PDA

View Full Version : [HELP ME] Không xem full screen trên Smart Tv

jetli268
10-10-2012, 12:59 AM
Tình hình là nhà e mới bán lứa lợn mua 1 e Smart Tv LG model 55LM7600 , e này được quảng cáo là hỗ trợ Flash 10.x, HTML 5.0 và chip dual core 2.0 GHz cái quái j ấy duyệt web cũng ok đăng nhập các kiểu vào pub ok hết rồi nhưng fải cái là ko thể xem được full screen =.=! ấn vào nút full screen hiện lên mỗi dòng "press ESC to exit full screen mode" nhưng chả thấy nó full j cả :(( e đã tìm mọi cách nhưng đành bất lực :(( mong các ad và ae cao nhân nào chỉ giáo giúp e ^^ e xin chân thành cám ơn :D

KonAir
10-10-2012, 09:10 AM
Anh thì không có tiền để sắm smartTV, stupidTV nhà anh thì mắc bệnh bật cái là fullscreen luôn, khi ấn thu nhỏ thì chỉ hiện ra 1 dòng là "press ESC to exit window mode" :)), tuy nhiên theo nghe ngóng từ 1 số người có smartTV thì mình phải tự update các thứ cho cái smartTV đó, nên em thử mày mò update các thứ flash fleo, firmware này nọ của nó xem sao, anh tin rằng em là người thông minh, nên em sẽ làm chủ được cái tv thông minh của mình ;;)

P/S: cái bệnh của em anh đoán là khi em ấn fullscreen là em dùng chức năng fullscreen cái trình duyệt chứ không phải của cái flash player nên nó báo thế. Trên PC, khi ấn F11 của chrome nó cũng sẽ thế.

jetli268
25-10-2012, 12:15 AM
sau khi nghiên cứu e fát hiện mấy cái stupid tv nó có cảnh báo là với 1 vài trang web chạy trên trình duyệt của nó có thể flash player sẽ có vấn đề mà ( cái lũ tây nó cũng kêu như mình luôn ) =.= nó chỉ chạy ngon trên những trang web có sẵn trên ấy dạng như liên kết ấy ( mà ở cái LG của e là cái bọn **** phim khỉ gió j đấy ) :)) với tinh thần quyết chí theo pub thì e đã nghiến răng mà đầu tư 1 con đầu fát trung quốc fát được cả 3D cả blue-ray chứ ko nạp mấy trăm k cho cái bọn **** quỷ j đó nhưng e nghĩ pub nên nghiên cứu cái mảng này :)) liên kết với 1 cái bọn stupid tv nào đấy chả hạn :)) dạo này fong trào stupid tv đang lên cao nên cái này chắc hút khách lắm ;))