PDA

View Full Version : Âm thanh phim

Hug In PUB
07-12-2012, 10:38 PM
Báo cáo các mod, tình hình là 1 thời gian trở lại đây, rất nhiều phim mình xem có hiện tượng như này. Tiếng hội thoại thì bé, thậm chí cực bé so với âm thanh của những đoạn hành động. Nhiều lúc nửa đêm xem mà tay cứ phải lăm lăm con chuột, đến đoạn hành động mà không cho bé lại thì ầm ầm nhà ngày. Không biết tình trạng này là do chủ ý của các mods làm phim ( làm âm thanh của những đoạn hành động nổi hẳn lên cho hấp dẫn), hay là do mod không để ý. Này mình viết post này kính mong các mods xem xét và cân bằng hơn về âm thanh phim:th_64:. Đeo tai nghe vào mà không để ý thì có đoạn ù tai ngay lập tức T.T

KonAir
07-12-2012, 10:47 PM
Cám ơn bạn đã góp ý. Bạn có thể cho mình biết cụ thể là phim nào được không?

Hug In PUB
07-12-2012, 10:56 PM
Em xem rất nhiều phim có hiện tượng này anh ạ. Ví dụ em đang xem phim Treasure Planet. Hiện tượng y hệt như em đã mô tả. Mong anh bỏ chút thời gian ra check và đưa ra điều chỉnh một cách ngon lành nhất. Thank anh nhiều!
P/S: Nếu mod check rồi mà vẫn cảm thấy ok thì confirm lại cho em. Em sẽ thực hiện điều chỉnh từ đôi tai của em ạ^^! Vì phim em hay xem vào buổi tối, nửa đêm. Nên có thể bị dị ứng âm thanh chăng. Thanks mod^^!