PDA

View Full Version : Khác account , tốc độ khác nhau ??????

haichungcn
07-11-2012, 11:58 PM
Đề nghị PUB xem lại vấn đề này .

Tại sao 2 account cùng đóng 1 mức phí như nhau, cùng chọn cụm server như nhau (server 6 FPT miền nam) , xem thử film trên cùng 1 máy thì account này coi ko hề bị đứng hay dừng ( để load) nhưng account kant8409 coi lại load chậm hơn rất nhiều , bị dừng để load liên tục ... xin hỏi sao lại có sự việc " phân biệt " này ???

Ko thể nào là đổ lỗi do mạng hay do máy vì 2 account test trên cùng một máy 1 mạng , 1 cấu hình cụm server nhưng cho ra 2 tốc độ khác nhau thấy rõ ...

Rất khó chịu vì đã tạo ra 2 nick - đóng tiền 2 lần cho 1 người thân nữa coi vậy mà tốc độ lại như vậy . Thử hỏi làm sao mà có thể coi film được với cái kiểu vài giây dừng load 1 lần như vậy ?

kant8409
09-11-2012, 11:09 AM
Yêu cầu được trả lời ? Vì với tốc độ hiện tại account kant8409 ko thể nào coi được film trừ khi ngồi chờ load trước rất lâu ...

KonAir
09-11-2012, 11:43 AM
Hôm qua mình nhớ là đã reply vào đây, không hiểu sao giờ lại mất tiêu :D, để mình trả lời lại:
Pub cam kết với bạn và tất cả các thành viên: KHÔNG CÓ CHUYỆN PHÂN BIỆT TỐC ĐỘ GIỮA CÁC TÀI KHOẢN. NẾU SAI BẠN MUỐN ĐỀN GÌ MÌNH CŨNG CHẤP NHẬN.
Chắc có sự nhầm lẫn hoặc sai sót gì đó thôi. Nếu được bạn gửi cho mình user và password 2 tài khoản mà bạn sử dụng để thử vào hòm thư inbox của mình nhé (nhớ là hòm thư inbox trên diễn đàn, không gửi vào đâu khác nhé). Mình sẽ kiểm tra và sẽ có giải đáp thỏa đáng cho bạn.