PDA

View Full Version : Đề nghị PUB đuổi hết những thằng vô học ra khỏi forum !

ThiênTàiẨnGiật
01-12-2012, 03:19 AM
Thật sự, mình gắn bó vs forum chắc cũng đc gần nửa năm kể từ ngày dùng user Tony Hoàng rồi
Mỗi ngày xem phim mà đọc nhiều comment mình cảm giác như có 1 thằng nào đó cứ cởi chuồng trước màn hình làm chẳng còn tâm lý nào để xem đc phim nữa
Mỗi tháng trả phí khoai là 50k < nạp = thẻ đt > Vậy tính ra mỗi ngày xem phim thoải mái trên pub mất trung bình 1.500 đồng
Nhiều bạn cứ nghĩ 1k5 là các bạn có thể tùy tiện comment những câu cực kỳ VÔ HỌC, 1 ví dụ điển hình đơn giản các bạn có thể lên facebook của Pub.vn xem cái dòng comment của vụ ngày forum bị Ddos xem mấy thanh niên lôi hết bộ phận sinh dục của người thân trong gia đình comment lên wall của Pub.vn
Xin lỗi chứ 1k5 1 ngày của các bạn là tiền để duy trì sever và mua phim và cho chủ site có thể trang trải 1 vài khoản khác trong đời sống
Chứ mình nói thật các bạn thử cầm 1k5 mà ra đường xem có tiêu được cái gì hay k ! Điếu vina, chén trà nóng bây giờ rẻ rách ra cũng là gấp đôi cái tiền 1 ngày các bạn xem phim ở forum rồi
Thật sự ở đây mình k có ý lên mặt dậy đời ai cả và mình cũng chẳng phải là có học hơn ai nhưng mình hơn 1 số người ở đây là mình biết cách đối nhân xử thế ở trong forum, k để ai kêu mình là thằng mất dạy là thằng vô học cả !
Mình chỉ là 1 member ngày ngày vẫn xem phim và vẫn phải đọc những dòng comment của 1 số người và cảm thấy bức xúc như phần lớn member trong forum thôi
Mình làm topic này mong các bạn xem phim nếu k thích thì có thể tắt đi xem phim khác chứ đừng nên comment những câu mà cả forum phải đánh giá cả !
Và mình cũng xin toàn bộ BQT nên để ý và làm mạnh tay vs tất cả những comment mang tính chất khiêu khích hoặc bậy bạ để forum mình trong sạch hơn
Xin chân thành cảm ơn :x

hell dep zai
01-12-2012, 08:04 AM
lại thêm 1 lai cho chú giật :th_51:

trungduc_hvtc
01-12-2012, 10:01 AM
Bài viết hay lắm bạn. Nhưng xã hội thì có người này người nọ! Thế giới ảo cũng thế. Bạn nên góp ý với các bạn đó chứ dùng kiểu cách góp ý này mình nghĩ không khả thi đâu. Vì sao thì bạn tự hiểu

KonAir
01-12-2012, 12:31 PM
@ThiênTàiẨnGiật: rất cám ơn chú em đã có 1 bài viết rất hay và chính xác. Các comment trên fb thông thường cũng sẽ bị xóa nếu không đúng mực, tuy nhiên trên fb thì anh không quản lý nhiều đâm ra nhiều lúc cũng thiếu sót. Còn đối với forum, các comment bậy bạ, văng tục... này nọ thì chắc chắn là tài khoản đó anh sẽ khóa vĩnh viễn ngay lập tức. Nhưng đôi khi không thể đọc được hết các comment đâm ra cũng thường hay sót lại, đối với những trường hợp này, cu ThiênTàiẨnGiật hay các bạn member khác nếu bắt gặp có thể PM trực tiếp cho mình link đó, hoặc các bạn smod như herobon, dr.thangtran... để xử lý.
Một lần nữa xin được cám ơn cu em ThiênTàiẨnGiật đã ủng hộ Pub cũng như có một bài viết rất hay. Pub rất cần những thành viên như em :D

ThiênTàiẨnGiật
01-12-2012, 08:13 PM
Bài viết hay lắm bạn. Nhưng xã hội thì có người này người nọ! Thế giới ảo cũng thế. Bạn nên góp ý với các bạn đó chứ dùng kiểu cách góp ý này mình nghĩ không khả thi đâu. Vì sao thì bạn tự hiểu

Thành viên 192,633 bạn thử nghĩ đơn thuần xem mem trong forum có 192,633 người ! Chỉ 10% mem trong forum vô ý thức thì làm sao mình có thể nói được hả bạn =((

ThiênTàiẨnGiật
01-12-2012, 08:15 PM
@ThiênTàiẨnGiật: rất cám ơn chú em đã có 1 bài viết rất hay và chính xác. Các comment trên fb thông thường cũng sẽ bị xóa nếu không đúng mực, tuy nhiên trên fb thì anh không quản lý nhiều đâm ra nhiều lúc cũng thiếu sót. Còn đối với forum, các comment bậy bạ, văng tục... này nọ thì chắc chắn là tài khoản đó anh sẽ khóa vĩnh viễn ngay lập tức. Nhưng đôi khi không thể đọc được hết các comment đâm ra cũng thường hay sót lại, đối với những trường hợp này, cu ThiênTàiẨnGiật hay các bạn member khác nếu bắt gặp có thể PM trực tiếp cho mình link đó, hoặc các bạn smod như herobon, dr.thangtran... để xử lý.
Một lần nữa xin được cám ơn cu em ThiênTàiẨnGiật đã ủng hộ Pub cũng như có một bài viết rất hay. Pub rất cần những thành viên như em :D

Vâng a ! Em nghĩ Pub nên lập riêng 1 topic để những member xem phim thấy những comment bậy bạ, k đúng phong tục tập quán, coppy link đó vào topic để BQT trong forum xử lý dễ dàng hơn :d ! Bên cạnh đó nếu muốn forum trong sạch thì phải cần sự cố gắng của tất cả member có ý thức chứ đội ngũ BQT mỏng thì làm sao q.lý đc gần 200k member ạ :d

Anh Quý VIP
10-12-2012, 09:16 AM

Theo ý kiến của tui là ko nên khóa TK VV mà chỉ khóa chat nó VV thôi ở toàn bộ pub.vn nó chỉ đc quyền xem phim mà chả thể làm những việc # như viết bài hay cmt ỏ nhắn tin cho bất kì ai :)) Chơi là thế là thột hết dám nghịch bậy =)) Đối với các bạn TT với TN bất cần đời phải thế cn mới sợ =)) chứ nói suông suông với khóa tk cũng vậy có 50k nó nạp cái # cũng thế :))