PDA

View Full Version : Share tài khoản??

tiny1811
07-12-2012, 12:04 AM
Chào Mod!
Mình lập topic này vì mình có 1 thắc mắc mak ko nghĩ đc cách giải quyết!
Mong mod tl giúp mình nhaz!
Tình hình nó là thế này!
Nhà mình có 2 Pc kết nối 1 modem! Có nghĩa là sẽ chung 1 IP! Có lần cả 2 cái cùng bật và đăng nhập vào Pub.vn để xem phim thì có 1 bảng cảnh báo hiện ra thông báo sẽ band nick nếu share tài khoản! ....
Thêm nữa! Hiện mình ở 2 nhà khác nhau! Việc đăng nhập 2 IP chung 1 tài khoản có bị coi là share tài khoản ko? Và nếu việc này bị coi là share tài khoản thì mình phải giải quyết ntn??
Mong Mod có câu trả lời sớm nhất cho mình nha!
Thân Mod!

Bull
07-12-2012, 12:44 AM
Dù cùng 1 IP nhưng bạn không được xem 2 phim cùng 1 lúc và bạn đi đâu cũng có thể xem được với IP khác.

KonAir
07-12-2012, 05:05 AM
Việc chia sẻ tài khoản hoàn toàn không liên quan gì đến IP bạn nhé. Tài khoản của bạn chỉ một mình bạn sử dụng thì bạn muốn xem tại đâu cũng được và tại một thời điểm bạn chỉ được phép xem 1 phim.

tiny1811
07-12-2012, 06:07 PM
Hi! Thank Mod nha!
Như vậy phải kêu Obz tạo thêm 1 tài khoản rồi! :th_124:
Góp ý vs Mod, thật tình cũng khó cho member lắm mod ạ! hix!
Nhìu lúc phim load chậm wa' (hình như tùy phim) nên mới mở 2 tab để 2 phim khác nhau! coi phim này thì load phim kia! nhìu khi mún coi mak ko bị load mình phải để cả 10p! ...:th_60:! Cách này coi bộ cũng hiệu quả bên *******! mak bên ấy up phim chán quá, thêm cái bị chia phần load liên tục! :th_44:!
Mình chúc cho Pub.vn nhà mình làm ăn phát đạt! Phát triển ngày càng mạnh! Để nâng cao chất lượng sever hơn nhaz! ( Lợi cả BQT lẫn member :th_76: )!
Thank Mod nhìu! ^^!