PDA

View Full Version : Samsung Smart TV bị lỗi phụ đề

demonhunter999
19-11-2012, 11:54 PM
Mấy hôm nay, từ đợt pub update lại, không còn nút xem online nữa mà hiện hẳn ra player xem phim luôn. Mình xem phim toàn bị nhanh phụ đề khoảng 5s. Phim nào cũng như vậy. Mình đã thử mọi cách: reset trình duyệt TV, cài đặt lại smart hub, clear history. cookie, F5 nhiều lần nhưng vẫn không được.Mong mod giải quyết hoặc ae nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Tks all

KonAir
20-11-2012, 12:03 AM
Cám ơn bạn đã thông báo, hiện mình chưa có kinh nghiệm với cái smartTV cho lắm, nhưng sẽ cố nghĩ ngay giải pháp tạm thời để xử lý việc này. Hi vọng là sẽ có 1 cao nhân nào đó xuất hiện và có kinh nghiệm với cái vụ này. Chứ hiện tại mềnh vẫn chưa có ý định mua smartTV nên ko có cái gì để thử :D

demonhunter999
20-11-2012, 09:30 AM
Tks ad. Mong ai khắc phục được tình trạng này thông báo để mọi người cùng biết

tu1102love
21-11-2012, 09:14 AM
Mấy hôm nay, từ đợt pub update lại, không còn nút xem online nữa mà hiện hẳn ra player xem phim luôn. Mình xem phim toàn bị nhanh phụ đề khoảng 5s. Phim nào cũng như vậy. Mình đã thử mọi cách: reset trình duyệt TV, cài đặt lại smart hub, clear history. cookie, F5 nhiều lần nhưng vẫn không được.Mong mod giải quyết hoặc ae nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Tks all

đúng rồi, mình cũng bị như vậy. TV nhà mình là Samsung serial 6 ES6800. Con nay chạy chip dualcore nên mạnh gấp đôi các con khác vậy mà vẫn bị tình trạng phụ đề chạy trước hình chạy sau từ 15~20s, xem phim rất là ức chế và khó hiểu vì lời thoại ko khớp vs hình.

Mạng mình vnpt Hải Phòng vào xem = laptop vẫn ngon lành, chỉ có TV là bị phụ đề chạy trước (tất cả các phim, trứoc đây hoàn toàn ko bị, hiện tượng này bị khoảng 2 tuần nay rồi)

reset trình duyệt TV, cài đặt lại smart hub, clear history. cookie,... đã làm hết nhưng ko đc... chỉ bị lệch phù đề khi xem phim tại PUB, các website xem phim khác vẫn bt => không phải do TV (và trước đây cũng ko bị hiện tượng này)

Rất mong Admin kiểm tra và sớm khắc phục, đảm bảo quyền lợi cho người sử dụng, cảm ơn!

demonhunter999
21-11-2012, 10:33 PM
Con cua minh cung ES6800 :D. Vay la loi giong nhau chu khong phai minh to. Neu ban biet duoc cach khac phuc nho bao' cho minh nhe. Tks

dinhphat1992
24-11-2012, 09:33 AM
dung vay, luc truoc khi chua nang cap thi hok bi, nang cap roi thi bi, hien gio minh cung bj tinh trang nhu vay, minh adang tra loi nhanh tren tv smar samsung