PDA

View Full Version : [ GÓP Ý ] vài tiện ích nên có tại PUB

duycongta
17-10-2012, 09:13 PM
Mình dạo qua vài trang web xem film online hiện nay ( xin phép không nêu tên vì lí do tế nhị ) thì thấy có vài tính năng rất hay như sau:

1/ Sau khi xem 1 bộ phim giữa chừng mà phải stop, thì lần sau vào sẽ xem tiếp theo không cần phải move forward, tiện ích này thật có ích khi xem phim bộ :th_87:

2/ Nên có Box yêu cầu phim, tuy không hoàn toàn 100% yêu cầu đều được đáp ứng nhưng chí ít PUB có thể hiểu được thành viên đang cần gì, muốn gì từ đó nâng cao chất lượng dịch vụ một cách tốt nhất.

3/ Thêm mục "Các bộ phim đã xem"

4/ Thêm mục trailer film, Poster , Screenshots khi vào chi tiết 1 phim nào đó - từ đó thành viên đánh giá được mức độ hấp dẫn của phim mà quyết định xem hay không ?

5/ Nâng cấp server phim mạnh hơn nữa, đôi khi xem tại PUB vẫn còn tình trạng giật ( hiếm khi )

6/ Thiết kết giao diện web trực quan hơn, hiện tại vẫn còn hơi đơn điệu và bất tiện

7/ Có lẽ điều mong mỏi nhất của tất cả các thành viên PUB là phim được up nhiều hơn, đa dạng hơn :th_31:

8/ Dù biết là không thể lường được, nhưng về lâu dài nên tránh chuyện bản quyền này nọ như một số trang web chết yểu đột ngột khác mà những thành viên đã mua tài khoản/khoai dài hạn bị thiệt thòi. :th_10:

Vài ý kiến trên chỉ là cá nhân chủ quan, tuy nhiên không ngoài nằm mong muốn PUB.vn ngày càng phát triển và hoàn thiện. Nếu điều gì không phải xin PUB bỏ qua cho.

Xin cám ơn PUB, dù sao PUB.vn vẫn là web cung cấp dịch vụ xem phim online tốt nhất hiện giờ mình được biết. Chúc PUB ngày càng thành công
:th_2:

KonAir
18-10-2012, 05:39 PM
Cám ơn bạn đã góp ý. Mình rất trân trọng những ý kiến bạn nêu trong bài góp ý này. Và chắc chắn mình sẽ nghiên cứu cũng như đưa các tính năng này lên Pub trong thời gian sớm nhất.

duongtunglam
23-10-2012, 08:27 AM
Mình xin góp ý thêm 1 chức năng nữa đó là Favorite Movies, để user có thể add các phim mình thích vào 1 list, có link nằm trên đầu trang (gần username cũng được) và có thể truy cập vào bất cứ lúc nào, nếu được vậy thì rất hay, đỡ phải tìm kiếm nhiều.

Ngoài ra chức năng số 1 chủ thớt nêu ra cũng rất cần thiết khi xem phim bộ.

Mong PUB xem xét và cải tiến website.