PDA

View Full Version : The Dark Knight Rises (Hiệp Sĩ Bóng Đêm Trỗi Dậy) (2012) HD Online Phụ Đề Việt - Anh

KonAir
14-10-2012, 11:11 PM
10151

huynguyen92
16-11-2012, 12:39 AM
kaka phim hay thưởng thức thôi nào tks PUB

m88vn
16-11-2012, 12:47 AM
Ngon lành cành đào rồi

pttung
16-11-2012, 12:49 AM
chờ mãi :v mai xem :x

devaild1990
16-11-2012, 12:51 AM
cho mai, thank

hgfhgfhhkj
16-11-2012, 12:54 AM
đang chán thì lại có hàng hot :))

uyenhong
16-11-2012, 12:56 AM
phim hay thì thôi rồi lun.thần tượng từ thủa nhỏ của minh đây rồi.phim hay cực kì.ko như siêu anh hùng đâu.hahahaha

babym0on1994
16-11-2012, 01:44 AM
Hàng về chiến tiếp... tốn thêm 157' ko ngủ được :th_118:

nickcao
16-11-2012, 01:55 AM
có đoạn bị mất phụ đề..

manhbecon
16-11-2012, 02:21 AM
Đang đêm chằn trọc nhớ gái không ngủ được :)) có phim hot để cầy yêu quá cơ :X

yeuthuy89
16-11-2012, 03:01 AM
hay:th_109:

Angel_Omin87
16-11-2012, 04:24 AM
Dù sao cũng phải nói mấy lời thật lòng về batman thế này. Batman là thể loại anh hùng cùi bắp nhất mà mình từng thấy, chắc bem nhau vs Rambo hay Lý Liên Kiệt đều sấp mặt. Kịch bản, kỹ xảo đều rất bình thường, nếu mình chấm thì cho 6 điểm. Hơn nữa 1 chi tiết là cái lão này có cái mặt nạ cùi bắp mà mỗi lúc đeo vào đều phải thở bằng miệng, để ý xem lúc nào đeo mặt nạ miệng cũng há thở phì phì :)). Thực lòng không hiểu phim này hay ở điểm nào trừ con moto chất nhất quả đất :|. Xin lỗi fan của batman vì những lời trên :)

huynguyen92
16-11-2012, 06:07 AM
phim này thu hơn 500 triệu USD đó bạn , đối với bạn chắc chỉ thích xem bắn súng nhiều là hay thôi àh. Phim hay ko phải là ở hết kỷ xảo mà là tình tiết phim từ các phần trước + nữa. Xin lỗi chắc bạn là người ko biết enjoy film rồi.

zinzin00xx
16-11-2012, 06:25 AM
Dù sao cũng phải nói mấy lời thật lòng về batman thế này. Batman là thể loại anh hùng cùi bắp nhất mà mình từng thấy, chắc bem nhau vs Rambo hay Lý Liên Kiệt đều sấp mặt. Kịch bản, kỹ xảo đều rất bình thường, nếu mình chấm thì cho 6 điểm. Hơn nữa 1 chi tiết là cái lão này có cái mặt nạ cùi bắp mà mỗi lúc đeo vào đều phải thở bằng miệng, để ý xem lúc nào đeo mặt nạ miệng cũng há thở phì phì :)). Thực lòng không hiểu phim này hay ở điểm nào trừ con moto chất nhất quả đất :|. Xin lỗi fan của batman vì những lời trên :)
Thế thì bạn chỉ hợp với mấy phim thiên về chân tay thôi hiểu chứ, xem p1 và p2 chưa ? giá trị nhân văn của seri the dark knight rất cao

hoangbachai
16-11-2012, 06:50 AM
pub troll mình pha này hơi bị thâm độc đấy nha :th_104::th_88: đang phê lòi kèn tự dưng đứt dây đàn yêu cầu bồi thường đê :((
p/s : phim quá đỉnh ... phải nói là ai bỏ lỡ 3 phần batman thì hơi phí đời người ( cả các phim khác của nolan cũng thế ) :D

vankhung
16-11-2012, 07:16 AM
Phần này thấy Batman có dc chút nổi bật hơn những nv khác, nhưng vẫn thích Joker ở phần 1 hơn

Anh Quý VIP
16-11-2012, 07:39 AM
Hàng nóng :))

huynguyen92
16-11-2012, 07:41 AM
part sau ai sẽ là batman ^.^

8hoangdung5
16-11-2012, 07:56 AM
Hàng đã về.

quanhoang
16-11-2012, 07:59 AM
beginning of Robin :))

rexcasanova
16-11-2012, 08:05 AM
Nolan ko thể nào từ bỏ serie Batman này đc, ko ai thay thế ổng để có thể hay hơn. Phần Batman sau chắc chắn sẽ có Robin (tay cảnh sát trẻ Blake). Coming soon .....

Megatron
16-11-2012, 08:21 AM
Đã fix đoạn cuối!

hungwsa
16-11-2012, 08:42 AM
^^ hay quá. Cuối tuần lại có phim Batman! Thanks Pub!

hathuonghp90
16-11-2012, 09:09 AM
Hay quá dời đất ơi. huhuhu Sứt ơi cám ơn Sứt. Sứt có thể up phim Bao Thanh Thiên trọn bộ được ko ???

ehung1990
16-11-2012, 09:37 AM
HOT quá đi PUB oi !!

vdngongoc
16-11-2012, 10:20 AM
Good good :x

vdngongoc
16-11-2012, 10:21 AM
Nolan ko thể nào từ bỏ serie Batman này đc, ko ai thay thế ổng để có thể hay hơn. Phần Batman sau chắc chắn sẽ có Robin (tay cảnh sát trẻ Blake). Coming soon .....

đề nghị gắn tag spoil đê :))

khoimap_cungduoc
16-11-2012, 10:42 AM
Thanks Pub !

killertyu12345
16-11-2012, 10:59 AM
đây là phần cuối cùng của serie The Darknight rồi thím à:| ko có phần sau đâu:|

duclam2909vn
16-11-2012, 11:00 AM
khoái mỗi cảnh thằng cầm bóng chạy . khi quay lại thì ......

bipbi9701
16-11-2012, 11:04 AM
nghe nói sẽ có phần tiếp theo của series này, vì cuối phần này Batman vẫn chưa chết, và anh cảnh sát Joseph Gordon thủ vai tìm đc vào hang bí mật của Batman, và có thể sẽ là nhân vật chính của phần tiếp theo

danielng
16-11-2012, 11:23 AM
Tại sao chỉ 8.8 nhỉ ? Anne Hathaway làm phim trở nên hay hơn so với cô người mèo bản gốc, phim này nội dung hay cực kỳ kinh khủng =))) ko giống như The Avenger...đặt đất trc =))

linhvanhl
16-11-2012, 11:36 AM
Hay thật. Cái kết quá hay. Batman vẫn sống nhưng sẽ quy ẩn với Batgirl :)). Blake sẽ là Batman của phần 3 :x

monster123
16-11-2012, 11:54 AM
bom bom hayyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy ai mà ko coi film này mà chê thì tự hỉu đi dẹp đừng coi film khác nữa mắc công phí

tieuvi
16-11-2012, 12:06 PM
Đây rồi, đợi mãi, chiến thôi !! :th_53:

motcaiten0
16-11-2012, 12:14 PM
Hót quá :))

uyenhong
16-11-2012, 12:27 PM
chắc ông này thuộc thể loai thích phim cục xúc rồi.ko biết xem P1,và P2 chưa.phát biểu câu xanh rờn quá,với lại chắc toàn xem cảnh đấm đá nên suy nghĩ thế là đúng rồi.khổ thật.xem phim ngoài chú ý đến màn hình và tiếg đọng còn phải dung đầu để suy nghĩ nhé :th_93:

muonmuacanonD60
16-11-2012, 12:37 PM
sao em thấy người dơi yếu yếu nhỉ =.= con chó nó cũng cắn rách chân được

muonmuacanonD60
16-11-2012, 12:37 PM
Hay thật. Cái kết quá hay. Batman vẫn sống nhưng sẽ quy ẩn với Batgirl :)). Blake sẽ là Batman của phần 3 :x

đừng nói nội dung trước a zai ơi =,=

dautolovely
16-11-2012, 12:47 PM
hàng về hàng về:x đợi mãi phim này:th_66:tks sứt iu nhá

nguyenminh1990
16-11-2012, 12:55 PM
Xem 3 phần của Bat Man đều hay

uyenhong
16-11-2012, 12:58 PM
chắc ông này thuộc thể loai thích phim cục xúc rồi.ko biết xem P1,và P2 chưa.phát biểu câu xanh rờn quá,với lại chắc toàn xem cảnh đấm đá nên suy nghĩ thế là đúng rồi.khổ thật.xem phim ngoài chú ý đến màn hình và tiếg đọng còn phải dung đầu để suy nghĩ nhé :th_93:

Angel_Omin87
16-11-2012, 01:08 PM
Không đâu bạn, mình cũng nghĩ là do không xem các phần trước nên xem cũng hơi khó hiểu, đồng ý là nó có giá trị nhân văn, nhưng xem 1 số tình tiết phải đánh giá là hơi chuối. Cho mình hỏi anh em thì ông Batman có gì nổi bật vậy?

warcraft14115
Bat man chua chet' @@ Why??? Super man cứu sao????

khoapro1002
bạn ah`, mình để ý thấy nick bạn có số 87, nhưng mình hi vọng nó mang ý nghĩa ngày 8/7 sinh nhật bạn hoặc điều gì khác chứ ko phải bạn sinh năm 87. 25t rồi mà phát biểu 1 câu như trên thì đúng là thiếu Iot quá.

tamanh233
16-11-2012, 01:17 PM
câu nói ưa thích của bạn này chắc là : đừng nghĩ , hãy dùng cơ bắp :))

Khấc
16-11-2012, 01:25 PM

cuồng ngôn :-??

p/s: hell

hellovirgo
16-11-2012, 01:39 PM
Hệ thống tự động lái của con tàu được Bruce sửa cách đây 6 tháng rồi, tức là thoát ra trước khi nổ.
3 phần phim này như một pho sử thi sống vậy, hay không để đâu hết chỗ nói. Chính thức thần tượng ông Chít Tốp Phơ Nô Nan

kulri
16-11-2012, 01:40 PM
thì ra bây giờ mới biết các hãng phim Hollywood bây giờ chú trọng vào nguồng góc của siêu anh hùng,giống như Spider man 4,cuối phim mới biết được người mèo với robin xuất hiện ra thế nào và "bat case" hehe,thanks Sứt Yêu

phamhoanges
16-11-2012, 01:57 PM
Bom tấn, xem ngoài rạp rồi vẫn muốn xem tiếp. Thank pub :x

Hug In PUB
16-11-2012, 01:59 PM
Phim về siêu anh hùng hay nhất mà mình từng xem. Hơn cả Spider man hay Avengers. Batman thể hiện một ý nghĩa hoàn toàn khác, thể hiện cách mà công lý đấu tranh với tội ác một cách hoàn toàn khác chứ không chỉ có những cảnh đánh nhau kĩ xảo đơn thuần. Em yêu Batman S2!

xuxipo
16-11-2012, 02:14 PM
có Jonny Trí Nguyễn đóng kìa . 32:22 :))

Ha_An
16-11-2012, 02:17 PM
(mặt nạ không phải cho cậu mà bảo vệ cho những người cậu yêu thương). Mình thích câu này

Master_KKD
16-11-2012, 02:40 PM
9821

.................................

danielng
16-11-2012, 02:46 PM
Sau khi xem phim, phải hít thở, 1 bộ phim quá choáng ngợp...không thể bùn ngủ hay lơ là dù chỉ 1 giây, không còn cảm giác buồn ngủ như phần 2, phim cuốn đi , thàng Bane ở phần này mạnh khủng khiếp, Catwoman (Anne Hathaway) quá đỉnh, kết nhất lúc ẽm cưỡi con xe 2 bánh quay ngang để đổi hướng quá đẹp !!! Đây mới là phim bom tấn hay nhất 2012, nội dung đỉnh của đỉnh, kỹ xảo ko quá phô trương như The Avengers nhưng rất đỉnh, diễn xuất rất tốt (toàn sao hạng A)...đỉnh của đỉnh...lúc Batman tái xuất nổi cả da gà...phim thế này chả trách coi ở rạp chiếu, người ta hú và vỗ tay rầm rầm...cảnh ấn tượng nhất là cảnh Bruce nhãy lên cái bậc trong nhà tù và cảnh Catwoman lái con 2 bánh lúc bẽ cua, xem phim đoán đúng được 1 người là Robin, đoán hụt lúc đầu phim khi Bruce nói với cô người hầu (Catwoman) là có quen 1 người rất quyền lực, tưởng cựu cảnh sát thì ra là chính anh (Batman)...Chấm điểm cho phim 10 (phim đầu tiên cho điểm 10)...đây đúng là cái kết bi tráng và hào hùng nhất cho Batman, nếu cái kết này cà chớn như phần 2 chắc sẽ có phần nữa, dù gì thì cũng mong có phần tiếp theo với sự góp mặt của Robin và Catwoman và Batman. Robin mới xuất hiện nên chắc chắn sẽ có 1 phim cho Robin (dù chỉ là đoán =]]) và 1 phim riêng cho Catwoman (có thể là lúc trước khi cô làm cho Bane)...còn phần Batman thì bộ phim đã kết lại quá đẹp và cái kết mở gần như ko có, hãy để Kỵ Sĩ Bóng Đêm là 1 tượng đài, và người đã "diễn" vai đó có thể được nghỉ ngơi, khôi phục là công ty, thành lập quỹ, giúp đỡ người khác, sống bên người yêu thương và làm vui lòng người quản gia tốt nhất thế giới của ông.
P/s: Không xem phí cả đời !!!

danielng
16-11-2012, 03:05 PM
Xem phim này phải cảm nhận = "cái đầu" nữa mới thấy nó hay. 3 Phim này doanh thu có gần 2.5 tỉ đô, phim nó dở như bạn nghĩ nên doanh thu có nhiêu đó thôi ;)) nếu muốn xem kỷ xảo, đánh đấm đơn thuần thì ko hợp vs phim này, phim này còn có nhân văn làm người xem sau khi xem vẫn nghiệm tại sao như thế, tại sao như vậy...và dùng "đầu" để cảm nhận, ko phải dạng xem xong là quên.

Ko phải batgirl =)) là Catwoman - Miêu Nữ đấy.

Không đâu bạn, mình cũng nghĩ là do không xem các phần trước nên xem cũng hơi khó hiểu, đồng ý là nó có giá trị nhân văn, nhưng xem 1 số tình tiết phải đánh giá là hơi chuối. Cho mình hỏi anh em thì ông Batman có gì nổi bật vậy?
Ông batman này biết hi sinh, khống chế nhược điểm của bản thân, sự sợ hãi, biết quan tâm người khác, biết hành động nhân văn hơn con người là ko giết (trong hoàn cảnh của Gotham đó), biết sửa sai, và nghe người khác nói...

p/s: trong các phim siêu anh hùng, batman là đơn giản nhất (là con người và hội tụ đủ các tính chất của ng tốt) và nội dung phim của batman rất nhân văn...
Điểm: 10

meogao222
16-11-2012, 03:15 PM
vẫn không hiểu sao Bruce thoát chết quả đấy nhỉ

phstiger
16-11-2012, 03:21 PM

vay thi bien di cho khac nhe,co phim coi mien phi ma con bai dat trich thuong ha,

Cafenewpeaks
16-11-2012, 03:25 PM
cho hoi minh dung mang cmc xem phim ma sao load 1 bo phim het 6h moi dc 1 bo la sao vay? mang minh dung la goi 4m.

hulico79
16-11-2012, 03:27 PM

Não rỗng toét =))! Vậy thì đúng là xem mấy phim đánh đấm chân tay không như là Biệt Đội Đánh Thuê đc rồi đó! Phim ngta còn có cả nội tâm nhân vật và cả 1 cốt truyện từ p1 đến phần này, và để lại những ý nghĩa mà mình nghiệm đc sau khi hết phim :)! AI như bạn " Thiên Thần Ố mìn " chỉ thích siêu anh hùng " bá đạo" đánh đâu thắng đó, sức mạnh của siêu nhân. Không đâu bạn :). Batman ( Bruce Wayne ) cũng chỉ là 1 người bình thường thôi :)... Nghĩ sao mà mang Rambo w Lý Niên Kiệt vào....

odaosmu
16-11-2012, 04:17 PM
dành cho bạn nào bảo Batman cùi bắp
http://www.boomtron.com/wp-content/uploads/2011/07/batman-jla.jpg
xem Justice League: Doom đi nhé ,có trên pub đấy ,1 mình anh ấy nghĩ ra cách khống chế toàn bộ thành viên của JL

Bạch Có Song
16-11-2012, 04:21 PM
Batman của chúng ta ôm hẳn bom nguyên tử lao ra biển mà ko chết sống dai kinh =)) mà đúng như bạn ở trên nói bat man có thể khống chế toàn bộ JL chỉ = bộ óc thôi đấy

untilyou_sky
16-11-2012, 04:36 PM

Bạn thích bá đạo à , đã thấy BM lên kế hoạch dự phòng tiêu diệt Jl chưa. Kỹ xảo à , thế mà còn ko có gì thì bạn đúng là....
Còn phim thì bọn mình thấy rất hay , hóa ra là phim dc 8,8 do bạn cho 6 còn bọn mình cho 9 đấy

kurusumasahi
16-11-2012, 04:40 PM
Đệt, video not found.

jerky
16-11-2012, 04:41 PM
ua sao batman con sog day ko hiu

hellovirgo
16-11-2012, 04:41 PM
thì ra bây giờ mới biết các hãng phim Hollywood bây giờ chú trọng vào nguồng góc của siêu anh hùng,giống như Spider man 4,cuối phim mới biết được người mèo với robin xuất hiện ra thế nào và "bat case" hehe,thanks Sứt Yêu

Không biết có phải Robin không hay là phiên bản tiếp theo của Batman vì chẳng thấy nói gì rõ, hơn nữa Robin có siêu năng lực thật mà.

hgfhgfhhkj
16-11-2012, 04:53 PM
Mình mà có cái xe của ông batman này thì đố cả bố cơ động :)) =))

tnthienbao
16-11-2012, 05:21 PM
Phim này hồi trước xem ở rạp hay cực kì.

cuopbien108
16-11-2012, 05:41 PM
Cảm xúc vẫn như lần đầu...phim hay quá ^^

nguyendangthai
16-11-2012, 06:01 PM
Phim hoành tráng quá!

daibanhbao
16-11-2012, 06:07 PM
Xem xong bộ phim ko thể ko cm! Trước khi CM ko thể ko đọc hết CM của các bạn đã viết trước!
Cám ơn rất nhiều bạn đồng quan điểm với mình là đây là 1 bộ phim nói riêng, trong 1 series nói chung về BATMAN của bác Chris. Nhấn mạnh bác CHris bởi bác k chỉ đơn thuần là đạo diễn, nhà SX cho phim mà còn là đồng sáng tạo kịch bản cho series - Điều làm nên sự đặc biệt và vượt qua hoàn toàn các phiên bản BATMAN trước đây!
Series này, và riêng tập phim này đều ko tỏ ra xuống phong độ chút nào từ ngày ra mắt năm 2003. (Nhiều bạn thấy phần 2 phim hơi nhàm - nhưng các bạn có thể bỏ thgian xem lại - sẽ thấy thực sự khác biệt) - Phần 2 của Series là một trong số ít bộ phim hành động làm cho khán giả xem tới lần thứ 4 thứ 5 vẫn ko hết cuốn hút. Nói thật bản thân mình xem xong phần 1 ko thể hiểu hết đc nội dung phim mà phải nghiền lại mới ngẫm đc cái đỉnh của bác đạo diễn - kịch bản.
Có nhiều người ít theo dõi phim ảnh, xem 1 vài tập hoạt hình hay 1 vài phần BATMAN xây dựng trong series khác trước đây (BATMAN vào vai do Geogre Clooney - Val kilmer & ....) thì sẽ có chút thất vọng vì ko thấy sự bá đạo của 1 siêu anh hùng mỹ!
Nhưng đây chính là điểm nhấn tạo nên sự khác biệt của Series này, và cũng là sự thành công rực rỡ cho nhà sản xuất.
Xin phép CM nội dung phim sau ^^ (đói rùi nghiền bộ này hao sức hơn mình tưởng :P)..

forever999
16-11-2012, 06:12 PM
film quá hay luôn :-O

khoai tay
16-11-2012, 07:26 PM
Dũng Nói Hay..!! Miễn Cải. ( Dũng có một khát khao trớ thành BatMan của Xóm)

daibanhbao
16-11-2012, 07:27 PM
Không biết có phải Robin không hay là phiên bản tiếp theo của Batman vì chẳng thấy nói gì rõ, hơn nữa Robin có siêu năng lực thật mà.
CHính là ROBIN đó bạn! Anh cảnh sát trẻ đó!
Đạo diễn, biên kịch rất tài tình khi đưa NV ROBIN vào series BATMAN lần này như thế. Bởi cái tin ROBIN đi kèm vs BATMAN là điều ai cũng biết và chờ sự xuất hiện của anh.
Phim lần này xây dựng ROBIN là ng bị cảm hóa bởi tinh thần BATMAN nên quyết tâm trở thành Hiệp Sĩ vì công lý sau tấm mặt nạ,BATMAN ko phải siêu năng lực thì tất nhiên ROBIN cũng là ng bình thường!

hoangbo1812
16-11-2012, 07:33 PM
1 kết thúc mở .thank pub

ducnam0801
16-11-2012, 07:50 PM
đoạn đánh nhau giữa 1 tá cảnh sát mình thấy ko mãn nhãn lắm , cả 2 phe ông nào cũng súng ống zắt người thế mà tất cả lao vào đấm nhau tay bo solo , ko thực tế lắm @@

daibanhbao
16-11-2012, 07:56 PM
Ôi quên ngợp vì phim quá tý quên! Cám ơn SỨT chia sẻ nhé ^^...!
Phim này có lẽ còn phải trên con số 8,8 by IMDB. Cách xây dựng tình tiết quá tài tình của đạo diễn.
1/ BATMAN (Dark Knight): Cũng chỉ là 1 con người bình thường với đủ diễn biến tâm lý hỉ nộ ái ố , có nỗi sợ, có lúc yếu đuối, thiếu quyết tâm, có lúc lầm lạc, có khi mâu thuẫn với chính mình. Nhưng cuối cùng vượt lên trên tất cả là tinh thần nghĩa hiệp, sẵn sàng hy sinh lợi ích, vật chất, danh dự bản thân để cứu rỗi mỗi gia đình còn có cơ hội được hưởng sự hạnh phúc (hơn là bản thân mình vs cái chết của cha mẹ). BATMAN chiến thắng được toàn bộ nỗi sợ thì cũng là lúc đầu óc của anh tỉnh táo nhất - tài sản lớn nhất của BATMAN được phát huy để chiến thắng những kẻ thù đông - mạnh và cuồng hơn mình.
2/ Catwoman: Một NV tiềm ẩn khả năng cực kì tài giỏi trong việc qua mặt kẻ khác, siêu trộm thông minh xinh đẹp. Từ một người coi trọng chủ nghĩa cá nhân, nhưng sâu trong tâm là sự nhiết huyết, bức xúc với cái xấu và mong muốn nhỏ nhoi có thể chống lại kẻ xấu - Và cô đã đc BATMAN nhìn ra được nội tâm và lôi vào con đường bảo vệ chính nghĩa. Trở thành trợ thủ đắc lực cho BATMAN và (có thể) là phu nhân ngài WAYNE chăng!
3/ Cảnh sát trưởng - Ủy viên Gordon: NHân vật xuất hiện từ phần đầu tiên và luôn là người đại diện công khai bảo vệ công lý cho thành phó GOTHAM, có những thứ ông phải đối diện còn khó khăn hơn BATMAN bởi ông luôn là người đứng ngoài sáng, chịu nhiều áp lực. Chi tiết rất hay chính là ngài cảnh sát trưởng này trở thành động lực tạo nên tư tưởng người hùng cho BATMAN (khi khoác áo choàng lên vai cậu bé vừa mất cha mẹ) rồi cũng chính là người đem tư tưởng này cho ROBIN (cuối phim - Ng dân biết ai cứu họ - ĐÓ là Batman).
4/ Mr.Fox: Nhân vật vừa thông minh vừa hài hước và đặc biệt quan trọng khi là người hỗ trợ đắc lực nhất cho BATMAN trong công cuộc cứu và bảo vệ người dân thành phố. BATMAN có thể hy sinh, nhưng Mr.Fox thực sự ko thể mất được. Ko có ông thì khó có thể có được anh hùng với đủ khả năng siêu phàm để bảo vệ thành phố.
5/ Mr.Alfred: Nhân vật lo lắng cho BATMAN nhất trong các phần, là nguồn cổ vũ tinh thần lớn cho người hùng GOTHAM, cũng là người luôn ở bên để nhắc nhở BATMAN khi a có lúc đi quá giới hạn (sức khỏe bản thân cũng như tư tưởng). Sự rút lui trong phần 3 của ông như 1 điều khẳng định cho thuyết "Anh hùng cô độc" và cũng là để BATMAN rơi xuống nơi sâu thẳm nhất - tối tăm nhất của tâm hồn - tinh thần. Để rồi 1 lần nữa "RISES" - bùng lên!
....
Những thú vị khác trong phim:
- Thằng cha thẩm phán của BANE lại là thằng xuất hiện ở cả 2 phần trước :))...
- Không rõ thằng BANE mặt nó bị làm sao vì ko cho nhìn ^^, chắc sợ các FAN nhỏ tuổi hãi hùng. Và chết cũng ko đc quay mặt lần cuối :))...
- Mình có thể k xem kĩ nhưng cái nhà tù, các cái dây đó sao tù nhân ko đu lên bằng dây để thoát nhỉ :D...
(Còn gì chỉ giáo mong các bạn share thêm để chia sẻ cái hay của phần 3 BATMAN này nhé)

gacon0613
16-11-2012, 08:50 PM
cốt truyện loi cuốn. . . hap dan từ dau den chan . . .wá đỉnh

minhieu_1995
16-11-2012, 08:51 PM
wá hay

hieudm123
16-11-2012, 09:12 PM
Joker vẫn là nhân vật phản diện hay nhất seri batman

knell741
16-11-2012, 09:57 PM
- Không rõ thằng BANE mặt nó bị làm sao vì ko cho nhìn ^^, chắc sợ các FAN nhỏ tuổi hãi hùng. Và chết cũng ko đc quay mặt lần cuối :))...
- Mình có thể k xem kĩ nhưng cái nhà tù, các cái dây đó sao tù nhân ko đu lên bằng dây để thoát nhỉ :D...
(Còn gì chỉ giáo mong các bạn share thêm để chia sẻ cái hay của phần 3 BATMAN này nhé)
Đoạn phút 138 sẽ thấy mặt của Bane

bj_so_lo_1
16-11-2012, 10:16 PM
Trích dẫn bài viết của daibanhbao View Post
- Thằng cha thẩm phán của BANE lại là thằng xuất hiện ở cả 2 phần trước ...
- Không rõ thằng BANE mặt nó bị làm sao vì ko cho nhìn ^^, chắc sợ các FAN nhỏ tuổi hãi hùng. Và chết cũng ko đc quay mặt lần cuối ...
- Mình có thể k xem kĩ nhưng cái nhà tù, các cái dây đó sao tù nhân ko đu lên bằng dây để thoát nhỉ ...
bó tay với bạn này , hay la cảm nghĩ của mỗi người bạn thấy phim hay hay là không hay mà nói nhiều thế

tien_bigti
16-11-2012, 10:50 PM
hay....1 kết thúc mở...người kế vị tiếp theo đã đc chọn

hellovirgo
17-11-2012, 12:02 AM
CHính là ROBIN đó bạn! Anh cảnh sát trẻ đó!
Đạo diễn, biên kịch rất tài tình khi đưa NV ROBIN vào series BATMAN lần này như thế. Bởi cái tin ROBIN đi kèm vs BATMAN là điều ai cũng biết và chờ sự xuất hiện của anh.
Phim lần này xây dựng ROBIN là ng bị cảm hóa bởi tinh thần BATMAN nên quyết tâm trở thành Hiệp Sĩ vì công lý sau tấm mặt nạ,BATMAN ko phải siêu năng lực thì tất nhiên ROBIN cũng là ng bình thường!

Trong cả comic lẫn phim thì batman là anh hùng được rèn luyện mà thành chứ không có siêu năng lực, còn robin thì có siêu năng lực chạy nhanh mà.

BBCin
17-11-2012, 12:17 AM
vừa xem vừa load khó chịu đừng hỏi :-<

cuongnetpro
17-11-2012, 12:59 AM
đoạn đánh nhau giữa 1 tá cảnh sát mình thấy ko mãn nhãn lắm , cả 2 phe ông nào cũng súng ống zắt người thế mà tất cả lao vào đấm nhau tay bo solo , ko thực tế lắm @@
Đoạn cảnh đó rất thực tế theo đũng diễn biến của phim mà bạn, cảnh đó nhấn mạnh đến 2 chữ thôi đó là ....TINH THẦN không sợ hy sinh.

daskwhy
17-11-2012, 01:17 AM
Nói thật là mình buồn ngủ khi xem cái film này, xem 3 lần mà không hết được bộ film. vì nó ==> quá chán (sorry, ý kiến cá nhân)

luvfancy
17-11-2012, 01:25 AM
10/10 . Bộ phim hay nhất tôi đc xem . Chỉ một từ duy nhất có thể diễn tả " Perfect " !

hungty_1986
17-11-2012, 01:33 AM
Ngồi xem cả buổi tối bộ phim quá tuyệt vời....

mrbig129
17-11-2012, 01:51 AM
phim hoành tráng.

ehung1990
17-11-2012, 02:03 AM
Phim có cái kết rất hay. Batman cũng chỉ là người và anh ấy cần được nghĩ ngơi. Đã đến lúc cho thế hệ mới.

tuanxuyen
17-11-2012, 02:59 AM
Ôi Anne Hathaway..... :th_71:

daibanhbao
17-11-2012, 03:21 AM
Trích dẫn bài viết của daibanhbao View Post
- Thằng cha thẩm phán của BANE lại là thằng xuất hiện ở cả 2 phần trước ...
- Không rõ thằng BANE mặt nó bị làm sao vì ko cho nhìn ^^, chắc sợ các FAN nhỏ tuổi hãi hùng. Và chết cũng ko đc quay mặt lần cuối ...
- Mình có thể k xem kĩ nhưng cái nhà tù, các cái dây đó sao tù nhân ko đu lên bằng dây để thoát nhỉ ...
bó tay với bạn này , hay la cảm nghĩ của mỗi người bạn thấy phim hay hay là không hay mà nói nhiều thế
Hix, mình cm theo cảm hứng về bộ phim thôi! Mình thì thấy hay, có ng thấy hay nói phim hay, mình muốn bàn luận thêm vs mọi ng về tình tiết của bộ phim nên viết nhiều! Có ng k thèm đọc, có ng sẽ đọc để bàn thêm! Bạn ko đọc hết các CM mà vào Reply mình hỏi mình thấy Hay hay là ko hay, có hơi quá đáng k nhỉ >"<

n0ob2401
17-11-2012, 03:51 AM
film quá hay.
nhưng vẫn thấy ức chế ở chỗ : mấy thằng loăng quăng cầm súng,lúc 1 mình ông batman lao vào sao ko đứng từ xa mà bắn lại còn chạy lại gần để lấy súng đánh vào người hoặc để bắn.hơi vô lý cái đoạn này.cả các film khác.ức chế ko bik nói sao :|

Western
17-11-2012, 04:13 AM
Phần nào là phần có Two Face nhỉ :(

keeng26
17-11-2012, 04:34 AM
Đúng là siêu phẩm!

Dior92
17-11-2012, 05:10 AM
Like mạnh ! xem rạp rồi ! xem lại vẫn hay đáng đồng tiền bát gạo :))

mayen
17-11-2012, 05:28 AM
đáng ra không nên dịch "ta đến đây giết mi!" phải là "ta đến đây để chặn mi lại!" mới đúng bản chất của Batman :th_127:. Batman xưa nay chủ nghĩa là đem kẻ xấu ra công lý xử xét chứ không giết người :th_79:

lehuuha123
17-11-2012, 07:06 AM
ai xem rạp về củng kêu batman chết :th_23:. hơi thất vọng. mà xem xong thì thấy hú hồn :th_80:

8hoangdung5
17-11-2012, 07:25 AM
Thằng Bane trong film gì 2 anh em đánh nhau giành tay đấu vô định thế giới, xem cái phong cách nhìn là bit. thích.

sam11
17-11-2012, 07:33 AM
Pub ơi còn thiếu phần 2 "The dark knight 2008" của series phim này , pub post lên để xem luôn 3 phần cho hay nha Pub , tks !!!

magica
17-11-2012, 08:58 AM
cuối cùng Batman chết ah:|

xxdeathxx
17-11-2012, 09:05 AM
hay Robin đã xuất hiện, vậy là sẽ còn nữa haha

vodanhkhach
17-11-2012, 09:24 AM
Pub ơi còn thiếu phần 2 "The dark knight 2008" của series phim này , pub post lên để xem luôn 3 phần cho hay nha Pub , tks !!!

có lâu rồi mà bạn

vodanhkhach
17-11-2012, 09:41 AM
film quá hay.
nhưng vẫn thấy ức chế ở chỗ : mấy thằng loăng quăng cầm súng,lúc 1 mình ông batman lao vào sao ko đứng từ xa mà bắn lại còn chạy lại gần để lấy súng đánh vào người hoặc để bắn.hơi vô lý cái đoạn này.cả các film khác.ức chế ko bik nói sao :|
Nguyên tắc của Batman là No Gunfire, No Killing, cho dù đó là bọn tội phạm

konchuotngu
17-11-2012, 09:56 AM
Batman never die =))
Dự là phần sau sẽ có cả Robin. Robin đẹp zai :x
Xem xong tự hiểu vì sao Robin rời bỏ lực lượng cảng sát để đến với Batman :x
Cuối cùng kết nhất vẫn là nàng mèo Anne Hatthaway :x Người đẹp sexy :x Mắt ướt gợi tình =))

uzukiharain
17-11-2012, 10:36 AM
Bane.Joker. ĐÃ CHIẾN THẮNG. NHƯNG.SẼ CÓ MỘT BATMAN KHÁC>>>>>>>>>>>>PHIM HAY :D

Tùng Hương
17-11-2012, 11:09 AM
hàhàhà đang chán thì lại có hàng ngon cầy r... Thank PUB anh Sứt

Cardinduong0201
17-11-2012, 11:40 AM
hy vọng đang coi film ko có thàng khùng nào chạy vô rút súng ra bắn >"<
P/S thanks lắm lắm pub :X:X

tuanchansonghp92
17-11-2012, 01:42 PM
tuyệt phẩm Người Dơi :))

trainerhaden
17-11-2012, 03:12 PM
Gary Oldman => REZNOV \m/

fred
17-11-2012, 03:14 PM
Joseph Gordon Levitt :x

minhtran1991
17-11-2012, 03:36 PM
thanks pub.. định đi chơi với gái mà vì pub + bat man ríes nên nghĩ lại..

minhtran1991
17-11-2012, 03:51 PM
bạn thử lên google bấm "bat man + cat woman porn" hoặc "bat man lộ hàng" đi..về cơ bắp, kĩ thuật,kỹ xảo,kịch bản,kết cấu và ấn tượng sẽ như bạn mong đợi.. mình nghĩ bạn phù hợp hơn với thể loại đó.. chứ bạn cm thế này mình cũng ko biết đỡ = j` !!!

thienphuchm
17-11-2012, 06:41 PM
Không có ý gì nhưng mà lúc Bane chiếm thành phố, đuổi người giàu khỏi nhà, tuyên bố bình đẳng, đấu tố này nọ, làm mình liên tưởng tới cái mà ai cũng biết là gì ấy :th_77:

uzukiha
17-11-2012, 08:12 PM
Batman, I'm following you

kisilannhan_dn
17-11-2012, 09:16 PM
film hay , thích cái kết phim :)

anhku1501
17-11-2012, 09:31 PM
Originally Posted by Angel_Omin87 View Post
Dù sao cũng phải nói mấy lời thật lòng về batman thế này. Batman là thể loại anh hùng cùi bắp nhất mà mình từng thấy, chắc bem nhau vs Rambo hay Lý Liên Kiệt đều sấp mặt. Kịch bản, kỹ xảo đều rất bình thường, nếu mình chấm thì cho 6 điểm. Hơn nữa 1 chi tiết là cái lão này có cái mặt nạ cùi bắp mà mỗi lúc đeo vào đều phải thở bằng miệng, để ý xem lúc nào đeo mặt nạ miệng cũng há thở phì phì . Thực lòng không hiểu phim này hay ở điểm nào trừ con moto chất nhất quả đất . Xin lỗi fan của batman vì những lời trên

Mình thấy bạn ko hợp với những bộ film được đánh giá cao về nhiều góc cạnh thỳ phải.......
Ps: não bạn hơi phẳng.....^^!....sr nhóe.....

hoangbao00
17-11-2012, 10:00 PM
MÀY ... cả cuộc đời chỉ thích hợp với thể loại phim "xem xong xoá" mà thôi.
MÀY ... chỉ xem phim bằng mắt và lỗ tai, còn não thì chắc đang ngủ hoặc có thể ko hoạt động.!!!
Phim của Christopher Nolan bị mất giá trị khi có những khán giả như ... MÀY
và MÀY ... thật sự wá nguy hiểm khi khiến tao phải lần đầu tiên bình luận sau hơn 9 tháng xem phim trong pub.!!!

KonAir
17-11-2012, 10:08 PM
và MÀY ... thật sự wá nguy hiểm khi khiến tao phải lần đầu tiên bình luận sau hơn 9 tháng xem phim trong pub.!!!

Bá đạo quá, khiến mình bắt buộc phải ấn thanks :))

killertyu12345
17-11-2012, 10:27 PM
Phim của Nolan ko dành cho những thằng ngu si não phẳng như m:-j
những ngu như m thì chỉ nên xem JAV dành cho mấy e trẻ trâu mới lớn thôi:-j
ko phải tự nhiên mà điểm IDMB của nó đc 8.8 thằng ngu ạ:-j

luvfancy
17-11-2012, 11:13 PM

BẠN CHỈ XEM ĐC NHỮNG PHIM " MÌ ĂN LIỀN , ĂN NHANH THÔI " . Bạn hiểu câu nói " ai cũng có thể làm anh hùng " không ? . Ám chỉ không phải có siêu năng lực mới có thể làm anh hùng , cốt yếu là ở tư tưởng , niềm tin vào công lý gạt bỏ lợi ích cá nhân hi sinh vì người khác .
Bạn coi phim nhìn vào đánh đấm , thì xem mấy phim võ thuật trung quốc , or mấy phim cường điệu hóa lên nhé ( nhân vật chính 1 chọi 100 ) . Bạn chê nhưng hàng ngàn người khen thì chỉ chứng tỏ đầu óc của bạn có vấn đề thôi .

myloveha_90
17-11-2012, 11:22 PM

Quá khó chịu vì một đứa như bạn...
Xem phim k phải chỉ chăm chăm kĩ xảo là đc, giống như Transformer đấy, kĩ xảo ầm ầm ra mà điểm thấp tè =)))))). Xem phim cũng giống như chơi game vậy, 1 game đc đánh giá cao quan trọng nhất vẫn là gameplay chứ k phải graphics; và một bộ phim đc đánh giá cao dựa trên nội dung, tình tiết của nó là chính chứ k phải mấy cái kĩ xảo như bạn nói :)

Btw, người như bạn k nên xem những bộ phim đòi hỏi phải suy nghĩ & triết lý một chút =)))))

n0ob2401
18-11-2012, 12:27 AM
ý mình là cái bọn kia bắn BATMAN chứ ko phải BATMAN bắn.bọn nó cả đàn sao ko bắn đi lại còn chạy chạy xong bị BATMAN nó thụi cho.hợ

jamesbryant10
18-11-2012, 01:21 AM

Dù sao thì bạn cũng đã nổi tiếng. Chúc mừng bạn. Cũng phải chia sẻ là cách nói của bạn làm mình liên tưởng đến việc bạn thích coi hoạt hình, mở HBO xem phim cho vui, đam mê siêu anh hùng kiểu mấy e học sinh. Liệu bạn đủ 18 chưa mà làm anh hùng bàn phím pro thế.

cucom12345
18-11-2012, 03:07 AM
it's incredible....Lúc đầu mình khá buồn vì tưởng người dơi chết n xem hết kết thúc thì đúng là quá hoàn hảo....buộc mình phải cmt ,k biết khen thế nào hơn nữa:D phim rất hay!

Ps. Còn thằng sinh năm 87 chê batman ở trên chắc là bị mù chữ khiếm thị,hay thiểu năng trí tuệ gì đó,buồn thay...

vhdtung
18-11-2012, 03:08 AM
Đùa chứ fim hay value thật :( k biết có fần nào nữa k :(

soidien44
18-11-2012, 03:23 AM
Trích dẫn bài viết của Angel_Omin87
Dù sao cũng phải nói mấy lời thật lòng về batman thế này. Batman là thể loại anh hùng cùi bắp nhất mà mình từng thấy, chắc bem nhau vs Rambo hay Lý Liên Kiệt đều sấp mặt. Kịch bản, kỹ xảo đều rất bình thường, nếu mình chấm thì cho 6 điểm. Hơn nữa 1 chi tiết là cái lão này có cái mặt nạ cùi bắp mà mỗi lúc đeo vào đều phải thở bằng miệng, để ý xem lúc nào đeo mặt nạ miệng cũng há thở phì phì . Thực lòng không hiểu phim này hay ở điểm nào trừ con moto chất nhất quả đất . Xin lỗi fan của batman vì những lời trên

sr moi ng, tui k biet trich dẫn nen copy -paste. Thuc su mà nói thì trình của 1 bộ óc sieu phàm như Angel_Omin87 thì làm sao mà hieu dc y ngia cua cả bộ phim, Batman lan nay lam lai fai xem di xem lai nhieu lan moi hieu dc y nghia cua bộ fim dó hỡi nhà phê bình có bộ oc sieu phàm Angel_Omin87 ạ !!!!!

soidien44
18-11-2012, 03:24 AM
it's incredible....Lúc đầu mình khá buồn vì tưởng người dơi chết n xem hết kết thúc thì đúng là quá hoàn hảo....buộc mình phải cmt ,k biết khen thế nào hơn nữa:D phim rất hay!

Ps. Còn thằng sinh năm 87 chê batman ở trên chắc là bị mù chữ khiếm thị,hay thiểu năng trí tuệ gì đó,buồn thay...

9 xác, kết thúc quá hay đến nỗi mình sởn gai óc , thật sự rất hay ^^

soidien44
18-11-2012, 03:27 AM

cái đoạn ông Lucius kiểm tra auto pilot của chiếc The Bat thì 2 ông kĩ sư nói nó dc fix 6 tháng trước là nghi nghi Batman còn sống rồi ^^

myloveha_90
18-11-2012, 03:54 AM

Không phải Batgirl mà là Catwomen nhé.
Và k phải Blake là Batman, Blake là Robin ^^

myloveha_90
18-11-2012, 03:56 AM

Không biết thì đừng nói tiếng Anh nhé bạn...Batcave not Batcase...

Ngocson007
18-11-2012, 04:02 AM
1 bộ phim cân bằng dc 2 mảng nghệ thuật và giải trí...đúng vs điểm imdb 8.8

myloveha_90
18-11-2012, 04:05 AM
Ôi quên ngợp vì phim quá tý quên! Cám ơn SỨT chia sẻ nhé ^^...!
Phim này có lẽ còn phải trên con số 8,8 by IMDB. Cách xây dựng tình tiết quá tài tình của đạo diễn.
1/ BATMAN (Dark Knight): Cũng chỉ là 1 con người bình thường với đủ diễn biến tâm lý hỉ nộ ái ố , có nỗi sợ, có lúc yếu đuối, thiếu quyết tâm, có lúc lầm lạc, có khi mâu thuẫn với chính mình. Nhưng cuối cùng vượt lên trên tất cả là tinh thần nghĩa hiệp, sẵn sàng hy sinh lợi ích, vật chất, danh dự bản thân để cứu rỗi mỗi gia đình còn có cơ hội được hưởng sự hạnh phúc (hơn là bản thân mình vs cái chết của cha mẹ). BATMAN chiến thắng được toàn bộ nỗi sợ thì cũng là lúc đầu óc của anh tỉnh táo nhất - tài sản lớn nhất của BATMAN được phát huy để chiến thắng những kẻ thù đông - mạnh và cuồng hơn mình.
2/ Catwoman: Một NV tiềm ẩn khả năng cực kì tài giỏi trong việc qua mặt kẻ khác, siêu trộm thông minh xinh đẹp. Từ một người coi trọng chủ nghĩa cá nhân, nhưng sâu trong tâm là sự nhiết huyết, bức xúc với cái xấu và mong muốn nhỏ nhoi có thể chống lại kẻ xấu - Và cô đã đc BATMAN nhìn ra được nội tâm và lôi vào con đường bảo vệ chính nghĩa. Trở thành trợ thủ đắc lực cho BATMAN và (có thể) là phu nhân ngài WAYNE chăng!
3/ Cảnh sát trưởng - Ủy viên Gordon: NHân vật xuất hiện từ phần đầu tiên và luôn là người đại diện công khai bảo vệ công lý cho thành phó GOTHAM, có những thứ ông phải đối diện còn khó khăn hơn BATMAN bởi ông luôn là người đứng ngoài sáng, chịu nhiều áp lực. Chi tiết rất hay chính là ngài cảnh sát trưởng này trở thành động lực tạo nên tư tưởng người hùng cho BATMAN (khi khoác áo choàng lên vai cậu bé vừa mất cha mẹ) rồi cũng chính là người đem tư tưởng này cho ROBIN (cuối phim - Ng dân biết ai cứu họ - ĐÓ là Batman).
4/ Mr.Fox: Nhân vật vừa thông minh vừa hài hước và đặc biệt quan trọng khi là người hỗ trợ đắc lực nhất cho BATMAN trong công cuộc cứu và bảo vệ người dân thành phố. BATMAN có thể hy sinh, nhưng Mr.Fox thực sự ko thể mất được. Ko có ông thì khó có thể có được anh hùng với đủ khả năng siêu phàm để bảo vệ thành phố.
5/ Mr.Alfred: Nhân vật lo lắng cho BATMAN nhất trong các phần, là nguồn cổ vũ tinh thần lớn cho người hùng GOTHAM, cũng là người luôn ở bên để nhắc nhở BATMAN khi a có lúc đi quá giới hạn (sức khỏe bản thân cũng như tư tưởng). Sự rút lui trong phần 3 của ông như 1 điều khẳng định cho thuyết "Anh hùng cô độc" và cũng là để BATMAN rơi xuống nơi sâu thẳm nhất - tối tăm nhất của tâm hồn - tinh thần. Để rồi 1 lần nữa "RISES" - bùng lên!
....

Thẩm phán chính là Scarrow đó bạn, một trong những villain nổi tiếng của Batman ^_____^

myloveha_90
18-11-2012, 04:09 AM
Phần 2 bạn ơi, Harvey Dent chính là Two Face mà ^^. Chuyên gia flip coin để quyết định sinh tử người khác :D, và mặt nó bị cháy đúng 1/2 ^^

daibanhbao
18-11-2012, 12:21 PM
ai xem rạp về củng kêu batman chết :th_23:. hơi thất vọng. mà xem xong thì thấy hú hồn :th_80:
Ừ ko hiểu sao ai đi xem rạp cũng nói thể nhỉ! Chắc do xu hướng đứng dậy sớm lấy xe cho đỡ đông! Hoặc rạp cắt chăng??

daibanhbao
18-11-2012, 12:27 PM
ý mình là cái bọn kia bắn BATMAN chứ ko phải BATMAN bắn.bọn nó cả đàn sao ko bắn đi lại còn chạy chạy xong bị BATMAN nó thụi cho.hợ
Có lý cả chứ k phải vô lý những tình huống đó trong phim hành động đâu bạn ạ!
Riêng trong BATMAN cảnh đó thì bên BANE lính đã xả hết đạn có thể xả cho tới khi cảnh sát áp sát, trước đó đã xả cho 1 số cảnh sát nằm đường rùi đó.
Khi BATMAN xuất hiện chiến BANE là lúc tất cả đã áp sát nhau, sẽ ko ai dùng súng bắn nữa vì dù là cảnh hay tội phạm đều có 1 điểm tương đồng là ko thể bắn nhầm đồng đội. Khi giáp lá cà rồi thì súng ko còn tác dụng nữa, sẽ phải dùng dao, lê, vật sát thương khác, thằng nào ko có thì đem báng súng ra gõ. Lý do vì sao súng trường VN có lưỡi lê đó (người ít, đồ kém Pháp Mỹ nên chiến du kích giáp lá cà mới chống đc).

s.k
18-11-2012, 12:27 PM
đúng rồi đấy, bản ở rạp ko có đoạn cuối

nguyenthetanbn123
18-11-2012, 02:00 PM
Đề nghị pub khắc phục nhanh lỗi mạng VNPT xem rất dựt.đến đoạn hay khó chịu quá.

Ngocson007
18-11-2012, 03:23 PM
(1) Phim hay, kỹ xảo,âm nhạc của hãng Warner Bros thì ko có j phải bàn rồi,...Nhưng thực sự là coi đến khúc giao đấu của Batman vs Bane thì hơi thất vọng và bất ngờ vì lúc này Batman quá yếu,đánh quá chậm,nặng nề và còn bị bầm dập thê thảm gãy lưng như 1 con chó:))Nhưng hãy khoan...đây mới chính là ý đồ mà đạo diễn, kịch bản cố tình muốn làm khán giả thất vọng,đưa khán giả chìm xuống sự thất vọng tột cùng đó làm đòn bẩy để xây dựng từ 1 hình ảnh batman thảm bại bằng ý chí và nghị lực, nỗi sợ hãi để "trỗi dậy" đúng như cái tên của bộ phim,và cug thông cảm vì Batman lúc ấy mới "khai giảng" sau 1 thời gian "nghỉ hè"...lúc cuối thấy batman trở lại cùng bộ áo,dàn xe khủng để quay lại bắt Bane cảm giác sướng vkl :))..đó là sự thành công trong ý đồ của đạo diễn...Chắc chắc những fan thích thể loại anh hùng vs hình tượng đánh đâu thắng đó thì ko hợp lắm vs phim này,nên trước khi xem cần hiểu rõ về Batman..là 1 ng bình thường nhưng dc trang bị 1 hệ thống tối tân,hành động vs nguyên tắc ko bao giờ giết kẻ thù mà chỉ bắt sống xét xử bằng công lý.
(2) Ko rõ 1 điều là Batman này đã ngủm chưa (vì có 1 đoạn anh nói là "ai cug có thể là ng dơi") kết hợp vs đoạn cuối ku cảnh sát kia bc vào hang động r dơi bay ra, sau đó đứng trên 1 cái bật...>> phải chăng nếu Batman đã chết thì ku cảnh sát đó chính là người thay thế Batman tiếp theo???..kết hợp vs đoạn ku cảnh sát vứt bỏ huy hiệu và rời khỏi ngành cảnh sát...1 cái kết úp mở làm cho ng xem tò mò về phần tiếp theo...1 bộ phim cân bằng dc 2 mảng nghệ thuật và giải trí...đúng vs điểm imdb 8.8

dautolovely
18-11-2012, 05:36 PM
(1) Phim hay, kỹ xảo,âm nhạc của hãng Warner Bros thì ko có j phải bàn rồi,...Nhưng thực sự là coi đến khúc giao đấu của Batman vs Bane thì hơi thất vọng và bất ngờ vì lúc này Batman quá yếu,đánh quá chậm,nặng nề và còn bị bầm dập thê thảm gãy lưng như 1 con chó:))Nhưng hãy khoan...đây mới chính là ý đồ mà đạo diễn, kịch bản cố tình muốn làm khán giả thất vọng,đưa khán giả chìm xuống sự thất vọng tột cùng đó làm đòn bẩy để xây dựng từ 1 hình ảnh batman thảm bại bằng ý chí và nghị lực, nỗi sợ hãi để "trỗi dậy" đúng như cái tên của bộ phim,và cug thông cảm vì Batman lúc ấy mới "khai giảng" sau 1 thời gian "nghỉ hè"...lúc cuối thấy batman trở lại cùng bộ áo,dàn xe khủng để quay lại bắt Bane cảm giác sướng vkl :))..đó là sự thành công trong ý đồ của đạo diễn...Chắc chắc những fan thích thể loại anh hùng vs hình tượng đánh đâu thắng đó thì ko hợp lắm vs phim này,nên trước khi xem cần hiểu rõ về Batman..là 1 ng bình thường nhưng dc trang bị 1 hệ thống tối tân,hành động vs nguyên tắc ko bao giờ giết kẻ thù mà chỉ bắt sống xét xử bằng công lý.
(2) Ko rõ 1 điều là Batman này đã ngủm chưa (vì có 1 đoạn anh nói là "ai cug có thể là ng dơi") kết hợp vs đoạn cuối ku cảnh sát kia bc vào hang động r dơi bay ra, sau đó đứng trên 1 cái bật...>> phải chăng nếu Batman đã chết thì ku cảnh sát đó chính là người thay thế Batman tiếp theo???..kết hợp vs đoạn ku cảnh sát vứt bỏ huy hiệu và rời khỏi ngành cảnh sát...1 cái kết úp mở làm cho ng xem tò mò về phần tiếp theo...1 bộ phim cân bằng dc 2 mảng nghệ thuật và giải trí...đúng vs điểm imdb 8.8
bạn chưa xem hết phim hả:th_46:đoạn cuối phim có cảnh batman với catwoman ở quán cafe của ông quản gia Alfred đó thôi

dautolovely
18-11-2012, 05:37 PM
phải nói là phim cực kì cực kì hay:th_3:

daibanhbao
18-11-2012, 05:49 PM
Mình có đóng góp chút CM của bạn:
- Nếu xem hết phim thì sẽ biết chắc là BATMAN chưa chết. (Có lẽ bạn xem ở rạp chăng?!) Vì máy bay có hệ thống lái tự động do chính BATMAN lắp đặt lại, nếu a ko ra ngoài và chỉ lao đi hy sinh vô ích chứng tỏ a rất ngâu.
- Nhà SX đã tuyên bố bộ series BATMAN lần này khép lại sau 3 phần, bên Mỹ nhà SX đã bán ra thị trường bộ trọn bộ 3 đĩa + 1 đĩa bonus cảnh hậu trường phim - Kèm theo cho người mua là mô hình chiếc mặt nạ bị vỡ của BATMAN. (Thế nên có làm tiếp thì có lẽ sẽ làm thêm phần BONUS thêm về ROBIN hoặc CATWOMAN).
- Cậu cảnh sát ko phải ai khác chính là ROBIN, người hỗ trợ đắc lực trong mọi phiên bản BATMAN trước đây. Ko phải là BATMAN ver2. RÕ ràng mọi ng nghĩ BATMAN đã tới lúc nghỉ ngơi là suy nghĩ của mỗi ng. Nhưng đạo diễn ko hẳn có ý đó, BATMAN có thể ở bất cứ đâu, làm gì, ra sao, nhưng một khi GOTHAM có chuyện a sẵn sàng trở lại, lúc đó sẽ sát cách cùng ROBIN hoặc 1 số NV khác nữa bảo vệ thành phố! (Đạo diễn - kịch bản của 2 ae nhà NOLAN đã lái đi sự xuất thân, nguồn gốc của các NV phụ quanh BATMAN : Nhưng ko ai chuối tới nỗi xây dựng 1 BATMAN ver2 mà lấy tên là ROBIN đâu)...
- Còn câu "Ai cũng có thể là người dơi" vì BATMAN ko làm mọi thứ vì mình, vì cảm giác mãn nguyện làm anh hùng để mọi ng nhớ đến, miễn ai đứng lên bảo vệ thành phố đều có thể là người dơi. (Phần 2 có nhiều người dơi lắm ^^ - đoạn đầu ý)

titdyland
18-11-2012, 10:51 PM
theo mình xem trong rạp thì BATMAN không chết, sau đó còn gặp lại ông quản gia ở 1 cái quán cafe mà ông quản gia ước sẽ nhìn thấy anh ý trong đoạn nói truyện trước...

sole_husband
18-11-2012, 11:04 PM
Xem phim thì hay, nhưng tâm đắc nhất là với "nhóm dịch 3some"" đấy!

Nguyen Nang Hung
18-11-2012, 11:53 PM
Bạn nào nói ở rạp không có đoạn cuối chứng tỏ các bạn giống với số đông những người xem rạp đến đoạn ở mộ đứng dậy đi về hết không chịu ngồi lại xem mình xem ở rạp thấy đầy đủ hết và mình đã từng tiết lộ 1 phần đoạn kết và bị admin cảnh cáo ,nói chung phim hay xem đi xem lại vẫn hay nhưng chống chỉ định với mấy chú trẻ trâu và não phẳng

trustnon
19-11-2012, 12:28 AM
Theo mình đoán thì nếu bác Nolan có làm típ phần sau sẽ ko làm Robin mà làm Nightwing, trog film có cái bỉu tượng của Nightwing lun :D Vì theo như NXS film thì đây là phần cúi như zj thì BAtman có thể ko xuất hiện nữa nếu làm phần típ theo là Robin thì BAtman phải có mặt Vì 2nv luôn luôn song hành cùng nhau!

danchoidixedap
19-11-2012, 02:31 AM
phim quá hay không còn j phải bàn ! Christopher Nolan + Christian Bale thì quá hoàn hảo !

cd10qm1
19-11-2012, 10:48 AM
k có link dow nhỉ

sangsach17
19-11-2012, 11:11 AM
theo mọi người tại sao phim này hay mà sao bị cấm chiếu ở bắc Mĩ trong một thời gian ?????

dautolovely
19-11-2012, 11:23 AM
theo mọi người tại sao phim này hay mà sao bị cấm chiếu ở bắc Mĩ trong một thời gian ?????

bạn không nghe thời sự hả:th_75:hôm phim này công chiếu đã có sự kiện vụ xẩ súng bắn chết 12 người và nhiều người khác bị thương đó:th_67:bạn lên google mà search tìm hiểu cho rõ

dautolovely
19-11-2012, 11:24 AM
công nhận phim hay có khác bao nhiêu là cmt:th_57:

ckipckak
19-11-2012, 11:58 AM
lạ nhờ nút xem phim đâu r

danielng
19-11-2012, 12:33 PM
Không phải Batgirl mà là Catwomen nhé.
Và k phải Blake là Batman, Blake là Robin ^^

Ý bạn ý là tưởng Blake là Batman ở phần 3 và Catwoman ko phải catwomen (woman chỉ số ít, women là số nhiều) ;))

kt_baby_boy
19-11-2012, 12:53 PM
nói thật là k nên comment nhiều, muốn biết phim như thế nào thì xem thì biết. túm lại 1 câu là .. phim rất là hay :x :X

alice152
19-11-2012, 01:15 PM
Kết em siêu trộm quá, người đẹp sexy vãi lúa :d

PortgasDAce
19-11-2012, 02:35 PM
thanks pub....phim hay quá...tuyệt vời....kết thúc 1 huyền thoại :)

nh0c91
19-11-2012, 03:47 PM
Diễn viên chính Thế là chết à :|
Không đùa đấy chứ.

onepiecevn
19-11-2012, 03:58 PM
cái đoạn 17:34 -> 17-40 bị lỗi :th_124: thằng kia nó đấm mà đếch thấy tay đâu :th_116:

onepiecevn
19-11-2012, 05:31 PM
Không đùa đấy chứ.

Bạn xem lại phim đoạn cuối nhá!! Bruce nó cài chế độ lái tự động chứ nó ko lái :th_11: Nó muốn sống ẩn dật vs con "Cat Man" ấy mà:th_84:

ParuYoo
19-11-2012, 05:55 PM
Không đùa đấy chứ.

Uầy bạn này không xem kĩ à. Đoạn cuối không thấy anh ấy ngồi uống cafe với bạn gái sao =))

Còn sự nghiệp batman chắc giao lại cho anh cảnh sát kia.

manhdat770
19-11-2012, 07:15 PM
Nếu đây đã là phần cuối mình thiết nghĩ nên để Batman chết trong lúc nổ bom thì hơn. Bởi làm vậy sẽ tạo nên 1 kết thúc bi thảm nhưng cũng k kém phần oanh liệt. Nếu Batman chết mọi người sẽ nhớ tới anh nhiều hơn. Và tất cả những gì tốt đẹp nhất ở anh sẽ đc thể hiện một cách rõ nét nhất.

kt_baby_boy
19-11-2012, 10:22 PM
Bạn xem lại phim đoạn cuối nhá!! Bruce nó cài chế độ lái tự động chứ nó ko lái :th_11: Nó muốn sống ẩn dật vs con "Cat Man" ấy mà:th_84:

thím này phán như thần :)) việc gì nó phải sống ẩn dật ?? Batman là Batman và Bruce Wayne là Wayne, nếu như muốn cho mọi ng` nghĩ là Batman chết thì chả liên quan gì tới Wayne với cô mèo xinh đẹp kia cả. Họ vẫn danh chính môn thuận mà sống với nhau :))

pinochio91
19-11-2012, 11:02 PM
flm hay.tks pubs :x

daibanhbao
20-11-2012, 12:10 AM
Nếu đây đã là phần cuối mình thiết nghĩ nên để Batman chết trong lúc nổ bom thì hơn. Bởi làm vậy sẽ tạo nên 1 kết thúc bi thảm nhưng cũng k kém phần oanh liệt. Nếu Batman chết mọi người sẽ nhớ tới anh nhiều hơn. Và tất cả những gì tốt đẹp nhất ở anh sẽ đc thể hiện một cách rõ nét nhất.
Bác bị tư tưởng máu nguội ah! Cần gì kết thúc hay là NV phải chết, có vài lý do:
- Thứ nhất kiểu NV chính chết cuối phim sau khi hoàn thành sứ mệnh ko còn là điểm HOT cho các phim đương đại nữa.
- Thứ hai BATMAN là NV cực đầu óc nên ko chết càng thể hiện sự bá đạo, đến Mr.Fox siêu não cũng bị bất ngờ mà.
- Thứ ba BATMAN mà chết có khi sẽ có làn sóng chỉ trích dành cho kịch bản và nhà làm phim.
- Cuối cùng BATMAN ko chết để tạo niềm tin vững chắc cho tư tưởng công lý và ý nghĩa nhân văn!
hi ^^

neverlove88
20-11-2012, 12:43 AM
dành vài lời cho bạn nè, mặc dù bình luận thích hay ko thích đều là quyền tự do của mọi người thôi :
1- nói về nội dung,logic, trí tuệ, tính nhân văn thì mấy cái thằng rambo hay lý liên kiệt ( tớ cũng hâm mộ LLK) so với phim batman chỉ giống gà trụi mà đòi so với thiên nga
2- nói về chiến đấu mà nói, khẳng định lại 1 điều bạn xem nhiều phim võ thuật vậy mà ko hề biết 1 tý gì về võ thuật, đánh chậm là yếu và ko kỹ thuật à . Dốt thì đừng có hỏi, đó là võ thuật cao cấp đó, xuất chiêu là phải xuất hết lực mới đánh chiêu tiếp theo. Phải võ công lv cao mới có thể thi triển như thế
3- về kịch bản, bạn chê á.Từ đây có thể thấy 1 điều, bạn hoặc là đứa trẻ con , hoặc là có trí tuệ của 1 đứa trẻ con 8 tuổi bị bệnh chậm phát triển trí não. Cháu tớ 11 tuổi xem phim này được hơn 20' phải thốt nên, kịch bản quá nghệ thuật và khó đoán
4- về cái mặt nạ của nhân vật Bane, chứng tỏ bạn không đủ trình độ để hiểu hoặc vừa xem vừa ngủ gật. còn đã xem mà không hiểu tại sao lại như thế thì tốt nhất bạn chỉ nên xem phim cỡ tom & jerry mới đúng với trình độ trí tuệ của mình.
5- về con moto, với người có trí tuệ xem phim thực sự. Không những chả để ý cái moto , thậm chí con đồ chơi mới của Fox người ta cũng chả để ý làm gì, đó chỉ là công cụ của người dơi.

Qua cái bình luận này , có thể kết luận, bạn là 1 trẻ trâu thực sự, có trí tuệ đủ để gửi về học lại từ cấp 1. Phát biểu thì là quyền tự do của con người. Nhưng phát biểu để mà thể hiện cái ngu của mình thì quả là ít thấy .

scorpion174
20-11-2012, 02:22 AM
false catwoman ko phải batgirl

marlboro28937
20-11-2012, 02:27 AM
Ông bạn neverlove88 bá đạo thế , trích nguyên văn : về con moto , với người có trí tuệ xem phim thực sự .Không những chả để ý cái moto ...bla bla . Thế những người mà để ý đến con moto chắc ko có trí tuệ và ko xem phim thực sự hả ? Làm ơn suy nghĩ kĩ trước khi type hộ cái :th_3::th_3::th_3::th_112::th_72::th_32:

scorpion174
20-11-2012, 02:33 AM
cái biểu tượng Blake vẽ để đánh dấu xe bom là biểu tượng của nightwing về sau mới thành batman. Trong comic batman qua mấy đời rồi

daibanhbao
20-11-2012, 02:52 AM
dành vài lời cho bạn nè, .......
4- về cái mặt nạ của nhân vật Bane, chứng tỏ bạn không đủ trình độ để hiểu hoặc vừa xem vừa ngủ gật. còn đã xem mà không hiểu tại sao lại như thế thì tốt nhất bạn chỉ nên xem phim cỡ tom & jerry mới đúng với trình độ trí tuệ của mình.
5- về con moto, với người có trí tuệ xem phim thực sự. Không những chả để ý cái moto , thậm chí con đồ chơi mới của Fox người ta cũng chả để ý làm gì, đó chỉ là công cụ của người dơi.

Qua cái bình luận này , có thể kết luận, bạn là 1 trẻ trâu thực sự, có trí tuệ đủ để gửi về học lại từ cấp 1. Phát biểu thì là quyền tự do của con người. Nhưng phát biểu để mà thể hiện cái ngu của mình thì quả là ít thấy .

- Thôi kệ thằng cm đó đi, mình thấy riêng cm ném gạch nó đã hết 5 trang của topic lần này rùi, chắc gì loại đó nó đã vào lại diễn đàn để xem mọi ng CM gì sau nó, trước nó.
À mà nó nói mặt nạ BATMAN ko phải của BANE đâu, BATMAN đeo mặt nạ hay mở miệng hơn - nhưng đấm đá nhau chán chê, chạy nhảy thì lấy hơi bằng miệng là kỹ thuật hồi sức rùi.

Ông bạn neverlove88 bá đạo thế , trích nguyên văn : về con moto , với người có trí tuệ xem phim thực sự .Không những chả để ý cái moto ...bla bla . Thế những người mà để ý đến con moto chắc ko có trí tuệ và ko xem phim thực sự hả ? Làm ơn suy nghĩ kĩ trước khi type hộ cái :th_3::th_3::th_3::th_112::th_72::th_32:
Ý bạn ý mình nghĩ ko phải bảo ai để ý xe là thiếu trí tuệ! Ý là nói nó chỉ là 1 phần phụ cho bộ phim - ko quan trọng là xe - là máy bay hay là gì cả! Quả xe máy phần này đc nhìu đất diễn hơn hẳn phần 2 mà nên ai cũng khoái ^^...

theomen
20-11-2012, 06:51 AM
mấy bác cho hỏi xem batman phải xem từ phần nào là phần đầu tiên thế
bat man begin (2005) ah
mình thấy có mấy phần năm 89 92 mình đoán chắc cách đây nhiều năm thì kỹ xảo kh đc đẹp với kh bik mấy phần mấy năm gần đây có phải là lầm lại từ mấy phần trc kh

dockien286
20-11-2012, 11:35 AM
nếu ai chê bat man thì tốt nhất nên xem lại lần nưa hoặc nhiều lần nữa , bat man là anh hùng gần gũi nhất với con người chúng ta 1 anh hùng mà tất cả chúng ta đều có thể phấn đấu để trở thành đc chứ ko ảo như mấy ông siêu nhiên kia nhé
con phần 3 này thực sự rất hay nhưng chắc do cái bong của phần 2 quá lớn nên m xem ko cảm xúc lắm , bane chưa đư độ để so với The Joker , nhưng thật sự kết thúc rất hợp ly , vì trong nhà tù bat man đã ngộ ra la ko phải cứ liều chết là đã tốt nên a đã chuẩn bị trước cho mình 1 con đường sống và anh đã thành công
thế là phải chia tay bat man rồi ,hic , hụt hẫng và buồn quá :((((((

momnbi
20-11-2012, 12:19 PM
Đệch mẹ có mỗi cái phim xem để giải trí thôi mà hết thánh này đến anh hùng "phím" nọ thi nhau ra "giáo sư" =)))
sap phải khổ vậy =))) ai thích thì xem, k thích thì lượn xem cái khác.
Chỗ để chúng mày khoe kiến thức phim ảnh à =))) Đang định xem đọc đống cmt mà đau hết ruột k muốn xem nữa =))))

thienthanh4958
20-11-2012, 12:29 PM
cho mình hỏi tải phim về làm sao coi được phụ đề vậy

sonic11
20-11-2012, 05:57 PM
Trên cả tuyệt vời bà con ơi

Anh Quý VIP
20-11-2012, 07:33 PM
Ccmnr =))

azzasasa
20-11-2012, 09:15 PM
Làm luôn phần 3 xem cho thik nhỉ ^^. Phần này hay, kỹ sảo như thật nhưng tình tiết không hấp dẫn như phần trước.

herobon
20-11-2012, 09:42 PM
18 trang comment :-ss

monaco_movie
20-11-2012, 10:31 PM
trường hợp không coi được film trong vòng 7 ngày bảo trì thì có được hoàn lại khoai khi lỡ nhấn trả thuê film không pub ?

CrazyMaster
20-11-2012, 10:42 PM
Nói chung một bộ phim làm từ 1912 thì như thế này là cũng khá rồi.

theomen
21-11-2012, 12:42 AM
Talia chết sớm quá nhỉ , trong hoạt hình batman còn có cả con với bả nữa mà :)

Tig
21-11-2012, 03:24 PM
ew! kiểu này thế nào cũng có phim nói về Robin - Blake rồi ^^
Batman luôn là anh hùng của mình từ khi còn nhỏ :)

phamvu9x
21-11-2012, 09:55 PM
sao load lâu thế nhỉ

anhduc90
21-11-2012, 11:10 PM
nhìn em catwomen ngồi trên con moto của batman lúc bắn cái đống hổ đốn để mở đường nhìn ngon vãi =))

truong241292
21-11-2012, 11:12 PM
Vậy là Robin sẽ thay Batman bảo vệ Gotham sao??? Rất hứa hẹn! Phần sau sẽ là về Robin và cuối phim Batman sẽ trở lại cho phần tiếp theo Batman và Robin

anhduc90
21-11-2012, 11:49 PM
Chú nào mà cứ nói Robin thay batman hình như là lần đầu xem batman hay sao ý nhỉ =)) Batman và Robin là 2 bộ đôi đi kèm với nhau.Nhớ hồi bé suốt ngày chạy ra ngoài chơi trò Robin và Batman với ông anh hàng xóm,trùm cái mũ vào chạy quanh xóm :))

isley192
22-11-2012, 01:12 AM
dạt dào cảm xúc :x ,nhưng mục tiêu của Bane và Talia là trả thì rõ nhưng bọn đàn em cũng chấp nhận chết theo thì vô lí quá =.=

0oshiroganeo0
22-11-2012, 01:55 AM
Phim hay quá ban ơi! Thank bạn nhiều lắm. Hiếm khi xem đc 1 bộ phim mà mình thích như thế này. Nó vẫn còn để lại trong mình nhiều suy nghĩ quá. Cảm ơn!

clum
22-11-2012, 12:39 PM
Phim từ lâu lắm rồi.20/7 .Nghe mọi người bảo hay lắm hay lắm.Nên quyết định chờ bằng dc để xem bản full HD.Giờ đã dc thoả mãn sau 4 tháng trời :)))

motcaiten0
22-11-2012, 03:13 PM
Đoạn cuối trong di chúc không thấy nguyên nhân chết của batman, vậy là mọi người đều biết batman là wayne ah?
Chỗ thằng Robin lấy đồ cũng là chỗ di chúc của batman? Robin phải dùng tên thật mới biết là có 1 túi hàng cho anh, có cả địa chỉ khu thác nước của batman nữa? Batman để lại cho robin, để robin có thể thay mặt batman bảo vệ thành phố gotham ư :D
Thấy batman còn sống nhăn với em catwoman nữa :D

lolem
22-11-2012, 09:22 PM
Lam the nao de coi dc phim tren Ss tab 2 ha mod?

Vttc5599
22-11-2012, 10:22 PM
Batman mà die thì 2014 lấy cái gì ra xem ạ? :)

mrtung2012
23-11-2012, 01:17 PM
Phim quá hay :X:X:X

nhocdongnai
23-11-2012, 03:12 PM
:) Kết thúc mở mà, sẽ tiếp tục có phim Robin để coi :x

tomty19966
23-11-2012, 04:08 PM
hóa ra batman vẫn chưa chết, đoạn cuối phim thấy đi uống cafe cùng con catwoman. mà chế độ lái tự động của cái the bat cũng được sửa rồi. batman chỉ trả vờ chết thôi, coi như nghỉ hưu, để thằng robin làm batman mà tên là robin chứ không phải là robin. Phim hay thanks Pub

daibanhbao
24-11-2012, 04:25 AM
Một vài thông tin thú vị về phần 3 của series BATMAN by Chris dành cho những ai thực sự yêu mến và tâm huyết vs kịch bản, đạo diễn của series:
- Có ng nói xem phần 3 kĩ xảo như thật : Bởi vì nó ko phải kĩ xảo mà là cảnh quay thật xuyên suốt toàn bộ phim.
- Có ng nói có con xe máy của CATWOMAN thì bá đạo: Đấy là chiếc xe có thật 100%

The Dark Knight Rises - Những chuyện không có trên màn ảnh
http://www.thegioidienanh.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=5903:the-dark-knight-rises-nhng-chuyn-khong-co-tren-man-nh&catid=35:dien-anh&Itemid=34

Những con số ấn tượng của The Dark Knight Rises
http://****.vn/giai-tri/nhung-con-so-an-tuong-cua-the-dark-knight-rises-20120803121121224.htm

nguyenvusdbg
24-11-2012, 09:16 PM
nếu nói k sử dụng máy tính trong kỹ xảo thì mềnh không tin hơ hơ hơ.. xem đi xem lại kiểu gì cũng cần có tý ảo

scorpion174
24-11-2012, 10:43 PM
Gary Oldman => REZNOV \m/
không giống lắm

Recker
25-11-2012, 08:21 PM
xin lỗi bạn,bạn có để não dưới ass ko vậy.từ phần đầu là thấy rồi Batman chỉ là con người bình thường nhưng lại dám đương cao với thử thách,khó khăn,trách nhiệm cao cả chả.ko phải như những anh hùng khác phun tơ(Spiderman),giựt sét(Siêu nhân điện quang hay Thor).vấn đề điểm cao ở đây là ko phải chỉ về kỹ xảo hay đánh đấm mà là nội dung cốt truyện của nó.Bạn coi phải ngẫm cái nội dung của nó,ngẫm từng cách suy nghĩ và nói chuyện của nhân vật,cách tạo dựng nhân vật.Bạn phán như vậy thì mình cũng chỉ bik người bạn hâm mộ nhất là Thánh Nữ Maria thui @@!

cuopxalo
25-11-2012, 11:55 PM
Pub.vn coi phim am thanh qua' tuyet . Minh hoi truoc coi o **** bay gio chuyen qua Pub thay chat luong phim va am qua tuyet

strananhtuans
26-11-2012, 01:18 PM
Phim Hay Dữ

vu_miu
26-11-2012, 01:33 PM
batman và Robin! hé hé! thế là biết lai lịch thằng Robin ùi nhé

khunglongcoiphim09
26-11-2012, 01:55 PM
ok??phim rat hay va nhanh ro net??

khunglongcoiphim09
26-11-2012, 05:43 PM
ok??phim qua hay qua??dang de coi

khunglongcoiphim09
26-11-2012, 06:06 PM
OK??PHIM HAY LAM??DANG DE COI??
:th_90:

mynameismy
26-11-2012, 11:35 PM
xin lỗi bạn,bạn có để não dưới ass ko vậy.từ phần đầu là thấy rồi Batman chỉ là con người bình thường nhưng lại dám đương cao với thử thách,khó khăn,trách nhiệm cao cả chả.ko phải như những anh hùng khác phun tơ(Spiderman),giựt sét(Siêu nhân điện quang hay Thor).vấn đề điểm cao ở đây là ko phải chỉ về kỹ xảo hay đánh đấm mà là nội dung cốt truyện của nó.Bạn coi phải ngẫm cái nội dung của nó,ngẫm từng cách suy nghĩ và nói chuyện của nhân vật,cách tạo dựng nhân vật.Bạn phán như vậy thì mình cũng chỉ bik người bạn hâm mộ nhất là Thánh Nữ Maria thui @@!

ban noi qua' chuan?, cu lam nhu cach day 10 nam xem phim sieu nhan gao ma` doi` ky~ xao? moi la phim hay. Phim batman nay` hay o? cho~ mac du` su dung ky~ xao? nhung moi thu van~ rat chan that, chung ta hoan toan co the hinh` dung ra 1 cau chuyen co' thuc. Canh? danh' nhau o? day cung~ vay, ban dung co loi phym cua ly lien kiet va rambo ra, theloai phim day la phym vo~ thuat thi` no phai? khac, day la phym hanh` dong. Hon nua~ neu ban muon so sanh phim nay` voi phim kia, thi` so sanh voi ly lien kiet lam j`, ly lien kiet gap songoku no kamezoko cho chet me luon, xem phim co nhieu` the? loai, dung` so sanh 2 the loai phim khac nhau nhu vay

tinheoltui1
27-11-2012, 09:04 PM
Mình thích cái kết này <3

sheva229
01-12-2012, 10:52 PM
xem phim sao mà tức cái con người mèo, đúng là hình tượng chuẩn của câu "Ngu nhưng luôn thích tỏ vẻ nguy hiểm"

s2vampire
02-12-2012, 02:40 PM
Like!!!!!!!!!!!!!!!!!

littlewonder9636
06-12-2012, 09:33 PM
quá hay, fantastic, hay ko thể nào tin được

mrdee_ck2
09-12-2012, 02:00 PM
không thể tin nổi kết thúc , quá hay !! thanks for up

hanh1234
16-12-2012, 10:29 PM
Phim có tính giải trí lắm, thuộc thể loại súng ống bom đạn nổ đì đùng, xe ô tô bị thổi lăn lông lốc, nhà bay, cầu bay,... k hại não tôi rất thích :))

hungbeonb85
21-12-2012, 06:54 PM
bà kon cho hỏi pub.vn có cho down ko nhỉ,vào đâu để down nhỉ

herobon
22-12-2012, 09:04 AM
bà kon cho hỏi pub.vn có cho down ko nhỉ,vào đâu để down nhỉ

Pub ko cho down phim nhé bạn!

cvamqny
24-12-2012, 03:54 PM
Joker là phần 2 nhé bạn!! phần 1 chính là Ra's Al Gul trong như trong phần 3 này.

cvamqny
24-12-2012, 04:13 PM
đó là flash bạn ơi chứ không phải robin đâu.

aterix9x
04-01-2013, 03:36 AM
Phim hay, nhưng mình vẫn thích phần 2 hơn, Joker quá kinh điển rồi :)).

hieuabc
11-01-2013, 10:03 PM
Phim hay lắm, cám ơn Pub.
Hy vọng trong tương lai có thêm phụ đề tiếng Anh nữa.

n0r3gr3t
12-01-2013, 03:56 AM
ko hiu? ..... Han' xong bang cach nao khi dem 1 qua? notron 4 nhan ra bien? @@ ~~... tks Pub, phim hay lam

halleluija
15-01-2013, 05:38 PM
Kết thúc mở rồi...chờ phần tiếp theo, chắc Batman & Robin Rises nhỉ....thanks PUB

cherrybc122
19-01-2013, 03:36 PM
Phim quá hay! cảm ơn Pub

kajai
29-01-2013, 10:49 AM
Ngày xưa có xem qua Batman lúc con nhỏ? thấy hay, nhưng lớn dần nghĩ lại thể loại này chỉ dành cho trẻ em nên không bao giờ để ý.
Hôm qua thử xem các phim IDMB >8 và xem trọn seri phim.
Cha mẹ ơi,Hay kinh khủng

heckb12
15-03-2013, 11:05 PM
sao thang nguoi doi no van song dc nhi?

magica
16-03-2013, 10:55 PM
lần trước xem ở rạp ko để ý kĩ mấy chi tiết cuối tưởng batman chết đoạn cuối chỉ là ông kia tưởng tượng ra. H xem lại mới để ý vẫn sống=)) hóa ra cái hệ thống lái tự động đc sửa từ 6 tháng trước rồi)))

vietanhdepzaj
19-03-2013, 04:11 AM
phải nói là nếu được gặp ông nào viết ra cái kịch bản này bảo hôn chân ông ý để được tí tri thức mình cũng hôn quá.ko tưởng trong tất cả những phim từ trước tới h mình xem

khanhphuongvu
08-06-2013, 12:07 PM
tai sao lai gioi han ND ad oi

xuandanh96
08-06-2013, 08:45 PM
ảo quá

Cu Duy
03-07-2013, 11:24 PM
Phim qua hay, ko con j de comment nua :th_3:

hollyneko
11-08-2013, 09:07 PM
Đi rạp xem film thì còn kịch tích hay hơn nh` phải biết =((

nhoxruby
02-09-2013, 01:53 AM
hay quá:)) 1h53 mình mới đc đi ngủ đây :((

bakabon42
16-11-2013, 01:57 PM
xem film ko suy nghĩ thì ko hiểu đc bộ phim này đâu .... đầu bạn xem đc mấy film kiểu ít phải nghĩ ý !! còn nếu muốn hiểu đc phần này thì nên xem p1 p2 đặc biệt xào kĩ phần joker vài lần may mắn đầu bạn sẽ hiểu

dr.tohung
18-11-2013, 12:03 AM
Kết thúc mở rồi...chờ phần tiếp theo, chắc Batman & Robin Rises nhỉ....thanks PUB
Hết rồi bạn ạ , nghe nói nó là phần kết thúc cho loạt phim batman

datnq
04-12-2013, 08:23 AM
xem lại thấy vẫn sướng, dự là phần tiếp theo sẽ nói về cảnh sát Blake trong vai trò Nightwing, truyền nhân của Batman

nightmare_lc
27-12-2013, 02:14 AM
Hôm nay là lần đầu tiên xem batman, ko biết tại sao nhưng mình đã không có cảm tình với phim này từ trước :))
Thế mà vẫn ngồi cày hết 3 parts từ chiều đến giờ :))
Cảm nhận cả nhân thì, cũng được! Đáng bỏ thời gian để xem...
Đọc comments của các bạn thấy hay hơn cả xem phim. Hehe.......
Hài nhất là quả comment của bạn Sứt, ngay sau khi Sứt lên tiếng là các bạn nhào vô xâu xé bạn Angel87 mặc dù bạn ý cuốn gói khỏi đây lâu rồi =)) Hài thật đấy..............

hs2712
09-03-2014, 12:57 PM
Kết thúc thật hay! :D

huyên261
26-03-2015, 05:06 AM
kết phim liệu có phải J.G-L sẽ là batman phần tiếp k :th_83:

tonnhulien
26-06-2015, 06:15 AM
Sau 7 năm, cay cú vì có công mà lại bị buộc tội và truy lùng như dơi dại, Batman bắt tay với nữ quái định dàn cảnh để lấy lại hào quang. Ai dè nữ quái nhân cơ hội định tiêu diệt luôn cả 12 triệu người. Batman định chuồn rồi, nhưng vì rơi vào lưới tình với miêu nữ xinh đẹp nên liều chết quay lại... :v

parkduyanh
04-12-2015, 07:26 PM
:th_80::th_80::th_84::th_84::th_51::th_37::th_37:: th_37:

valoran123
28-01-2016, 01:38 PM
batman có chết ko z

tomheo92
09-03-2016, 06:40 PM
batman có chết ko z

Không, đoạn cuối mấy ông kỹ sư bảo với ông fox Wayne đã sửa chế độ lái tự động cách đây 6 tháng r.
Tức là lúc kéo quả bom đó, batman ko ngồi trong đó.
Thế là hắn ẩn mình lun, coi như batman đã chết, còn Wayne thì về sờ đùi em siêu trộm :v.
Lại còn được dựng tượng nữa - vừa dc tiếng vừa dc miếng :v

nhnl1010
16-03-2016, 06:34 PM
hay quá ! trước giờ ko quan tâm Batman lắm,giờ xem mới thấy hay thật !!! tks Sứt yêu,lần này thì B hay G gì cũng chụt chụt chụt :th_125:

PeterDang
12-08-2016, 12:37 AM
nếu để đến bây giờ thì đã có thể gọi S đến rồi :))

Lchau
10-10-2017, 01:59 PM
lạ ở chỗ hệ thống lái tự động đã được sửa nhưng lúc bé Miu hỏi thì ổng bảo làm gì có hệ thống đấy :)) Móa chưa kể đoạn ông quản gia thấy ông Wayne ở quán cf k biết là tưởng tượng hay là sự thật vì trước đó ổng tưởng tượng và đã kể cho Wayne 1 lần r :)) Nói chung phần này hay nhưng k hại não bằng phần Joker được :))

haboob
02-08-2018, 12:29 AM
Thế túm lại phim này còn phần tiếp không

longhoangkim
16-04-2021, 03:45 AM
watch again

longhoangkim
16-04-2021, 03:46 AM
Thế thì bạn chỉ hợp với mấy phim thiên về chân tay thôi hiểu chứ, xem p1 và p2 chưa ? giá trị nhân văn của seri the dark knight rất cao

khổ thân thằng đầu đất kệ cho nó ngu với cộng đồng ngu của nó em ơi

longhoangkim
16-04-2021, 03:48 AM
bạn ah`, mình để ý thấy nick bạn có số 87, nhưng mình hi vọng nó mang ý nghĩa ngày 8/7 sinh nhật bạn hoặc điều gì khác chứ ko phải bạn sinh năm 87. 25t rồi mà phát biểu 1 câu như trên thì đúng là thiếu Iot quá.

ngu bất chấp tuổi em ơi, gần chục năm a xem lại con phim mà thấy thú vị nhất vẫn là quả com này! =))