạnh đó, PUB có thể trích dẫn vài đoạn từ các review hay, chẳng hạn từ các review của Roger Ebert (xin lỗi nhắc tới ổng hoài hà, tại hồi bữa thấy PUB giới thiệu phim The Scent Of Green Papaya nên vào rogerebert.suntimes.com search thử cái review để đọc thế nào mà thấy cũng hay quá xá nên tiện thể recommend cho PUB luôn) để cho những bạn quan tâm đến phim có thể cùng theo dõi và suy ngẫm.

Btw, đó chỉ là đề nghị của Kz thôi vì mình biết diễn đàn PUB còn quá trẻ nên đang thiếu hụt nguồn nhân lực, thời gian encode phim với làm sub còn không có lấy đâu mà để ý đến mấy thứ linh tinh lung tung này. => Bất cập, bất cập quá.
Trong khi chờ đợi những thước phim nóng hổi và hấp dẫn từ PUB, mình chân thành chúc diễn đàn càng ngày càng phát triển và đến với nhiều bạn trẻ yêu phim trong tình cảnh nhiều chanel "copy nhào nặn nấu nướng phim" chất lượng thấp vì mục đích cá nhân còn nhang nhảng đầy rẫy trên mạng. Hy vọng các bạn pubber đừng ném đá Kz với suy nghĩ "đã xem phim free còn bày đặt to mồm lớn miệng góp ý này nọ lọ mọ lung tung" , em còn thanh niên nhỏ dại, tuổi đời bồng bột, tâm lý chưa chính chắn lắm, chỉ vì lo nghĩ cho ngôi nhà PUB thân yêu thôi. :th_59:

P/s: đọc mấy comversation của các mod thấy hài hước cực, ẩm ẩm ương ương, đa phần là thanh niên sống lâu năm mà khoái cưa sừng để trẻ con hóa, đổi nghề bán Heineken đi mấy người ơi, đọc mà xỉn hết cả rồi. :th_19:

PUB - The Movie House
Vì một tương lai của phim online chất lượng

KonAir
22-09-2011, 09:04 PM
Thay mặt ban quản trị, mình rất cám ơn Kayz Chan đã có những góp ý chân thành cũng như những lời động viên tới Pub.vn. Thực sự có những member như bạn là điều rất hạnh phúc đối với Pub.vn và càng giúp thêm bọn mình có thêm động lực để phát triển Pub.vn tốt hơn, phục vụ các bạn tốt hơn.
Mình đã đọc hết các góp ý của bạn, tổng quan lại cả điều 1 và điều 2 thì bạn muốn có thêm phần đánh giá của chuyên gia, thực ra thì pub cũng rất muốn như vậy, nhưng bạn cũng biết đó, ban quản trị hiện giờ rất mỏng, và muốn làm thêm phần đánh giá đó thì sẽ phải dịch, chứ ko thể bê nguyên tiếng Anh vào được, và việc dịch các đánh giá đó là mất khá nhiều thời gian (vì phải có đủ hiểu biết để dịch được chính xác). Ngoài ra ý kiến cá nhân của mình thì với những thông tin IMDb của 1 bộ phim ( hiện ngoài trang chủ) thì ít nhiều các bạn cũng có thể đánh giá qua được phần nào về bộ phim đó có hợp với mình hay ko, có nên xem hay không, description cũng vậy, nhiều khi chăm chút quá, dài quá chưa chắc đã là hay, vì nhiều bạn không thích biết trước quá nhiều nội dung phim. Túm lại theo mình thấy thì, các đánh giá về 1 bộ phim thông qua IMDb, các chuyên gia, các bài viết, review... cũng chỉ mang tính tham khảo mà thôi, còn hay hay dở, thì mình cứ phải tự xem cái phim đó thì mới cảm nhận được.
Tổng kết lại: Những góp ý của bạn khi đội ngũ ban quản trị đã lớn mạnh, và thực sự là nhiều bạn muốn có được thêm các thông tin, đánh giá về phim ngoài thông tin từ IMDb thì Pub.vn sẽ tiến hành thực hiện.
Một lần nữa rất cám ơn bạn và chào mừng bạn tới Pub.vn - Địa ngục trần gian - Chúc bạn luôn vui vẻ tại Pub.vn :))

Megatron
22-09-2011, 09:10 PM
Cám ơn bạn. Pub không những muốn những thứ như bạn muốn mà còn nhiều nhiều thứ nữa... :D Nhưng bạn cứ bình tĩnh đâu sẽ có đó, thịt chó sẽ có mắm tôm :))

X-Men
23-09-2011, 12:17 AM
Chủ topic : cám ơn những góp ý của cậu.Tớ thì bé tí tại PUB ,nhưng cũng thích PUB như cậu.
Bài góp ý của cậu rất chân tình.Nhưng cậu nên giảm bớt những biểu tượng không cần thiết trong bài viết,đó là sự tôn trọng những người đọc bài của cậu.

tâm lý chưa chính chắn lắm
mục đích cá nhân còn nhang nhảng

Và cậu cũng nên chăm chút chính tả 1 tí.Dù sao cũng cám ơn góp ý của cậu.

SantaCruise
23-09-2011, 01:04 AM
Nếu bạn có nhã hứng thì tham gia cùng bọn t đi ^^ Bạn có thể dịch review và post vào box cinematic, box ý cũng đang thiếu nhân lực :D

whatever
23-09-2011, 06:56 AM
Hey ya... Cám ơn những lời mà bạn X-men góp ý cho bài góp ý của Kz. Đây đa phần là những suy nghĩ của bản thân, do Kz nghĩ gì thì ghi nấy chứ cũng không chăm chút từ câu từng chữ nên có một số lỗi như bạn đề cập ở trên. Về phần chính tả, như đã nói vì tuổi đời còn bé tí nên không tránh sử dụng những từ ngữ rất ư "bé misa". Mà thực ra những chỗ bạn in đậm, Kz cũng không biết nó sai thế nào, xin lỗi não mịn quá *gục đầu* Còn phần mấy icon thỏ bựa, bạn bảo rối mắt thì để mình edit lại. Thấy mấy diễn đàn khác có mấy icon khác chèn vào cho bài viết sinh động cũng hay hay, nhưng đến khi chèn vào thì thấy nó lại không tương thích với cỡ chữ. Tóm gọn là mình sẽ chú ý lại và thành thật cám ơn bạn X-men rất nhiều.
To mấy mod đáng kính của PUB, trước tiên là Kz xin lỗi vì đã làm phiền các anh. Em cũng mới vô tình lạc vào diễn đàn mình vài ngày trước nên không nắm rõ toàn cảnh 4r dẫn đến việc không để ý box cinematic đã có phần review rồi *rưng rưng* Những lời anh Sứt nói Kz cũng đã nghĩ đến và đề cập ở bài của mình. Về phần nhân sự và lời đề nghị của anh Cruise thì em anh rút lại. Không phải là Kz tự đề cao bản thân hay chảnh chọe gì mà là vì em thấy mình không thích hợp và cũng chẳng kham nổi. Một phần là vì em không có kinh nghiệm chém gió, ý lộn giao lưu trên các diễn đàn, vì PUB là 4r đầu tiên em thực sự tham gia. Phần nữa là về sờ-kill, các anh chị em mod của PUB tất nhiên là đều rất tài năng, còn em thì mặc dù trình độ tiếng Anh cũng lơ lửng ở mức trung bình do đang sống ở nước ngoài nhưng chỉ dừng ở mức hiểu nội dung bằng tiếng Anh chứ trình độ dịch thuật thì lạch đạch ở mức zéro, em chịu. Bênh cạnh đó, Kz rất khâm phục các anh vì mỗi người đều có thể tự sắp xếp thời gian cá nhân để đóng góp cho PUB lớn mạnh hơn dù tất cả đều rất bận rộn. Em thì hết thuốc chữa rồi, thời gian trên trường chiếm gần 3/4 ngày rồi lại có một đống assignment + project bồi thêm ở nhà nữa, hoạt động mạng chỉ khi rãnh và lúc khuya đến sáng thôi. Cuối cùng thì Kz cũng biết là anh Cruise chỉ nói chơi vu vơ thôi mà sao em suy nghĩ nhiều quá xá. *ngồi tự kỷ*
Btw, tuy tài năng có hạn và độ khốn nạn cỡ zéro, mặc dù làm thường dân nhưng em cũng sẽ cố gắng đóng góp ít nhiều cho PUB, có gì góp nấy (nếu có khả năng và trong tầm với) Ví dụ như vài mẫu chém gió cho chuyện trò linh tinh hay mấy video nhảm nhảm chẳng hạn. Luôn yêu PUB và ủng hộ các mod.

SantaCruise
23-09-2011, 09:09 PM
Hey ya... Cám ơn những lời mà bạn X-men góp ý cho bài góp ý của Kz. Đây đa phần là những suy nghĩ của bản thân, do Kz nghĩ gì thì ghi nấy chứ cũng không chăm chút từ câu từng chữ nên có một số lỗi như bạn đề cập ở trên. Về phần chính tả, như đã nói vì tuổi đời còn bé tí nên không tránh sử dụng những từ ngữ rất ư "bé misa". Mà thực ra những chỗ bạn in đậm, Kz cũng không biết nó sai thế nào, xin lỗi não mịn quá *gục đầu* Còn phần mấy icon thỏ bựa, bạn bảo rối mắt thì để mình edit lại. Thấy mấy diễn đàn khác có mấy icon khác chèn vào cho bài viết sinh động cũng hay hay, nhưng đến khi chèn vào thì thấy nó lại không tương thích với cỡ chữ. Tóm gọn là mình sẽ chú ý lại và thành thật cám ơn bạn X-men rất nhiều.
To mấy mod đáng kính của PUB, trước tiên là Kz xin lỗi vì đã làm phiền các anh. Em cũng mới vô tình lạc vào diễn đàn mình vài ngày trước nên không nắm rõ toàn cảnh 4r dẫn đến việc không để ý box cinematic đã có phần review rồi *rưng rưng* Những lời anh Sứt nói Kz cũng đã nghĩ đến và đề cập ở bài của mình. Về phần nhân sự và lời đề nghị của anh Cruise thì em anh rút lại. Không phải là Kz tự đề cao bản thân hay chảnh chọe gì mà là vì em thấy mình không thích hợp và cũng chẳng kham nổi. Một phần là vì em không có kinh nghiệm chém gió, ý lộn giao lưu trên các diễn đàn, vì PUB là 4r đầu tiên em thực sự tham gia. Phần nữa là về sờ-kill, các anh chị em mod của PUB tất nhiên là đều rất tài năng, còn em thì mặc dù trình độ tiếng Anh cũng lơ lửng ở mức trung bình do đang sống ở nước ngoài nhưng chỉ dừng ở mức hiểu nội dung bằng tiếng Anh chứ trình độ dịch thuật thì lạch đạch ở mức zéro, em chịu. Bênh cạnh đó, Kz rất khâm phục các anh vì mỗi người đều có thể tự sắp xếp thời gian cá nhân để đóng góp cho PUB lớn mạnh hơn dù tất cả đều rất bận rộn. Em thì hết thuốc chữa rồi, thời gian trên trường chiếm gần 3/4 ngày rồi lại có một đống assignment + project bồi thêm ở nhà nữa, hoạt động mạng chỉ khi rãnh và lúc khuya đến sáng thôi. Cuối cùng thì Kz cũng biết là anh Cruise chỉ nói chơi vu vơ thôi mà sao em suy nghĩ nhiều quá xá. *ngồi tự kỷ*
Btw, tuy tài năng có hạn và độ khốn nạn cỡ zéro, mặc dù làm thường dân nhưng em cũng sẽ cố gắng đóng góp ít nhiều cho PUB, có gì góp nấy (nếu có khả năng và trong tầm với) Ví dụ như vài mẫu chém gió cho chuyện trò linh tinh hay mấy video nhảm nhảm chẳng hạn. Luôn yêu PUB và ủng hộ các mod.

Bạn có thể dich thử 1 số reviews cho box cinematic mà ^^ Cái gì chả có lần đầu tiên hả bạn, đâu cần tiếng anh pro lắm mới dịch được, cứ dịch nhiều thì sẽ tốt lên thôi. Rất cảm ơn bạn đã ủng hộ và đóng góp cho pub :D